Kinh nghiệm thi tuyển vào các ngân hàng nước ngoài

Em chào các anh chị, em đã đọc qua mục thi vào ngân hàng thì vẫn chưa thấy nói về tuyển dụng và kinh nghiệm thi tuyển của các ngân hàng nước ngoài, nên hôm nay em lập topic này mong nhân được những lời khuyên cũng như chia sẻ của các anh chị.

Thanks @};-@};-

Mình nghĩ nếu có điều kiện, các bạn nên đăng ký học để lấy chứng chỉ Future Banker do Cty BTC cấp!
Có được chứng chỉ này các bạn rất dễ vào các ngân hàng mà không phải thi tuyển và học việc nữa!

Uay, bây giờ em mới biết đến cái chứng chỉ Future Banker, tìm hiểu trên web mới biết là trương trình đào tạo trước khi tuyển dụng vào ngân hàng

'' FUTURE BANKERS – CHỚP LẤY THỜI CƠ
Mỗi chương trình đào tạo Future Bankers kéo dài trong vòng 3 - 4 tháng tương đương 180 - 240 giờ đào tạo không liên tục bao gồm 120 giờ đào tạo trên lớp bởi chuyên gia Ngân hàng, 30 giờ thực hành Core Banking tại Trung tâm đào tạo Ngân hàng và 30 giờ thực tập tại địa bàn chi nhánh Ngân hàng.
Chương trình Future Bankers được thiết kế chuyên biệt cho từng nghề. Học viên có thể bắt đầu lộ trình công danh trong Ngân hàng với các sự lựa chọn sau:

• Giao dịch viên tương lai
  • Chuyên viên khách hàng cá nhân tương lai
  • Chuyên viên khách hàng doanh nghiệp tương lai
  • Chuyên viên phân tích tín dụng tương lai
  • Chuyên viên kiểm soát nội bộ tương lai
  • Chuyên viên phân tích đầu tư tương lai
FUTURE BANKERS –ĐĂNG KÝ NGAY HÔM NAY
Đăng ký sớm để tận dụng cơ hội nhận được học bổng và tài trợ học phí với tổng giá trị lên tới 500 triệu đồng :D :D

• hoàn lại 100% học phí cho 5% học viên có điểm thi tốt nghiệp xuất sắc nhất
  • giảm ngay 50% học phí cho 5% ứng viên có kết quả thi tuyển xuất sắc nhất
  • Tài trợ học phí tới 50% cho 5% ứng viên có khát vọng và nghị lực nhưng không có đủ khả năng tài chính (ứng viên gửi bài tự luận về mục tiêu học tập)

FUTURE BANKERS – CAM KẾT HỖ TRỢ TỪ CÁC NHÀ TUYỂN DỤNG
Những ứng viên có năng lực, có khát vọng, có chứng chỉ Future Bankers, bạn là nhân tài được chào đón tại các ngân hàng đối tác của BTC.''

Mình nghĩ nếu có điều kiện, các bạn nên đăng ký học để lấy chứng chỉ Future Banker do Cty BTC cấp!
Có được chứng chỉ này các bạn rất dễ vào các ngân hàng mà không phải thi tuyển và học việc nữa!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Thắc mắc về chương trình đào tạo Future Bankers của BTC

mình cũng mới biết đến chương trình học ở BTC. Xem qua chương trình đào tạo thấy khá là hay ho. Nhưng mà không rõ học phí thế nào, và thực sự chất lượng ra sao? bạn nào có kinh nghiệm chia sẻ với mọi người đi :)

ĐỀ NGHỊ LẬP TOPIC RIÊNG ĐỂ KHÔNG LÀM LOÃNG TOPIC VÀ CHO MỌI NGƯỜI DỄ THEO DÕI

Có được chứng chỉ này các bạn rất dễ vào các ngân hàng mà không phải thi tuyển và học việc nữa![/QUOTE
Tiền bối xin cho em hỏi về việc thi đầu vào đối với chương trình Future Banker với ạ. Nên ý em mới hỏi nhưng chưa có ai trả lời ạ. :( cả vấn đề học phí nữa =.=

hacthuytinh- HOC VIEN TAI CHINH

Có thật thế ko ạ :x Ui chài, may quá, thế nè chắc mình có cơ hội rùi nhỉ :D
Mà thi vào đó Kings có bít quá trình tuyển dụng của họ ko? :)
He he, HSBC no tuyen direct sale ồ ạt nhưng mà giữ lại ít lắm. Vào 3 tuần mà không hoàn thành doanh số là out luôn [-(

hôm trước em có đi tham dự hội thảo về future banker, học phí cho giao dịch viên là 22 triệu, lớp chuyên viên quan hệ khách hàng là 28 triệu.hic,đắt quá, mà chẳng biết chất lương thế nào. Em đang băn khoăn không biết có nên học không.Em tốt nghiệp trường ngoại ngữ:(

có bạn nào từng thi tuyển sale ở Standard Chartered chưa nhỉ?
Bên đó tớ thấy hầu như chẳng thông báo tuyển gì hết. Mà có tuyển chắc toàn là thông báo nội bộ ko à.
Còn vào official site, mục Career thì xem ở phần Mekong Region. Bít mỗi vậy à :|

He he, HSBC no tuyen direct sale ồ ạt nhưng mà giữ lại ít lắm. Vào 3 tuần mà không hoàn thành doanh số là out luôn [-(

Nghe mà thấy choáng.
Mặc dù tớ cũng liều apply CV và CL qua HSBC hôm 25/04.
Vị trí: Relationship Officer (Global Banking) vì đúng chuyên ngành mình học
Nhưng tới giờ vẫn ko có tin tức gì.
Chẳng biết bên đó tuyển như thế nào. Chắc là mình tạch rồi sao? No wayyyyyyyyyyyyyyyyyyyy :((

Bên đó tớ thấy hầu như chẳng thông báo tuyển gì hết. Mà có tuyển chắc toàn là thông báo nội bộ ko à.
Còn vào official site, mục Career thì xem ở phần Mekong Region. Bít mỗi vậy à :|
hôm trước tớ vừa gửi CV bên đó, thấy hẹn 25 này test, hix, ko biết tình hình ntn, tớ cũng nghe nói Standard toàn thông báo nội bộ, nhg vị trí sale chắc là vẫn bon chen được đúng ko? run quá ahhhhh

hôm trước tớ vừa gửi CV bên đó, thấy hẹn 25 này test, hix, ko biết tình hình ntn, tớ cũng nghe nói Standard toàn thông báo nội bộ, nhg vị trí sale chắc là vẫn bon chen được đúng ko? run quá ahhhhh

Tớ chưa nộp bên đó bao giờ :(
Mà bạn nộp qua mail hay là nộp trực tiếp vậy?
Cũng chưa thấy họ thông báo tuyển Sale nên ko rõ lắm. Mà bạn thường lấy thông tin ở đâu vậy? Bảo tớ với :|
Ngoài official site, tớ lại ko quen ai làm bên SCB hay HSBC :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,478
Thành viên mới nhất
vnzlvnvn60
Back