Phỏng vấn Thực tập tại Sacombank

Các anh chị nào đang làm ở Sacombank cho em hỏi về yêu cầu chiều cao ạ: em đọc ở mục thể lệ thì ghi chiều cao tối thiểu đối với nữ là 1m58, nhưng ở mục chi tiết từng vị trí thì có vị trí chỉ yêu cầu 1m55 thôi. Em cao 1m55 nên ko bit là mình có đủ điều kiện để nộp hồ sơ thực tập hay ko?

mình xem mấy bạn thảo luận thấy rất nhiều người có mối quạn hệ với các anh phòng nhân sư,xin được hỏi mấy bạn là các bạn quen mấy anh nhân sự đó như thế nào vậy?chỉ là thảo luận trên diễn đàn nên các bạn không ngại chia sẻ chứ?vì mình thấy có thể mình thụ động chăng khi mà mình cũng đi test, đi phỏng vấn như mấy bạn nhưng mình lại không có được một mối quan hệ nào với các anh trong phòng nhân sự..rất mong các bạn chia sẻ kinh nghiệm về vấn đề tạo mối quan hệ này. thanks các bạn!

mình xem mấy bạn thảo luận thấy rất nhiều người có mối quạn hệ với các anh phòng nhân sư,xin được hỏi mấy bạn là các bạn quen mấy anh nhân sự đó như thế nào vậy?chỉ là thảo luận trên diễn đàn nên các bạn không ngại chia sẻ chứ?vì mình thấy có thể mình thụ động chăng khi mà mình cũng đi test, đi phỏng vấn như mấy bạn nhưng mình lại không có được một mối quan hệ nào với các anh trong phòng nhân sự..rất mong các bạn chia sẻ kinh nghiệm về vấn đề tạo mối quan hệ này. thanks các bạn!
Thì lại hỏi chuyện thôi ? Thì cũng là con người với nhau thôi mà mấy anh cũng vui vẻ thì mình nói chuyện thôi đâu có tạo mối quan hệ gì đâu nhỉ ??

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
có bạn nào nộp hồ sơ xin việc ở sacombank daklak không ! vào nói chuyện cho vui đi ha ! mình đang nộp ở đó bạn nào biết gì vào bình luận cho vui

Chào các bạn.
Mình tên Sơn, cũng may mắn lọt vào Hội Sở và bắt đầu công việc tại phòng kế toán vào t2 tới. Các bạn sẽ được chọn timetable phù hợp với mình. Time làm việc sẽ bắt đầu lúc 7.30am, nghỉ trưa 11.30-1pm rồi làm đến 5h chiều. Mình cũng wonder vì trong khi các phòng khác của HS tuyển khoảng 4,5 bạn thì phòng KT của mình chỉ có mỗi 1 ng. Mình hơi worry vì mình học chương trình English nên có hơi lạ lẫm.
Ps: Có bạn nào thực tập ở HS thì làm quen ha, kiếm người đi ăn trưa cho đỡ buồn

Hi, mình cũng thực tập Hội sở nè. Nhưng h đang bận thi, qua tết mới đi được,hjx. Bạn đi thực tập tr có j chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người với nhé^^.

Chào các bạn.
Mình tên Sơn, cũng may mắn lọt vào Hội Sở và bắt đầu công việc tại phòng kế toán vào t2 tới. Các bạn sẽ được chọn timetable phù hợp với mình. Time làm việc sẽ bắt đầu lúc 7.30am, nghỉ trưa 11.30-1pm rồi làm đến 5h chiều. Mình cũng wonder vì trong khi các phòng khác của HS tuyển khoảng 4,5 bạn thì phòng KT của mình chỉ có mỗi 1 ng. Mình hơi worry vì mình học chương trình English nên có hơi lạ lẫm.
Ps: Có bạn nào thực tập ở HS thì làm quen ha, kiếm người đi ăn trưa cho đỡ buồn

Mình xem lại danh sách thực tập ở Hội Sở nên biết bạn tên là Nguyễn Lam Sơn, học ở trường Đại học Deakin (trường công lập tại Australia).
Bạn thực tập sớm vậy! Nếu thứ 2 tuần sau bạn thực tập thì bạn sẽ kết thúc trước các sinh viên khác à! Tòa nhà Hội sở có mười mấy tầng, mình thấy việc quen biết được bạn bè trong quá trình thực tập ở đó sẽ giúp vui hơn và có người để nói chuyện lúc rảnh rổi.
Mình thực tập ở Ban Nghiên Cứu Phát Triển. Khi nhận được điện thoại từ 1 anh ở Phòng Nhân Sự thông báo về việc thực tập ở Hội sở, mình có hỏi anh đó là khi nào bắt đầu thực tập. Anh đó trả lời là Thực tập viên thông thường sẽ bắt đầu từ ngày 13/2/2012, tuần sau có thông báo cụ thể trên website Sacombank.
Theo mình, "đi thực tập lúc nào" là ít quan trọng, quan trọng nhiều là nộp Báo Cáo Thực Tập cho Thầy/Cô đúng thời hạn.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình xem lại danh sách thực tập ở Hội Sở nên biết bạn tên là Nguyễn Lam Sơn, học ở trường Đại học Deakin (trường công lập tại Australia).
Bạn thực tập sớm vậy! Nếu thứ 2 tuần sau bạn thực tập thì bạn sẽ kết thúc trước các sinh viên khác à! Tòa nhà Hội sở có mười mấy tầng, mình thấy việc quen biết được bạn bè trong quá trình thực tập ở đó sẽ giúp vui hơn và có người để nói chuyện lúc rảnh rổi.
Mình thực tập ở Ban Nghiên Cứu Phát Triển. Khi nhận được điện thoại từ 1 anh ở Phòng Nhân Sự thông báo về việc thực tập ở Hội sở, mình có hỏi anh đó là khi nào bắt đầu thực tập. Anh đó trả lời là Thực tập viên thông thường sẽ bắt đầu từ ngày 13/2/2012, tuần sau có thông báo cụ thể trên website Sacombank.
Theo mình, "đi thực tập lúc nào" là ít quan trọng, quan trọng nhiều là nộp Báo Cáo Thực Tập cho Thầy/Cô đúng thời hạn.
Hihi đúng rồi đó bạn dominh. Quan trọng là viết báo cáo thực tập có ăn tiền không nè.

Hi Bạn,

Việc thực tập tại Sacombank thật sự là rất "tình cờ" thôi. Mình hiện là sinh viên năm cuối chuyên ngành Accounting-Finnace tại Deakin Uni, và trường mình cũng không đòi hỏi sinh viên ra trường phải viết báo cáo thực tập. Thời gian này mình đang nghỉ hè và về VN chơi, sau khi đọc báo thấy Scombank giới thiệu chương trình TTVTN, mình cũng cảm thấy thú vị và muốn thử xem môi trường làm việc ở VN như thế nào. Giữa tháng 3 năm sau là mình phải quay lại Mel để học tiếp học ki cuối và tốt nghiệp rồi. Ban đầu mình đăng kí làm tại chi nhánh Thủ Đức, nhưng sau khi pv, họ xem background thì offer mình làm việc tại HS. Họ cũng không pv mình gì về nghiệp vụ,mình chỉ giới thiệu về bản thân khoảng 2p là xong, dù mình cũng muốn thử sức với những câu hỏi khác. Mình cao 1m8 nên chắc đủ chiều cao để làm tại HS rồi :). Còn về luơng thì chăc đủ mỗi tiền xăng để cho mình chạy từ TD-SG.

ai đậu mới đc gọi điện hay sao mấy bạn. nghe mọi ng đc gọi điện tùm lum mà sao mình ko thấy gì hết nè, huhu

---------- Post added 24-12-2011 at 06:30 PM ----------

có bạn nào thực tập ở chi nhánh bình thạnh ko ? làm wen nhé :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,809
Thành viên mới nhất
thud