mình thấy IQ bên này kiểu phải tự điền số vào nên ko đánh lụi được. hồi đó mình thi cũng qua vòng Test. xong đi pv nhóm, chia nhau ra mà nói. nhóm trưởng bọn mình nói nhiều, nhiệt tình quá nên tạch. trong khi có 1 bạn ở nhóm bên kia ngồi im thim thít còn bấm điện thoại. bị chị pv nhắc nhở thế mà vẫn qua. :D. sau pv nhóm mình đi pv cá nhân. hồi đó mới ra trường nên mình nộp GDV và cũng nguyện vọng làm gdv. thế mà pv xong bảo jo đi pv vòng nữa làm chuyên viên qhkh cao cấp. mình k đi nữa.sau này lại gọi bảo đi pv gdv tiếp. đi xong thì có cái vụ cam kết vs cả 30tr. mình lại thôi. :D nói chung là ko có duyên vs Techcom mặc dù đây là nh đầu tiên đi pv khi ra trường :D. bạn mình có 2 đứa làm gdv cho techcom. 1 đứa vào pgd các anh chị em vui vẻ đoàn kết nên nó vẫn thấy vừa ý mặc dù lương hơi thấp, k muốn đi. con kia thì xui hơn vào pgd ma cũ bắt nạt ma mới. giành nhau kh. kết quả nó bỏ. chắc có chổ này chổ kia

Mih chc chan la ban la sv moi tot ngiep nen mah mieg the.
Toi dag di lam,ko co tjian de ma on thi jog nhu ban day.IQ EQ la test ve fan xa cug nhu su lah tri cua ban. Z ma ban mah mieg la mih da bo tjian ra de on thi. T thi ko co tjan nhu ban nen fai tu tih toan va tim ra quy luat cua no.
Cug chuc mug ban vi ban da thah cog,du ntn thi ket wa la wan trog nhat.T rot thi chap nhan but ko fuc.fai cho thi sih thi 1 cach thuan tien nhat, thi kwa do se ko co ai dam fan nan.
Neu co fan nan thi fan nan ban than mih thoi.

Đi làm mà gõ viết kiểu tiếng Việt như này mà cũng có công ty nhận bạn sao

Năm ngoái em có đỗ GDV đợt tuyển dụng tập trung vào Tech Hà Nội. Chia sẻ 1 chút là cũng không khó lắm đâu, cũng không đo chiều cao hay khắt khe quá về ngoại hình như một số ngân hàng khác. Thi 1 vòng test IQ, 1 vòng phỏng vấn nhóm và họ cho 1 vấn đề để cùng trao đổi, cứ tích cực đứng lên phát biểu, sai hay đúng k quan trọng quan trọng là thể hiện được mình. Vòng cuối là pv cá nhân.
Bên tech họ có chế độ đào tạo rất tốt, quan tâm đến nhân sự mới nhưng vào phải ký cam kết và nộp 30 triệu. Ngoài ra 6 tháng đầu tiên thử việc lương cũng thấp mà lại chưa được nhận ngay :(. Em vì lý do cá nhân nên không làm nữa ..
Không nhận được ngay nghĩa là sao hả bạn?

Đi làm mà gõ viết kiểu tiếng Việt như này mà cũng có công ty nhận bạn sao
Di z but mac ao ca sa,di z con ma nhu ban Qwerty thi mac ao gjay.
Neu sep ban = tuoi ban, co bao h ban xug ho may t ko, stupid.
Hay bat loi nao ma ngkh ko chui lai mih dc nhe. Stupid
Dug lam loag topic nay vi nhug comment ko dau vao dau do.

Di z but mac ao ca sa,di z con ma nhu ban Qwerty thi mac ao gjay.
Neu sep ban = tuoi ban, co bao h ban xug ho may t ko, stupid.
Hay bat loi nao ma ngkh ko chui lai mih dc nhe. Stupid
Dug lam loag topic nay vi nhug comment ko dau vao dau do.
Ko biết bạn làm ở đâu chứ nhìn kiểu viết ko dấu với cách nói chuyện kiểu này là ko ưa rồi

Ko can ban ua
Chi can sep va dog nghiep ua la ok nhe.
1 lan nua, de nghi nhug thah phan ko dau vao dau di cho khc choi.
Cho khon ko can duog nhe.
Day la topic dah cho cac ban chbi thi tuyen vao TCB, bit trc hoan cah ma chbi thi cu. De cac ban ay giam bot cag thag.
Dug lam topic tro thanh noi cua nhug ke ko bit mih dag noi j, lam j, hay bat loi thien ha ma de mih bi chui nhu shit vay nhe.

Mih chc chan la ban la sv moi tot ngiep nen mah mieg the.
Toi dag di lam,ko co tjian de ma on thi jog nhu ban day.IQ EQ la test ve fan xa cug nhu su lah tri cua ban. Z ma ban mah mieg la mih da bo tjian ra de on thi. T thi ko co tjan nhu ban nen fai tu tih toan va tim ra quy luat cua no.
Cug chuc mug ban vi ban da thah cog,du ntn thi ket wa la wan trog nhat.T rot thi chap nhan but ko fuc.fai cho thi sih thi 1 cach thuan tien nhat, thi kwa do se ko co ai dam fan nan.
Neu co fan nan thi fan nan ban than mih thoi.
E nghĩ a nói cũng hơi quá chút. E thì e thấy e í nói cũng có phần đúng. Iq thi nên thi k máy tính và nên ra đề kiểu tự viết đáp án giống của tech. Còn cái chuyện ôn hay k ôn thì e thấy cũng 1 phần nào đó thôi. E nói thật với ng k có phản xạ nhanh hay sự logic thì dù có ôn mà sau đó cho 1 đề tương tự cũng chưa chắc đã nhìn ra. Hơn thế nữa có vô số quy luật nên e k hiểu ôn Iq ở đây thì phải ôn cái gì cho tối ưu hoá coe hội trúng tủ???? Vậy nên ai phản xạ nhanh và logic thì sẽ thấy đề của tech k đến mức khủng khiếp

Mình muốn apply GDV nhưng mà vị trí này yêu cầu ngoại hình cao quá!!!! Mình ko tự tin :(
Thôi thì apply KHCN vậy!!!! :((
Nhưng mà hồi đi học mình nghe cô giáo bảo là hình như ở Tech yêu cầu phải đặt cọc tiền thì phải :((
không biết bạn ở khu vực Bắc hay Nam. chứ trong Sài Gòn nhân sự của tech không quan tâm đến chiều cao đâu bạn. =)) bạn mình nhiều bạn thấp hơn 1m50 còn làm gdv của tech mà.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,481
Thành viên mới nhất
Linkin Park Mer
Back
Bên trên