Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng TMCP Kỹ Thương Techcombank

Xin chào mọi người ! Hồi trước Tết em có đi phỏng vấn tại Tech, chỉ là phỏng vấn thực tập sinh thôi, em chia sẻ với mọi người, hy vọng là giúp ích được 1 chút :p

Tech có 3 vòng: nộp hồ sơ, phỏng vấn và cuối cùng là thi viết.

Đợt em phỏng vấn là có 3 người hỏi, em phỏng vấn chung với 1 bạn nữa. Mọi người pv Tech nhớ vô sớm. Hẹn 16h30, 16h nó đã gọi vô phỏng vấn rồi. Tech phỏng vấn 2 người cùng 1 lúc. Hỏi 2 người nên hơn 30p mới xong. Em chỉ nhớ được mấy câu thôi

1. Giới thiệu bản thân em

2. Tại sao em chọn thực tập tại Tech ? Em biết gì về Tech ? Theo em, chuyên viên KHCN làm những công việc gì ?

3. Slogan của Tech là gì ? (cái này bik được chết liền, cũng may bạn nữ phỏng vấn chung cũng k bik :))

4. Kể tên 5 nhóm nợ, tỷ lệ trích lập dự phòng.

.......

Thi viết có phần tính toán nhanh, k cho nháp, k cho máy tính. Tính xong rồi ra phân số còn đòi chia kết quả ra số thập phân, làm tròn 2 chữ số nữa. Còn lại là trắc nghiệm, có Tiếng Anh nữa.

Chia sẻ kinh nghiệm với mọi người. Chúc anh chị nào thi vô Tech đạt kết quả tốt ^^
Hình như topic của em để lộn địa chỉ. Anh, chị admin chỉnh lại giúp em. Thanx anh, chị

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng. | No spam - Tat ca vi mot dien dan Van minh _ Chat luong. trước khi cùng thảo luận nhé

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
mấy anh chị có ai được tech gọi đi làm chưa? e đã test và pv hết ùi ạ, hôm qua e nhận đc đt của chị nhân sự, chị chỉ nói với e là ngân hàng đã đồng ý tuyển dụng e vào vị trí GDV, hỏi e khi nào có thể bắt đầu đi làm, chuẩn bị 1 bộ hồ sơ cứng...và đợi đt ngân hàng sẽ gọi lại...hic...như vậy là đã đc nhận đi làm chưa vậy mấy ac??? e hồi hộp quá!!!...e ở HCM

mấy anh chị có ai được tech gọi đi làm chưa? e đã test và pv hết ùi ạ, hôm qua e nhận đc đt của chị nhân sự, chị chỉ nói với e là ngân hàng đã đồng ý tuyển dụng e vào vị trí GDV, hỏi e khi nào có thể bắt đầu đi làm, chuẩn bị 1 bộ hồ sơ cứng...và đợi đt ngân hàng sẽ gọi lại...hic...như vậy là đã đc nhận đi làm chưa vậy mấy ac??? e hồi hộp quá!!!...e ở HCM
wow, chúc mừng bạn nhé, vậy b cứ chờ đợi đi. mình cũng mới pv hôm qua vị trí gdv hcm nà, b có thể add yh: bitu8309 để mình hỏi thăm một tí được hem.^^

mọi người ơi.cho mình hỏi là Tech có bao giờ báo đỗ qua mail không?hic.hôm nay mình pv quản lí tín dụng.chi pv kêu là sẽ thông báo kết quả của mình qua mail.hic.như thế có phải là mình đã trượt không?huhu.thấy bi quan quá!!!

Vừa đc gọi chiều thứ 2 đi pv hội sở.Mình apply chuyên viên quan hệ doanh nghiệp vừa và nhỏ.....:|

bạn ơi, cho mình hỏi lý do vì sao mà bạn nghỉ tech thế, có phải công việc áp lực hay bạn tìm được vị trí cao hơn ở các ngân hàng khác???
Mình chuẩn bị sang đó nhưng chưa được nhận thư mời nhận việc, nhân sự báo sẽ báo sau. Làm ở tech thì chỉ tiêu bán sản phẩm hàng tháng là bao nhiêu bạn có thể cụ thể hơn không?

hic,mình ít vào trang web này nên không biết comment của bạn, bây giờ trả lời,chắc bạn ko cần nữa nhưng hi vọng giúp được bạn nào cần.Mình nghỉ tech vì nhiều lý do,áp lực chỉ tiêu cũng có, khối lượng công việc cũng có, do môi trường làm việc ko thoải mái cũng có.Giờ mình ko làm ngân hàng nữa bạn ạ.Đợt mình làm thì chỉ tiêu mỗi tháng là huy động 2,4 tỷ/tháng, mỗi ngày mở được 1 cái tài khoản mới, 3 cái thẻ visa/tháng và khoảng chục cái thẻ ATM/tháng.bạn nào trúng tuyển vào tech mà vào chi nhánh khác thì có khi mình sẽ chúc mừng bạn chứ vào chi nhánh HT thì nếu bạn biết nịnh, bạn khéo thì sẽ dễ sống, ko thì nghỉ đi là vừa, đây ko chỉ là ý kiến riêng của mình mình mà mấy đứa bạn vẫn còn làm ở đó của mình cũng nghĩ vậy đó.Good luck.

Chào bạn,
Bạn cho mình hỏi bạn làm vị trí gì vậy? Áp lực công việc kinh khủng vậy sao.
Thực sự mình cũng chưa vào ngân hàng làm nên cũng chưa rõ áp lực của nó như thế nào?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên