Xin gợi ý: GDV MBBank hay Chuyên viên Thẩm định CO tại VPBank?

Mong mọi người cho mình lời khuyên về 2 vị trí này tại 2 NH này với:
1/ GDV tại MB: Mình thích MBBank nhưng nghe nói làm GDV thì khá cực. Và mình trước giờ chưa làm về mảng GDV Kế toán. Ko biết môi trường, lương thế nào.
2/ Chuyên viên Thẩm định tại Hội sở phía Nam của VPBank: Mình từng co 1 năm kinh nghiệm tín dụng- thẩm định hoso bên NH khác. Giờ trúng tuyển VP, VP chỉ apply cho mình vị trí thẩm định tín chấp thôi, một ngày làm trung bình 15 bộ hoso, ít là 10, nhiều kỉ lục là 27 bộ. Giờ tan tầm là 17g30 nhưng thường mọi người toàn phải ở lại đến 19g.Ko có lương kinh doanh.
Mọi người ai có kinh nghiệm về 2 vị trí này tại 2 NH trên thì chia sẻ giúp mình nhé, Cảm ơn rất nhiều ạ :)

ra trường từ 2012 mà tới giờ vẫn chưa kiếm đc chỗ ổn định, mình ko giỏi giang gì đâu bạn :(

bạn giỏi đó! mình nghĩ cái gì có kinh nghiệm sẽ giúp bạn tự tin với công việc hơn.

Mình muốn tìm 1 cv ổn định và phát triển sự nghiệp luôn. K muốn nhảy việc nữa :(
nghĩ tới bạn bè cùng lớp đã ổn định với big4 hoặc nh nào đó, còn mình bây giờ bắt đầu từ đầu, cùng vs mấy pé thua 2,3 tuổi, thiệt tủi thân nhiều lắm
bạn nào có ý nào hay thì giúp mình nhé

Làm MB đi bạn, vất vả nhưng chế độ khá, bạn làm vpbank vị trí kia lại chuyển việc sớm thôi, lương thấp về muộn hơn 19h bạn nhé, chưa xong hso thì ở lại làm đến 22h luôn ý, hso thẩm định tín chấp thì ko học đc gì nhiều vì nghiệp vụ khá đơn giản

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,804
Thành viên mới nhất
kreatormerch
Back
Bên trên