Phỏng Vấn Eximbank!!!! Help me!!!!

TÌnh hình là cuối tuần này 10/07 em sẽ tham gia phỏng vấn cán bộ thẩm định tín dụng ở Exim bank chi nhánh Đồng Nai,mà em thì chưa đi phòng vấn ngân hàng bao giờ. Các anh chị nào đang làm ở Exim cho em xin chút kinh nghiệm với ạ. Phỏng vấn có hỏi chuyên ngành ko ạ?ùi lương lậu thế nào ạ?ko biết môi trường làm việc ra sao nữa? em tốt nghiệp ngành ngân hàng nhưng mà hiện đang làm trái ngành nên ko biết sẽ phải chuẩn bị gì. Em cảm ơn ạ

Chà, chi nhánh ĐN hả. Anh Hào phỏng vấn khó lắm đó nha. :))

Nói vậy thôi chứ em cứ cố gắng chuẩn bị kỹ lưỡng trước khi đi phỏng vấn là xong xuôi hết thôi. Phỏng vấn thì tất nhiên là cũng phải hỏi về kiến thức chuyên môn chứ, nhưng ko khó khăn như thi viết đâu. CN Đồng Nai đang cần mở rộng, anh Hào cũng thành Giám đốc khu vực rồi nên cần nhân sự nhiều. Lương thì chắc là cũng hơn được kha khá ngân hàng, còn lậu thì hên xui ;)).

"Khó" lắm hả chị?:((( chị có quen với a ấy ư?:)) cái tật em là hay run khi phỏng vấn cơ,tình hình đang rất là căng thẳng :) mà c ơi,c có bít lương tín dụng khoảng bao nhiêu ko c?mới ra trường nên sợ họ hỏi e ko bít nói bao nhiêu? Mà Chi nhánh Đồng Nai chuẩn bị mở rông thêm ở đâu c v?chị bít ko?

- - - Updated - - -

Bạn Anh Khoa cũng phỏng vấn ở Đồng Nai à?chuẩn bị gì nhiều chưa?:((

- - - Updated - - -

Khanh nguyen: mình cũng pv tín dụng nè,tín dụng doanh nghiệp á

"Khó" lắm hả chị?:((( chị có quen với a ấy ư?:)) cái tật em là hay run khi phỏng vấn cơ,tình hình đang rất là căng thẳng :) mà c ơi,c có bít lương tín dụng khoảng bao nhiêu ko c?mới ra trường nên sợ họ hỏi e ko bít nói bao nhiêu? Mà Chi nhánh Đồng Nai chuẩn bị mở rông thêm ở đâu c v?chị bít ko?

- - - Updated - - -

Bạn Anh Khoa cũng phỏng vấn ở Đồng Nai à?chuẩn bị gì nhiều chưa?:((

- - - Updated - - -

Khanh nguyen: mình cũng pv tín dụng nè,tín dụng doanh nghiệp á

"Anh" chứ ko phải chị nhé. ^^!

Exim ko có thỏa thuận lương, có hỏi thì cũng chỉ hỏi để thăm dò em thôi. Lương nhân viên ở CN Đồng Nai vẫn ở mức cao, chi phí ở dưới đó cũng rẻ, ăn chơi thoải mái :)). Còn việc mở thêm các điểm giao dịch mới ở đâu thì anh chịu thôi, mấy cái đó chỉ có các sếp biết.

"Anh" hả?:)) em xin lỗi nha,thấy tên em tưởng tên con gái *ngại quá* em cảm ơn thông tin của anh nha.Mà ko biết phỏng vấn tín dụng thì quan trọng nhất là yếu tố nào hả anh?em nộp thẩm định tín dụng,ko biết có phải đi huy động ko?anh có biết công việc chính của em là gì không anh?hay chỉ thẩm định hồ sơ thôi?:)

"Anh" hả?:)) em xin lỗi nha,thấy tên em tưởng tên con gái *ngại quá* em cảm ơn thông tin của anh nha.Mà ko biết phỏng vấn tín dụng thì quan trọng nhất là yếu tố nào hả anh?em nộp thẩm định tín dụng,ko biết có phải đi huy động ko?anh có biết công việc chính của em là gì không anh?hay chỉ thẩm định hồ sơ thôi?:)

Tất nhiên là em làm tín dụng thì phải hiểu về tín dụng rồi, cái công việc này chủ yếu là phải hiểu rõ các văn bản pháp luật. Nếu em ứng tuyển vào bộ phận thẩm định thì chỉ đơn giản là thẩm định hồ sơ từ bộ phận QHKH hoặc các PGD gửi lên thôi. Nhưng kể ra cũng hơi lạ, bởi vì trước giờ Exim thường chỉ đăng tuyển chung chung là tín dụng chứ đâu có ghi cụ thể chức danh đâu nhỉ, thường thì sau 2 tháng học việc mới bắt đầu phân chức danh. :-?

Chi nhánh đồng nai chuẩn bị chuyển về trung tâm,còn chi nhanh hiện tại sẽ làm phòng giao dịch mới.CN Đồng Nai đang là ngôi sao đang lên trong hệ thống đó,lương thưởng tốt,chỉ có điều không có lậu thôi^^

em không biết luôn,em đọc thông tin trên báo là tuyển 3 vị trí,mà vị trí em nộp là cán bộ thẩm định tín dụng.Còn khi đi thi thì mấy anh chị bên hành chánh nhân sự phát đề thi cho e là thẩm định doanh nghiệp á anh :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,489
Thành viên mới nhất
789betstyle
Back
Bên trên