#02-Tìm động lực công việc

ANDREEN

Verified Banker
Các chế ạ,
Mình là nữ, làm chuyên viên KHDN, vừa nhảy bank sau 2 năm kinh nghiệm.
Bước sang môi trường mới, có thể nói là tụt hạng, và mình đang bị tụt nhuệ khí.
Tìm kiếm KHDN chưa bao giờ là một việc dễ, Mình cũng định hướng là k lôi kéo KH bank cũ, do mình tôn trọng và "yêu thương" bank cũ rất nhiều.
Sang đây thì quan điểm tín dụng khác nhau, không hòa hợp được. Cho dù phát biểu, quan điểm hay gì gì đấy cũng bị phản đối (mình tin rằng quan điểm mình không sai). Công tác tiếp thị luôn là một mình. Các chuyên viên cũ ôm hồ sơ, cứ thể miệt mài, Mình miệt mài tiếp thị và ngồi chơi. Và bị đánh giá.
Thật lòng buồn nhiều.
P/s: Tâm sự 1 đứa giờ vàng để sales

Cái này thường gọi là sốc môi trường.
Do mình quen nếp cũ ở nơi cũ, nên khi qua nơi mới mình chưa thích nghi và chấp nhận thứ xảy ra nơi mới, nên việc phản ứng có phần tiêu cực là chuyện đương nhiên. Thấy mọi sự vật sự việc đều chống đối lại mình hết, chả cái gì như ý. Chán....

Hãy thả lòng đầu óc... đừng bắt mình phải gồng quá. Hãy chấp nhận những điều xảy ra là hiển nhiên. Và từ từ tìm cách đối phó.

:D thật ra mình hiểu vấn đề y như bạn nói. Nên đôi lúc mình luôn nhìn bằng sự tiêu cực và dè dặt.
Rất muốn xây dựng và cùng tiến, show ra những mối quan hệ với hi vọng "lợi dụng: mình đi :D
Nhưng, bị dập tắt trước khi bùng cháy, mỗi lần thốt ra là bị dội nước, sau đó là "Em nên năng nổ hơn"
Trời ơi, cướp hết động lực của tui ùi mờ

Mình cũng đang làm khdn, chuẩn bị nhảy sang SCB. Đồng cảm với bạn, haizz kiếm kh đâu đây :(

lên mạng thì tìm data là quá dễ, vì dễ nên hqua k cao.
Tìm 1 bank nào có lợi thế cạnh tranh thì may ra. :D
hic thì khdn mà, chủ yếu kiếm đc một là do kh giới thiệu, hai là sếp mang về, ba là gọi điện hên xui, nh nào chịu chi nữa thì sale xe nó chuyển cho từ đó mà khai thác

:D thật ra mình hiểu vấn đề y như bạn nói. Nên đôi lúc mình luôn nhìn bằng sự tiêu cực và dè dặt.
Rất muốn xây dựng và cùng tiến, show ra những mối quan hệ với hi vọng "lợi dụng: mình đi :D
Nhưng, bị dập tắt trước khi bùng cháy, mỗi lần thốt ra là bị dội nước, sau đó là "Em nên năng nổ hơn"
Trời ơi, cướp hết động lực của tui ùi mờ

Nói chứ, khi qua môi trường mới, người cũ chấp nhận người mới cần 1 thời gian. Nếu quen biết tước thì dễ, còn chưa quen gì hết thì ai cũng dè chừng vì không biết mình ra sao.

Có khi bị ảnh hưởng từ nhân sự trước vào rồi nghỉ, ban đầu cũng hướng dẫn hỗ trợ nhưng rồi nhận quả đắng nên họ có thái độ khó chịu hơn với những người sau.

1 phần cũng do nội tại suy nghĩ bản thân mình thui. Nên chuyện gì cũng có cái khó của nó, cố lên thui.

Làm CV KHDN mà ko muốn lôi kéo KH cũ hả bạn, xem ai có nhu cầu vay thêm thì rút từ từ qua chứ. Hiện tại thì NHNN cấm cho vay tái tài trợ nên muốn kéo cũng khó á.

:D Bank cũ như là ngôi nhà của mình vậy. Từng người trong đấy mình rất quý trọng bạn à

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,446
Thành viên mới nhất
leeyuutyio46
Back
Bên trên