Xin hỏi về cộng tác viên Ngân hàng ACB

Chào các bạn,
Mình vừa đi pv vị trí PFC tại Ngân hàng ACB tuần trước. Bây giờ được bên nhân sự gọi điện báo đi làm CTV bán hàng tại ACB Hà Thành.
Có ai làm ở đây không cho mình hỏi CTV thì công việc và chỉ tiêu thế nào và có khả năng lên nhân viên chính thức không.
Mình xin cảm ơn!

Chào các bạn,
Mình vừa đi pv vị trí PFC tại Ngân hàng ACB tuần trước. Bây giờ được bên nhân sự gọi điện báo đi làm CTV bán hàng tại ACB Hà Thành.
Có ai làm ở đây không cho mình hỏi CTV thì công việc và chỉ tiêu thế nào và có khả năng lên nhân viên chính thức không.
Mình xin cảm ơn!

Mình hiện tại đang làm CTV chi nhánh Hà Nội được 2 tháng rồi, phổ biến chút để bạn cân nhắc nhé!
Mình vào đây vì môi trường và chế độ đào tạo tốt, nên dù lương thưởng ko như 1 số NH khác nhưng mình vẫn dự định gắn bó lâu dài.
1. Lương/ thưởng
- Lương
+ Cứng: Tháng đầu 1,5tr (đạt 50%chỉ tiêu thì đc 3tr); các tháng sau đều 3tr ko cần biết có đạt chỉ tiêu hay ko
+ Lương kinh doanh: Tính theo điểm, 1 triệu = 1đ = 3k.
Bạn giải ngân đc 1 tỷ thì thêm đc 3tr
Hoặc quy điểm thẻ tín dụng: 1 thẻ chuẩn = 50đ = 150k; 1 thẻ vàng = 100đ = 300k
=> Tổng: Trung bình lương tháng nếu đạt chỉ tiêu sẽ dao động 6-7tr
Chỉ tiêu cho giai đoạn CTV là 3 tỷ/3 tháng, đạt chỉ tiêu là mình lên chính thức luôn
Thực ra cũng ko nhất thiết phải 3 tỷ đâu, tầm 2 tỷ là cũng được các ac cất nhắc lên r =))
- Thưởng:
Với vị trí CTV thì mình cũng ko biết vì vị trí này cũng mới được áp dụng ở ACB thôi, mà nghe các ac bảo nhân viên chính thức thưởng cũng ko cao lắm, tết âm nghe đâu 1,2tr gì đó tùy vị trí và thâm niên nữa. (cái này ko chắc lắm nhé)

2. Môi trường làm việc
Chỗ mình các ac khá trẻ và nhiệt tình, cảm giác ko có khoảng cách giữa người mới và người cũ như một số NH lớn khác, thỉnh thoảng được ăn chơi ké cùng phòng, anh leader nhóm mình vui tính. Nói chung là rất thoải mái
- Thời gian làm việc: Làm từ t2 - t6
+ Sáng: 7h45 - 12h
+ Chiều: 13h - 16h45
- Chế độ đào tạo:
Mình được tham gia buổi đào tạo ở Hoàng Quốc Việt dành cho các PFC chính thức thấy ACB đào tạo khá bài bản và cũng vui nữa.
Xen vào đó là mình được học e-learning trên máy tính nội bộ về sản phẩm và quy trình, sau đó phải thi 9 môn =)) chỉ được thi 2 lần và phải thi qua nhé, cũng ko khó lắm!
Nói chung ACB nổi tiếng về đào tạo mà, cái này mình ko phải nói nhiều nữa :3

Túm lại với một đứa mới ra trường như mình thì ACB là một bến đậu rất tốt, dễ hòa nhập vào môi trường ngân hàng, tài chính minh bạch, không có chuyện gian lận tham nhũng. Trước mình sợ nhất kiểu thấy mình gà mờ các ông lớn lại đem mình làm con tốt thí mạng. Cơ mà ở đây mình thấy an toàn và có thể rèn luyện bản lĩnh trước cám dỗ của đồng tiền =))
Tất nhiên lương thưởng vẫn là một vấn đề đáng suy nghĩ
Chúc bạn đưa ra quyết định phù hợp với bản thân :D

Dạo này sao Acb ko tuyển nhân viên mà chỉ tuyển CTV nhỉ?

Dạo này sao Acb ko tuyển nhân viên mà chỉ tuyển CTV nhỉ?
Vì CTV lương trả quá bèo mà lại chọn dc người làm đc việc, nếu tuyển PFC thì nội 1 tháng số tiền phải trả đã bằng CTV làm 3 tháng, nếu CTV 3 tháng ok thì đưa qua PFC có ngay gà chiến, còn ko thì cho nghỉ vẫn rẻ hơn cho PFC mới tuyển vào ko làm đc việc nghỉ.

CTV phải 6 tháng thì phải, sau nếu dc thì mới lên pfc. Thông tin khác bạn ở trên 1 chút là tháng đầu chăm chước, k đạt thì 1,5tr. Tháng sau > 50% thì mới 3tr, ko thì 0đ. Có kinh nghiệm bank thì cũng ctv. Nghe chán chán @.@
Ko đào tạo hay học việc gì như ae trên này chia sẻ, đào tạo tại chỗ thôi. Chủ yếu kiếm kh về.

nói chung CTV như thế k đủ xăng xe đi lại , mấy ngân hàng như ACB, VPbank hay có kiểu CTV

ACB vừa chuyển đổi CTV thành nhân viên luôn nhưng mà cốt vẫn thế, chuyển đổi sang PFC thì khó thôi vì phải hoàn thành chỉ tiêu cộng thêm là thi nữa

Lương QhKh CN của ACB sau khi trừ đóng bhxh, bhyt... các kiểu là bao nhiêu thế mọi người?

CTV = nhân viên học việc nhưng ko được tham gia khóa đào tạo. Bạn muốn lên chính thức thì phải qua 2 gia đoạn học việc và thử việc nữa nha. Thời gian từ CTV lên chính thức có thể là nửa năm.
CTV sẽ ko có bất cứ chế độ bảo hiểm, thưởng hay trợ cấp nào.
Đó là cái bất lợi. Còn cái lợi là:
ACB đào tạo thì miễn bàn, chỉ cần bạn có ý chí, nghị lực, bạn sẽ sáng như ngọc, kinh nghiệm đầy mình. được các ngân hàng khác săn đón và tha hồ thét lương các kiểu;
hoặc là văng ngay sau 2 tháng ( vì áp lực + ko đủ cơm ăn)
Ý kiến của mình: Nếu nhà bạn có thể chu cấp tiếp cho bạn chi phí ăn ở trong 3 tháng kế tiếp, thì bạn có thể thử sức tại ACB vị trí CTV. Còn nếu bạn trông chờ vào thu nhập từ CTV để duy trì thì cần cân nhắc.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,488
Thành viên mới nhất
nhacai2q
Back
Bên trên