Kinh nghiệm thi tuyển vào các ngân hàng nước ngoài

Em chào các anh chị, em đã đọc qua mục thi vào ngân hàng thì vẫn chưa thấy nói về tuyển dụng và kinh nghiệm thi tuyển của các ngân hàng nước ngoài, nên hôm nay em lập topic này mong nhân được những lời khuyên cũng như chia sẻ của các anh chị.

Thanks @};-@};-

Mình được Bank of China gọi đi thi tuyển vào tuần sau. Mà không biết đề thi của ngân hàng này bằng tiếng gì? Tiếng Trung hay Anh hay Việt? Nếu bằng tiếng Trung chắc là tiêu quá. Mọi người có thông tin thì nói cho mình biết với. Cấu trúc đề thi là gì? Cảm ơn mọi người.

Ngoài ra mình thấy để biết được thông tin tuyển dụng của các NH nước ngoài, search qua Vietnamworks.com cũng ok ;)
Chỉ cần có account trên đó rồi apply trực tiếp là dc. Ko sợ mail ko tới nơi he he he :D
Mình apply bên HSBC rồi, mà khi tạo Resume nó nói completed nhưng lúc vào nộp nó báo not complete. Không biết đường nào mà lần luôn bạn ơi

nghe nói làm việc cho NH nước ngoài vắt kiệt sức lắm , lương chưa chắc đã khá ? đúng ko các bạn ? khi tuyển dụng thì họ sẽ toàn phỏng vấn tiếng anh ? bạn nào đã đc tuyển dụng vào NH nước ngoài xin chia sẻ ít kinh nghiệm cho bọn mình đc ko ?
chán thế. NH ngoại quốc mà trả lương ki bo thì nản toàn tập!

các bạn làm cho NH nước ngoài thì phải chấp nhận bị nó vắt kiệt sức , bọn tư bản mà , nó trả cho bạn đồng lương thì nó phải biết cách convert expense into revenue chứ hehe. tớ có 1 thằng bạn làm Citi Bank ở London , sau 1 năm chạy mất dép về VN , 1 thằng làm ở Lehman Brother sau 1 năm cũng ko chịu nổi nhiệt. Vào các tổ chức nc ngoài sẽ học đc rất nhiều điều , từ cách quản lý , tổ chức , hoạt động sao cho minimum expense.

Các ngân hàng nước ngoài thường đòi hỏi trình độ TA thế nào vậy các các bác? bằng cấp ielt, toelf hay toeic... ạ? và phỏng vấn thì toàn bằng TA thôi à?

chúc tất cả các sinh viên mau chóng có cong việc như ý mình muốn nhé

Mọi người ơi. Có ai biết về việc thực tập fulltime 6 tháng ở HSBC không nhỉ? Sau khi kết thúc thực tập có thể ở lại làm việc dc không? Ai có thông tin chia sẽ mình với, mình đang cần tham khảo. Thanks cả nhà!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,474
Thành viên mới nhất
Bleeding Throug
Back
Bên trên