Kinh nghiệm thi tuyển vào các ngân hàng nước ngoài

Em chào các anh chị, em đã đọc qua mục thi vào ngân hàng thì vẫn chưa thấy nói về tuyển dụng và kinh nghiệm thi tuyển của các ngân hàng nước ngoài, nên hôm nay em lập topic này mong nhân được những lời khuyên cũng như chia sẻ của các anh chị.

Thanks @};-@};-

Mình thì hiện tại đang làm ở ngân hàng TMCP và mình nghĩ thi vào ngân hàng nước ngoài thì ít nhất bạn phải thành thạo tiếng anh.Mình thì môn đó rất ẹ nên không có ý nghĩ đó

Thường các NH nước ngoài tuyển dụng, họ thường thông báo nội bộ và ít khi public thông tin ra công chúng lắm.
Điển hình là Standard Chartered Bank. Haizzzz......

Nếu có public ra ngoài thì lúc nào cũng yêu cầu kinh nghiệm.
Thường thì nếu bạn đã từng làm ở NH trong nước rồi mà chuyển sang cũng sẽ dễ dàng hơn và có lợi thế hơn nhiều so với sv mới ra trường.

Đồng ý là phải thành thạo tiếng anh, vì vậy mà họ rất thích tuyển các du học sinh (điển hình là HSBC, mình nghe các bậc bề trên nói vậy).

Trên mạng cũng có bài test của HSBC. Ngoài E ra thì IQ nữa cũng dc các NH chú ý.

Have fun ^^

nghe nói làm việc cho NH nước ngoài vắt kiệt sức lắm , lương chưa chắc đã khá ? đúng ko các bạn ? khi tuyển dụng thì họ sẽ toàn phỏng vấn tiếng anh ? bạn nào đã đc tuyển dụng vào NH nước ngoài xin chia sẻ ít kinh nghiệm cho bọn mình đc ko ?

Thi tuyển vào ngân hàng nước ngoài thường yêu cầu kinh nghiệm. Yêu cầu ứng viên vừa thành thạo tiếng anh, có kinh nghiệm làm việc và hiểu tập quán, cách suy nghĩ của người dân Việt Nam, tác phòng làm việc nhanh nhẹn, chuyên nghiệp.
Lương ở các ngân hàng nước ngoài nghe có vẻ cao hơn lương của các ngân hàng trong nước nhưng lại ko có các khoản thưởng ngoài, thưởng tết âm lịch .... (cái này là do 1 chị làm bên citybank nói, mình chưa có cơ hội check vì chưa đc làm bank nc ng bao h :D)

Mình thấy đâu phải chỉ NH nước ngoài mới yêu cầu kinh nghiệm đâu , cả NH cổ phần hoặc nhà nước cũng toàn yêu cầu kinh nghiệm (tất nhiên là ở 1 số vị trí nhưng chỉ là chuyên viên hoặc nhân viên chưa nói vị trí quản lý) .Nếu thế thì đúng là khó cho ng mới ra trường hoặc ít kinh nghiệm

Mình thấy đâu phải chỉ NH nước ngoài mới yêu cầu kinh nghiệm đâu , cả NH cổ phần hoặc nhà nước cũng toàn yêu cầu kinh nghiệm (tất nhiên là ở 1 số vị trí nhưng chỉ là chuyên viên hoặc nhân viên chưa nói vị trí quản lý) .Nếu thế thì đúng là khó cho ng mới ra trường hoặc ít kinh nghiệm

Theo mình, mới ra trường, còn chưa có kn thì tốt nhất nên xin vào các NHTM nhỏ. Học hỏi và lấy kinh nghiệm rồi hãy chuyển sang các NHTM lớn.

Theo mình, mới ra trường, còn chưa có kn thì tốt nhất nên xin vào các NHTM nhỏ. Học hỏi và lấy kinh nghiệm rồi hãy chuyển sang các NHTM lớn.

Ở ngân hàng nước ngoài thì tùy vi trí thôi bạn à :)
Mình thấy như HSBC chẳng hạn ,directsale họ tuyển cũng nhiều lắm,thậm chí quanh năm :D

Ở ngân hàng nước ngoài thì tùy vi trí thôi bạn à :)
Mình thấy như HSBC chẳng hạn ,direct sale họ tuyển cũng nhiều lắm,thậm chí quanh năm :D

Có thật thế ko ạ :x Ui chài, may quá, thế nè chắc mình có cơ hội rùi nhỉ :D
Mà thi vào đó Kings có bít quá trình tuyển dụng của họ ko? :)

Có thật thế ko ạ :x Ui chài, may quá, thế nè chắc mình có cơ hội rùi nhỉ :D
Mà thi vào đó Kings có bít quá trình tuyển dụng của họ ko? :)

mình nge mấy a/c nói lại như thế nên cũng không rành lắm về cái quy trình của nó :|
bạn chịu khó vô trang web của nó kiếm tí nhé :D
P/S : hình như công việc này nôm na nó giống như là phát triển thẻ ấy bạn à :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,479
Thành viên mới nhất
oozbb839
Back
Bên trên