Phỏng vấn Thực tập tại Sacombank

Các anh chị nào đang làm ở Sacombank cho em hỏi về yêu cầu chiều cao ạ: em đọc ở mục thể lệ thì ghi chiều cao tối thiểu đối với nữ là 1m58, nhưng ở mục chi tiết từng vị trí thì có vị trí chỉ yêu cầu 1m55 thôi. Em cao 1m55 nên ko bit là mình có đủ điều kiện để nộp hồ sơ thực tập hay ko?

anh Hanhkhat ơi, mẫu đơn xin thực tập và thông tin sv thực tập em in ra rồi mới điền vào thì có bị đánh giá thấp hơn điền trực tiếp bằng máy tính rồi mới in ra ko anh? Không hiểu sao lúc đó em lại quên mất làm theo bản năng in ra mới điền vào. em lại mới nộp chiều nay rồi.
cám ơn anh!

---------- Post added 14-11-2011 at 07:04 PM ----------

ôi ai đậu vòng sơ tuyển sẽ nhận dc giấy mời đi test à? Mình thi ngày 2/11, trong buổi PV mấy anh chị nói là kết quả sẽ được gởi về trường sau 1 tuần mà??
ôi, lại có người thi ngày 2/11 nữa hả trởi? bạn ơi. hôm đó đi test không thôi hay cả phỏng vấn nữa vậy?

Tình hình là bên trang web của Sacombank đã có danh sách trúng tuyển để đi test vào ngày mai ( 15/11/2011 ).hix. Mình đã bị out. Mình có đứa bạn đậu rồi! cũng chúc mừng bạn ấy nhưng bạn ấy thì không có bằng Tin hay AV gì hết! chỉ được cái dễ thương, cao 1m57, ngoại hình tương đối được. Như vậy thì không biết họ chọn theo tiêu chí gì nữa đây ta? Giống kỳ thi tuyển người đẹp quá. hì. Hôm đi nộp hồ sơ vào Hội sở thấy nhân viên trong đó ai cũng xinh trai, đẹp gái hết áh! Mà chưa hết hạn nộp hồ sơ theo dự kiến?

Tình hình là bên trang web của Sacombank đã có danh sách trúng tuyển để đi test vào ngày mai ( 15/11/2011 ).hix. Mình đã bị out. Mình có đứa bạn đậu rồi! cũng chúc mừng bạn ấy nhưng bạn ấy thì không có bằng Tin hay AV gì hết! chỉ được cái dễ thương, cao 1m57, ngoại hình tương đối được. Như vậy thì không biết họ chọn theo tiêu chí gì nữa đây ta? Giống kỳ thi tuyển người đẹp quá. hì. Hôm đi nộp hồ sơ vào Hội sở thấy nhân viên trong đó ai cũng xinh trai, đẹp gái hết áh! Mà chưa hết hạn nộp hồ sơ theo dự kiến?

Mình biết là bạn không vui, nhưng bạn phản ứng hơi tiêu cực đấy. Mình cũng chẳng có bằng anh văn vi tính gì cả, vậy chắc là mình được cái ngoại hình chăng? =))))

Mà bạn cũng đừng vội lo, nộp sớm thì người ta gọi sớm, mình nghĩ còn đợt thi nữa đấy ^^ Chúc tất cả mọi người may mắn nhé :X

hì. Mình chỉ thắc mắc vậy thôi! Không có ý gì đâu. Chưa chắc là có bằng này bằng nọ là đã giỏi đúng không? Sau khi đọc mấy cái bình luận trước của chủ đề này, mình cũng đã hiểu được phần nào mình bị out! Rút kinh nghiệm xương máu.

Nghe mấy anh chị năm trước nói vậy đó .... >"< Gần như ai cũng có phần đừng lo quá .... Nói vậy thui mình cũng hơi run tay ^^

Nếu được vậy thì hay quá tại mình cũng khá tự tin về bữa phỏng vấn tại trường mà không hiểu sao ko có tên.Trong khi Sacom bảo lấy 1000 chỉ tiêu mà danh sách chưa tới 300.

Thi test của mấy bạn nghĩa là test online đó hả, đề test online với đề test chính thức có gì khác nhau không, bạn nào có đề test chính thức up lên cho mọi người tham khảo với.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,696
Thành viên mới nhất
gbdt886com
Back
Bên trên