Phỏng vấn Thực tập tại Sacombank

Các anh chị nào đang làm ở Sacombank cho em hỏi về yêu cầu chiều cao ạ: em đọc ở mục thể lệ thì ghi chiều cao tối thiểu đối với nữ là 1m58, nhưng ở mục chi tiết từng vị trí thì có vị trí chỉ yêu cầu 1m55 thôi. Em cao 1m55 nên ko bit là mình có đủ điều kiện để nộp hồ sơ thực tập hay ko?

Mình qua vòng test. Hôm trước được báo đi phỏng vấn nhưng ng ta chỉ đo chiều cao thôi. Giờ biết kết quả mình tạch rồi. Tớ cao 1m57 mà ng ta đo chỉ còn 1m55, và ng ta lấy 1m56 trở lên. hic
Mà thái độ của nhân viên bên SCB thật khó chịu

Hả??Được gọi phỏng vấn mà cũng đo chiều cao nữa hả bạn???Mình tưởng vụ nào bỏ lâu rồi

---------- Post added 24-12-2011 at 11:26 PM ----------

Chào các bạn.
Mình tên Sơn, cũng may mắn lọt vào Hội Sở và bắt đầu công việc tại phòng kế toán vào t2 tới. Các bạn sẽ được chọn timetable phù hợp với mình. Time làm việc sẽ bắt đầu lúc 7.30am, nghỉ trưa 11.30-1pm rồi làm đến 5h chiều. Mình cũng wonder vì trong khi các phòng khác của HS tuyển khoảng 4,5 bạn thì phòng KT của mình chỉ có mỗi 1 ng. Mình hơi worry vì mình học chương trình English nên có hơi lạ lẫm.
Ps: Có bạn nào thực tập ở HS thì làm quen ha, kiếm người đi ăn trưa cho đỡ buồn

Hi, mình không phải là sv thực tập nhưng mình cũng đang làm tại hội sở ngân hàng SCB
Thấy có nhìu bạn cũng sắp thực tập mún rủ đi ăn chung,buổi trưa mình cũng đi ăn cơm ở gần đó,đa số NV sacom ăn ở đó nhìu lắm.Bạn nào cũng mún đi chung thì đợi mình cùng đi nha ^ ^.Mình làm tại lầu 5 lun.

mình đăng ký thực tập sinh tiềm năng của sacom. hôm 19/12 đến Sacombank sau khi vượt qua 2 vòng loại hồ sơ và test, tưởng đến được phỏng vấn, ai ngờ...bị toạch rùi mọi người ơi. Họ lấy thước đo chiều cao thật đấy. Chả hiểu họ đo c.cao kiểu gì mà ai cũng bị thấp đi mấy phân, mình còn có 1,50m. huhu kiểu này chắc ra trường thất nghiệp mất
t cũng vcu nè. nhưng may mắn hơn là qua vòng đo chìu cao ^^ nhưng hk bít như vậy là thực tập sinh bình thường hay tiềm năng nhỷ. mà hk thấy có phỏng vấn j hết. hixx. 6/2 bắt đầu thực tập. họ nói sẽ phân chi nhánh sau :-?

ak đo chiều cao nữa á, ko biết nam thì học y/c bao nhiêu nhỉ? mình có 1,74m thôi hức hức

t cũng vcu nè. nhưng may mắn hơn là qua vòng đo chìu cao ^^ nhưng hk bít như vậy là thực tập sinh bình thường hay tiềm năng nhỷ. mà hk thấy có phỏng vấn j hết. hixx. 6/2 bắt đầu thực tập. họ nói sẽ phân chi nhánh sau :-?

Bạn ỏ TPHCM hay Hà Nội vậy hôm mình PVan co thấy ai đo chiều cao đâu ?

tớ học thương mại hà nội. hum 19 vừa rùi bọn tớ đi pvan bên chi nhánh nguyễn chí thanh. tới nơi thì có 2 chị lấy thước đo chiều cao rùi cho mọi người về.nên hk bít thế nào. nữ y/c 1m58 nhưng trường tớ xin xuống m55. còn vs nam là m65 nhé

tớ học thương mại hà nội. hum 19 vừa rùi bọn tớ đi pvan bên chi nhánh nguyễn chí thanh. tới nơi thì có 2 chị lấy thước đo chiều cao rùi cho mọi người về.nên hk bít thế nào. nữ y/c 1m58 nhưng trường tớ xin xuống m55. còn vs nam là m65 nhé
ko thi test hả bn? tr tớ vừa thi test hum 22 xong. lúc nộp hs đo rùi, đến hum thi test đo nữa. bị thụt mất 3 phân. ko bít khi nào có kq!:(

ko thi test hả bn? tr tớ vừa thi test hum 22 xong. lúc nộp hs đo rùi, đến hum thi test đo nữa. bị thụt mất 3 phân. ko bít khi nào có kq!:(

có test mà :) rùi đo. Ko phỏng vấn vì nó căn cứ vào điểm, cv với cả cam kết hứa với nhà trg là hình như ko cần phỏng vấn :D. Cứ yên tâm đi chắc vào thui Kuto ah, có khi mình lại dc phân về cùng chỗ :)))

người ta gọi điện cho mình bằng số di động hay số máy bàn vậy các bạn? hum bữa mình có số điện thoại bàn gọi tới nhưng mình ko nghe máy được

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,677
Thành viên mới nhất
arranjewbk8
Back
Bên trên