Xin kinh nghiệm làm việc tại Ngân hàng Standard Chartered

Chào các anh chị. Em vừa nộp hồ sơ vào NH Standard Chartered chi nhánh TP.HCM. :D Ko biết có anh chị nào có kinh nghiệm làm việc ở đây cho em chút thông tin về kinh nghiệm phỏng vấn và làm việc vị trí Chuyên viên phát triển kinh doanh - Khách hàng cá nhân dc ko ạ. Em cám ơn ạ :):):)

mình vừa đc thông báo trúng tuyển cho vị trí này, thì cũng có 1 số kinh nghiệm như nàyy

interview cơ bản có 3 vòng, nhưng 2 vòng đầu là quan trọng nhất, v1 interview với nhân sự, khi nhân sự cảm thấy bạn hợp với vị trí này thì refer hồ sơ của bạn lên line manager, vòng 2 bạn interview với line manager, sếp trực tiếp của bạn, thì đợt mình là group interview, lúc đầu sẽ phải tự giới thiệu bằng Tiếng Anh, xong họ chia nhóm rồi mỗi nhóm thử thuyết phục bán 1 sản phẩm trong 1 category cho sẵn. họ sẽ xem cách mình làm việc nhóm, cách mình thế hiện khi thuyết trình cũng như đặt câu hỏi cho nhóm khác. nói chung phỏng vấn cũng ko quá áp lực :D

vòng 3 thì là online test nôm na kiểu kiểm tra tính cách, cũng ko có gì, càng trung thực càng tốt thoaii.

Chỉnh sửa lần cuối:
không biết ở hà nội có đang tuyển ko các bạn nhở? Mình thấy nghe bảo lương ở foreign bank thì cao hơn local banks mà ko hiểu mức sàn là bn? Vì thấy mấy local banks lớn kiểu vcb hay mbb thì lại thưởng rất cao trong khi foreign banks thì ko thấy thưởng mấy?

Với cả việc đánh giá perfomance của mình với cơ hội thăng tiến ở foreign banks chắc là rõ ràng hơn local banks ấy nhở? Nghe mấy banks lớn trong nước toàn kiểu tăng lương mấy trăm k 1 năm thấy cũng kỳ kỳ:)))

mình vừa đc thông báo trúng tuyển cho vị trí này, thì cũng có 1 số kinh nghiệm như nàyy

interview cơ bản có 3 vòng, nhưng 2 vòng đầu là quan trọng nhất, v1 interview với nhân sự, khi nhân sự cảm thấy bạn hợp với vị trí này thì refer hồ sơ của bạn lên line manager, vòng 2 bạn interview với line manager, sếp trực tiếp của bạn, thì đợt mình là group interview, lúc đầu sẽ phải tự giới thiệu bằng Tiếng Anh, xong họ chia nhóm rồi mỗi nhóm thử thuyết phục bán 1 sản phẩm trong 1 category cho sẵn. họ sẽ xem cách mình làm việc nhóm, cách mình thế hiện khi thuyết trình cũng như đặt câu hỏi cho nhóm khác. nói chung phỏng vấn cũng ko quá áp lực :D

vòng 3 thì là online test nôm na kiểu kiểm tra tính cách, cũng ko có gì, càng trung thực càng tốt thoaii.
Bạn ơi, cho mình hỏi tí. Bạn có biết gì về quy trình tuyển của chương trình thực tập của Standard Charter ko? Mình thấy trên website của họ có đăng lên.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,488
Thành viên mới nhất
nhacai2q
Back
Bên trên