Chi la chieu tro PR cua NH thoi.
Vua r, m nop don va nhan dc email bao di fv. Den noi thi bao la email bi loi nen se la buoi thi viet. Va may tram ng khc van bo ngo jog nhu m.
Nhug cai uc che nhat la de thi
Ban nao tu tin 20p/20c IQ va EQ,it nhat 10c thi Ok.
Doan hih thi bua dc(ko kip tjan),hen xui,z nhug con so thi tu tih toan,ko co dap an,con so rat lon,tih ko dc va ko cho su dug may tih va dthoai.

Chi la chieu tro PR cua NH thoi.
Vua r, m nop don va nhan dc email bao di fv. Den noi thi bao la email bi loi nen se la buoi thi viet. Va may tram ng khc van bo ngo jog nhu m.
Nhug cai uc che nhat la de thi
Ban nao tu tin 20p/20c IQ va EQ,it nhat 10c thi Ok.
Doan hih thi bua dc(ko kip tjan),hen xui,z nhug con so thi tu tih toan,ko co dap an,con so rat lon,tih ko dc va ko cho su dug may tih va dthoai.
Ban giong minh chac pv chung dot roi. Minh thi test qua, di pv nhom an mac "het suc xinh dep", da co kn 1 nam NH, len thuyet trinh va phản bien ro ro (vi trung de tai da tim hieu), lam viec nhom doan ket va dong lòng ==> Vay ma tach moi dau
Khong biet la da "dan xep ket qua" va thi tuyen chi la hinh thuc?
Hay tuyen lien tuc, ram ro chi la chieu tro PR???

2 bác trên có vẻ bức xúc quá nhỉ @@ Em là 1 ng vừa thi đợt 1 vừa rồi, đã qua tất cả các vòng và chuẩn bị đi làm. Về ý kiến của bác 1 về cái IQ, EQ em thấy vô lý quá. IQ, EQ mà cho dùng máy tính thì còn làm làm gì :))) Hầu hết những câu đấy quy luật đều khá phổ biến, nằm trong các đề ôn IQ, EQ trên mạng. Bản thân em làm đc 17 câu, chắc chắn đúng 15 câu :D
Về vấn đề của bác thứ 2 thì em cũng cho bác 1 thông tin, nhóm trưởng nhóm phản biện của bọn em tạch, trong nhóm có 2 thành viên qua được vòng phỏng vấn nhóm. Thế mới biết phỏng vấn nhóm nó bựa thế nào @@ các bác cũng phải nghĩ đến người phỏng vấn, người ta có quan điểm riêng của mình, ko thể chỉ vì mình trượt mà nghĩ xấu đc :) Bản thân em hôm nọ phỏng vấn sơ tuyển MB ấy, trả lời rất tốt, rất lâu, rất chỉn chu, cuối cùng tạch! (không bằng mấy bạn nói 5ph đi ra :)) )
Ah, mà thật ra ngân hàng nào cũng PR mà, họ không tuyển liên tục, tuyển rầm rộ thì các ngân hàng khác hốt hết nhân lực ah :D

Năm ngoái em có đỗ GDV đợt tuyển dụng tập trung vào Tech Hà Nội. Chia sẻ 1 chút là cũng không khó lắm đâu, cũng không đo chiều cao hay khắt khe quá về ngoại hình như một số ngân hàng khác. Thi 1 vòng test IQ, 1 vòng phỏng vấn nhóm và họ cho 1 vấn đề để cùng trao đổi, cứ tích cực đứng lên phát biểu, sai hay đúng k quan trọng quan trọng là thể hiện được mình. Vòng cuối là pv cá nhân.
Bên tech họ có chế độ đào tạo rất tốt, quan tâm đến nhân sự mới nhưng vào phải ký cam kết và nộp 30 triệu. Ngoài ra 6 tháng đầu tiên thử việc lương cũng thấp mà lại chưa được nhận ngay :(. Em vì lý do cá nhân nên không làm nữa ..

Mih chc chan la ban la sv moi tot ngiep nen mah mieg the.
Toi dag di lam,ko co tjian de ma on thi jog nhu ban day.IQ EQ la test ve fan xa cug nhu su lah tri cua ban. Z ma ban mah mieg la mih da bo tjian ra de on thi. T thi ko co tjan nhu ban nen fai tu tih toan va tim ra quy luat cua no.
Cug chuc mug ban vi ban da thah cog,du ntn thi ket wa la wan trog nhat.T rot thi chap nhan but ko fuc.fai cho thi sih thi 1 cach thuan tien nhat, thi kwa do se ko co ai dam fan nan.
Neu co fan nan thi fan nan ban than mih thoi.

2 bác trên có vẻ bức xúc quá nhỉ @@ Em là 1 ng vừa thi đợt 1 vừa rồi, đã qua tất cả các vòng và chuẩn bị đi làm. Về ý kiến của bác 1 về cái IQ, EQ em thấy vô lý quá. IQ, EQ mà cho dùng máy tính thì còn làm làm gì :))) Hầu hết những câu đấy quy luật đều khá phổ biến, nằm trong các đề ôn IQ, EQ trên mạng. Bản thân em làm đc 17 câu, chắc chắn đúng 15 câu :D
Về vấn đề của bác thứ 2 thì em cũng cho bác 1 thông tin, nhóm trưởng nhóm phản biện của bọn em tạch, trong nhóm có 2 thành viên qua được vòng phỏng vấn nhóm. Thế mới biết phỏng vấn nhóm nó bựa thế nào @@ các bác cũng phải nghĩ đến người phỏng vấn, người ta có quan điểm riêng của mình, ko thể chỉ vì mình trượt mà nghĩ xấu đc :) Bản thân em hôm nọ phỏng vấn sơ tuyển MB ấy, trả lời rất tốt, rất lâu, rất chỉn chu, cuối cùng tạch! (không bằng mấy bạn nói 5ph đi ra :)) )
Ah, mà thật ra ngân hàng nào cũng PR mà, họ không tuyển liên tục, tuyển rầm rộ thì các ngân hàng khác hốt hết nhân lực ah :D
t cũng tạch MB , mặc dù thấy pv cũng tốt, hỏi nhiều về BCTC ( mình nộp KHDN) , mình cũng trả lời đc, anh pv gật gù rồi cười bảo hẹn gặp lại em, bắt tay các kiểu, kq vẫn tạch :((((((((((. Pv thường đi kèm 1 phần may mắn nữa.

Toi dag di lam,ko co tjian de ma on thi jog nhu ban day.IQ EQ la test ve fan xa cug nhu su lah tri cua ban. Z ma ban mah mieg la mih da bo tjian ra de on thi. T thi ko co tjan nhu ban nen fai tu tih toan va tim ra quy luat cua no.
Cug chuc mug ban vi ban da thah cog,du ntn thi ket wa la wan trog nhat.T rot thi chap nhan but ko fuc.fai cho thi sih thi 1 cach thuan tien nhat, thi kwa do se ko co ai dam fan nan.
Bác đang nói em đấy ạ??? Bác nói gì em không hiểu hết. Nhưng em có mạnh miệng gì đâu ạ? em chỉ chia sẻ với mọi người 1 chút kinh nghiệm và về quy trình bên Tech thôi ạ. Em cũng không biết em nói gì quá lời đâu ạ mà bác nói em vậy? hichic

Bác ấy nói mình mà bạn lanphuong :p
Bác đoán chuẩn quá, iem mới ra trường :D Cơ bản cái gì ôn trước nó cũng có cái lợi của nó mà bác, dù IQ hay EQ thì ôn vẫn hay hơn ko ôn :D

Ban lam o kv tphcm ah. Ban lam khcn hay gdv.
Neu khcn thi ban de lai sdt cua ban di hoac inbox sdt cho mih cug dc. sau nay co hso mih trao doi nhe.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,484
Thành viên mới nhất
Steely Dan Merc
Back
Bên trên