Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng TMCP Kỹ Thương Techcombank

Xin chào mọi người ! Hồi trước Tết em có đi phỏng vấn tại Tech, chỉ là phỏng vấn thực tập sinh thôi, em chia sẻ với mọi người, hy vọng là giúp ích được 1 chút :p

Tech có 3 vòng: nộp hồ sơ, phỏng vấn và cuối cùng là thi viết.

Đợt em phỏng vấn là có 3 người hỏi, em phỏng vấn chung với 1 bạn nữa. Mọi người pv Tech nhớ vô sớm. Hẹn 16h30, 16h nó đã gọi vô phỏng vấn rồi. Tech phỏng vấn 2 người cùng 1 lúc. Hỏi 2 người nên hơn 30p mới xong. Em chỉ nhớ được mấy câu thôi

1. Giới thiệu bản thân em

2. Tại sao em chọn thực tập tại Tech ? Em biết gì về Tech ? Theo em, chuyên viên KHCN làm những công việc gì ?

3. Slogan của Tech là gì ? (cái này bik được chết liền, cũng may bạn nữ phỏng vấn chung cũng k bik :))

4. Kể tên 5 nhóm nợ, tỷ lệ trích lập dự phòng.

.......

Thi viết có phần tính toán nhanh, k cho nháp, k cho máy tính. Tính xong rồi ra phân số còn đòi chia kết quả ra số thập phân, làm tròn 2 chữ số nữa. Còn lại là trắc nghiệm, có Tiếng Anh nữa.

Chia sẻ kinh nghiệm với mọi người. Chúc anh chị nào thi vô Tech đạt kết quả tốt ^^
Hình như topic của em để lộn địa chỉ. Anh, chị admin chỉnh lại giúp em. Thanx anh, chị

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng. | No spam - Tat ca vi mot dien dan Van minh _ Chat luong. trước khi cùng thảo luận nhé

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Pv ở techcombank

bạn ơi bạn cótheerr chia sẻ kinh nghiệm pv ở techcombank được không mình cũng sắp thi pv ở tech rùi. thanks nhé

Bạn có thể nói rõ là bạn thi tech ở vị trí gì không? Mình thi tech 2 vị trí, mỗi vị trí lại có nhg nội dung phỏng vấn khác nhau. Nhg nhìn chung người ta đều xoáy vào nội dung công việc, mình có tố chất gì phù hợp, tự giới thiệu bản thân (cả bằng tiếng việt và tiếng anh) rùi điểm mạnh, điểm yếu... nói chung là các câu hỏi thường có trong phỏng vấn mà trên ub mình thấy đề cập rất nhiều đấy bạn. Vòng 3 có một bài test nữa bạn. Gồm có IQ, xử lý tình huống kiểu EQ và nghiệp vụ liên quan đến vị trí thi. Mình nghĩ bạn nên chuẩn bị kỹ phần giới thiệu bản thân cả bằng tv và ta thật trôi chảy vì vạn sự khởi đầu nan mà. Mình nói tốt ngay từ đầu thì mình cg cảm thấy rất tự tin. Sau đó bạn ôn kỹ nhg nội dung liên quan đến công việc và kiến thức cần thiết cho công việc đó. Chúc bạn thành công nhé!

mình thi ở vị trí chuyên viên khách hàng doanh nghiệp vừa và nhỏ. Nhưng ng ta chỉ hỏi băg tiếng việt thui!!!hum nọ mình làm bài test rùi!!!cũng có IQ,EQ và 1 ít nghiệp vụ !!!c ui, nếu đỗ thì phải làm 1 bài test nữa ah???phỏng vấn nữa đúng không???thanks bạn nhìu na !!!

Hi. Không bạn ạ. Bạn làm bài test thế xong ko pv luôn à? Như tớ ng ta hẹn 3-5 ngày sau có kết quả bạn ạ.

thi có ít nghiệp vụ thui!!!chủ yếu toàn trắc nghiệm ứng xử bạn ah !!!

---------- Post added 07-19-2011 at 09:43 AM ----------

có mag !!! mình thi và phỏng vấn lun!!!nhưng mình nghĩ chỉ là phỏng vấn sơ loại thui!!!nếu đc chắc sẽ phỏng vấn lần nữa chứ, đúng không???

Bạn có thể nói rõ là bạn thi tech ở vị trí gì không? Mình thi tech 2 vị trí, mỗi vị trí lại có nhg nội dung phỏng vấn khác nhau. Nhg nhìn chung người ta đều xoáy vào nội dung công việc, mình có tố chất gì phù hợp, tự giới thiệu bản thân (cả bằng tiếng việt và tiếng anh) rùi điểm mạnh, điểm yếu... nói chung là các câu hỏi thường có trong phỏng vấn mà trên ub mình thấy đề cập rất nhiều đấy bạn. Vòng 3 có một bài test nữa bạn. Gồm có IQ, xử lý tình huống kiểu EQ và nghiệp vụ liên quan đến vị trí thi. Mình nghĩ bạn nên chuẩn bị kỹ phần giới thiệu bản thân cả bằng tv và ta thật trôi chảy vì vạn sự khởi đầu nan mà. Mình nói tốt ngay từ đầu thì mình cg cảm thấy rất tự tin. Sau đó bạn ôn kỹ nhg nội dung liên quan đến công việc và kiến thức cần thiết cho công việc đó. Chúc bạn thành công nhé!
mình muốn hỏi ,mình thi vào vị trí GDV mình chưa rõ là sẽ thi viết hay phỏng vấn trước. bạn biết thì bảo mình với,chân thành cârmown bạn.:)vì bây giờ đang lo, sinh viên mới ra trường kinh nghiệm=zero nên lo lắm.hi

Hi. Không bạn ạ. Bạn làm bài test thế xong ko pv luôn à? Như tớ ng ta hẹn 3-5 ngày sau có kết quả bạn ạ.
Mai mình cũng thi vị trí giao dịch viên :-ss vậy là cả pv và test hả bạn :(( ko hiểu thế nào đây hxhx
Vị trí giao dịch viên hỏi về nghiệp vụ kế toán ko hả các bạn ơi?

hic.hình như mình tiêu rùi mng ui!!!hic hic .....chán quá!!!hum đó ng ta cũng nói Chuyên viên KH ưu tiên nam nhiều và ưu tiên ng sống tại địa bàn đó nữa....hic hic !!!!chán....

Mình làm bài test và phỏng vấn tại tầng 13 Tech Bà triệu hxhx
Đã có bạn nào có kết quả chưa nhỉ? cho mình biết với, chờ dài cổ huhu

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,543
Thành viên mới nhất
Trương Thế Luân