Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng TMCP Kỹ Thương Techcombank

Xin chào mọi người ! Hồi trước Tết em có đi phỏng vấn tại Tech, chỉ là phỏng vấn thực tập sinh thôi, em chia sẻ với mọi người, hy vọng là giúp ích được 1 chút :p

Tech có 3 vòng: nộp hồ sơ, phỏng vấn và cuối cùng là thi viết.

Đợt em phỏng vấn là có 3 người hỏi, em phỏng vấn chung với 1 bạn nữa. Mọi người pv Tech nhớ vô sớm. Hẹn 16h30, 16h nó đã gọi vô phỏng vấn rồi. Tech phỏng vấn 2 người cùng 1 lúc. Hỏi 2 người nên hơn 30p mới xong. Em chỉ nhớ được mấy câu thôi

1. Giới thiệu bản thân em

2. Tại sao em chọn thực tập tại Tech ? Em biết gì về Tech ? Theo em, chuyên viên KHCN làm những công việc gì ?

3. Slogan của Tech là gì ? (cái này bik được chết liền, cũng may bạn nữ phỏng vấn chung cũng k bik :))

4. Kể tên 5 nhóm nợ, tỷ lệ trích lập dự phòng.

.......

Thi viết có phần tính toán nhanh, k cho nháp, k cho máy tính. Tính xong rồi ra phân số còn đòi chia kết quả ra số thập phân, làm tròn 2 chữ số nữa. Còn lại là trắc nghiệm, có Tiếng Anh nữa.

Chia sẻ kinh nghiệm với mọi người. Chúc anh chị nào thi vô Tech đạt kết quả tốt ^^
Hình như topic của em để lộn địa chỉ. Anh, chị admin chỉnh lại giúp em. Thanx anh, chị

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng. | No spam - Tat ca vi mot dien dan Van minh _ Chat luong. trước khi cùng thảo luận nhé

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Các bạn cho mình hỏi thi ở Tech thì nhất thiết phải có kinh nghiệm mới được ah, mình đọc thông báo tuyển dụng thấy toàn đòi kinh nghiệm tối thiểu 1-2 năm. Mình là SV mới ra trường thì liệu có cơ hội được tuyển không?

mọi người ơi ! t pv xong v1 ở tech họ cho test lun, bây h gọi pỏng vấn vòng 2. ai có kinh nghiệp pv vòng 2 cho mình hỏi với :-s

mọi người ơi ! t pv xong v1 ở tech họ cho test lun, bây h gọi pỏng vấn vòng 2. ai có kinh nghiệp pv vòng 2 cho mình hỏi với :-s

Qua vòng 1 là cũng ổn ổn rồi đấy bạn ạ, t pv vòng 1 thì là chị ở nhân sự pv, hỏi qua qua thôi, vòng 2 phỏng vấn tớ được hỏi 30' liền, nói chung họ hỏi thực tế lắm, làm thế nào để làm tốt vị trí mình ứng tuyển....nói chung Tech rất thích những người tự tin, hôm ấy tớ đi phỏng vấn khá lì lợm :)) nên mặc dù họ bắt bẻ nhiều nhưng mình cũng cố gắng ko để có khoảng trống mình ko nói được gì :) chúc b may mắn nhé

Qua vòng 1 là cũng ổn ổn rồi đấy bạn ạ, t pv vòng 1 thì là chị ở nhân sự pv, hỏi qua qua thôi, vòng 2 phỏng vấn tớ được hỏi 30' liền, nói chung họ hỏi thực tế lắm, làm thế nào để làm tốt vị trí mình ứng tuyển....nói chung Tech rất thích những người tự tin, hôm ấy tớ đi phỏng vấn khá lì lợm :)) nên mặc dù họ bắt bẻ nhiều nhưng mình cũng cố gắng ko để có khoảng trống mình ko nói được gì :) chúc b may mắn nhé
bạn ơi ! bạn có nhớ họ hỏi những gì ko. hic. lần này là lần qđ để có được nhận hay ko vì vậy mà lo quá.hic.có mấy người ov hả bạn, bạn pv vị trí gì , ở đâu thế

Các bạn ơi, có bạn nào mai đi phỏng vấn và test ở 83 Trường Chinh không? Mình nộp những 3 vị trí, chiều tối nay được gọi mai đi thi và pv mà không biết là pv cho vị trí nào, lại quên không hỏi chị thông báo nữa chứ hic :(

Mình vừa nghỉ việc tại tech sau 7 tháng làm việc,vị trí GDV ,chia sẻ với các bạn 1 vài kinh nghiệm pv,hi vọng giúp đỡ đc mọi người.
Thi tech gồm 3 vòng,v1 sơ tuyển 1 chị ở p nhân sự nhận hồ sơ sẽ hỏi qua loa bạn 1,2 câu như giới thiệu bản thân,điểm mạnh,điểm yếu,nếu là sv mới ra trường thì hỏi về trường bạn...
v2 là test,"tất cả các vị trí" đều thi 1 dạng đề giống nhau,mình ko nhớ là bao nhiêu câu nữa,hình như 48 hay sao ý,thi trắc nghiệm,gmat,IQ,EQ(ví dụ câu hỏi tình huống bạn là trưởng nhóm 1 dự an,vừa kết thúc quá trình thăm dò đi vào triển khai dự án thì khách hàng muốn thay đổi hợp đồng,bạn sẽ làm thế nào,cho đáp án a,b,c,d bạn chọn 1 cái và mấy câu tương tự thế),kiến thức XH(ví dụ chuẩn nghèo nông thôn việt nam 2010 là bao nhiêu ,GDP là gì,đại loại vậy,mình ko nhớ rõ câu hỏi chính xác).Ko có 1 tí nghiệp vụ kế toán và tiếng anh nào đâu,các bạn yên tâm.
v3 là pvấn,hôm đó tớ được 3 người 1 là giám đốc vùng,giám đốc chi nhánh mà sau này tớ về đó làm(sau này mới biết anh đó là gd chi nhánh) và 1 chị ở p nhân sự.chị nhân sự thì hỏi về kinh nghiệm,năng lực bản thân,tớ bảo từng đi làm thêm thì chị ấy hỏi thêm về vấn đề đó.A gd thì hỏi vì sao em lại muốn thi vào vị trí này,em thấy bản thân mình có những kỹ năng,năng lực gì có thể đảm nhận vị trí đó,em hiểu vị trí đó như thế nào,làm những gì,giả sử em là gdv ngân hàng,tháng này bị áp chỉ tiêu bắt phải bán chéo (tức là gdv ko chỉ thực hiện các nghiệp vụ khách hàng đến quầy yêu cầu mà còn phải giới thiệu cho kh các sản phẩm của ngân hàng như thẻ ATM) thì em thử thuyết phục anh xem.Nói chung người ta hỏi thực tế vào công việc mình xin vào luôn.
Thường thì v2 và v3 ko đúng thứ tự,có người test trước pv sau,mình lại pv trước được mới đi test.
Pv v3 chỉ cần bạn hiểu 1 chút về ngân hàng đó,hiểu 1 chút về công việc bạn định xin vào,ăn mặc đẹp 1 chút,nhất là tự tin,nói năng mạch lạc ko nói lắp,nói ngọng là ok rồi đấy.
Chúc các bạn thành công.
À đợt mình thi sau 2 tuần mới đc gọi đi làm nên nếu thi xong mãi chưa thấy gọi các bạn cũng đừng sốt ruột quá nhé.

Có ai có mẫu thông tin ứng viên ( thực tập sinh càng tốt) đã điền đầy đủ nhất của Techcombank không? upload lên cho cả nhà tham khảo với! mình điền tạo hồ sơ online và gửi đến cả chục lần rồi mà không được, không hiểu sai ở chỗ nào! hic:((

bạn ơi, cho mình hỏi lý do vì sao mà bạn nghỉ tech thế, có phải công việc áp lực hay bạn tìm được vị trí cao hơn ở các ngân hàng khác???
Mình chuẩn bị sang đó nhưng chưa được nhận thư mời nhận việc, nhân sự báo sẽ báo sau. Làm ở tech thì chỉ tiêu bán sản phẩm hàng tháng là bao nhiêu bạn có thể cụ thể hơn không?

có ai được hẹn mai 1h30 đi pv tech hcm hem, vị trí gdv, ai có kn chia sẻ giúp mình với, gấp quá k biết ôn je`.hxhx

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên