Xin giải đáp về lãi suất cạnh tranh

Trần Quốc Huy

Verified Banker
Dear các anh/chị em thân mến.

Em mới vào ngành ngân hàng. Ngân hàng của em hiện tại có các gói cho vay để là lãi suất cạnh trạnh, phương thức thanh toán linh hoạt,..
Các anh/chị có thâm niên cho em hỏi:
Lãi suất cạnh tranh là như thế nào?
Phương thức thanh toán linh hoạt ra sao?
Em xin cảm ơn các anh/chị ạ.

Trân trọng.

Theo em hiểu cạnh trạnh là bằng hoặc thấp hơn các lãi suất của ngân hàng khác.
Nhưng theo ngân hàng nào?
Áp dụng trong bao lâu anh ạ.
Em thấy trên thị trường giờ nhiều ngân hàng, em không biết là sẽ cạnh tranh vs ngân hàng nào...:)

Cạnh tranh là same same như lãi suất ngân hàng khác, mình có ưu đãi về lãi suất 5% chẳng hạn, nhưng cái lãi phạt trả trước hạn mình cao khoản 5% chẳng hạn, còn ngân hàng khác 9% nhưng lãi phạt lại thấp khoảng 1% chẳng hạn. Còn thanh toán linh hoạt là trả gốc lãi hàng tháng, ân hạn vốn gốc, đại ý nó là thế, bạn làm dần sẽ hiểu :D

Cạnh tranh là same same như lãi suất ngân hàng khác, mình có ưu đãi về lãi suất 5% chẳng hạn, nhưng cái lãi phạt trả trước hạn mình cao khoản 5% chẳng hạn, còn ngân hàng khác 9% nhưng lãi phạt lại thấp khoảng 1% chẳng hạn. Còn thanh toán linh hoạt là trả gốc lãi hàng tháng, ân hạn vốn gốc, đại ý nó là thế, bạn làm dần sẽ hiểu :D
Anh ơi Ân hạn là gì hả anh. Em mới vào nghề anh thông cảm

nó là câu quảng cáo chung chung thôi mà bạn, ý là ls so với mặt bằng các ngân hàng nói chung là thấp hơn và thanh toán thì có nhiều lựa chọn cho khách hàng hơn, tiện cho khách hàng hơn. còn nếu bạn cần dẫn chứng cụ thể để nói với khách hàng thì b có thể tham khảo tìm 1 vài bank ls cao và nói là ls mình thấp hơn, rồi thanh toán thì bạn liệt kê các phương thức mà bank bạn đang áp dụng và pt cho khách hiểu ưu điểm từng cách và cách nào phù hợp với đối tg nào, rồi tư vấn cho khách cách phù hợp với họ. Ân hạn là chỉ việc mình hoãn cho khách chưa phải trả nợ gốc ngay lập tức sau khi vay, tùy bank và tùy thời điểm vay, loại vay mà có thời gian ân hạn khác nhau. Những cái này bạn search google cũng có. K có ý gì đâu nhưng bạn ngoài ngành mà vào dc bank là giỏi đấy, b làm bank nào, ở tp nào vậy

Đó là câu giới thiệu về sản phẩm mà bạn. Bạn hiểu đơn giản là: lãi suất cạnh tranh tức là không cao hơn và có thể thấp hơn các NH khác (tức là có thể cạnh tranh được với ngân hàng khác), linh hoạt tức là tùy theo từng khách hàng mà có thể thiết kế cho họ kế hoạch trả nợ, lãi phù hợp nhất với tình hình thu nhập của họ chứ không giống nhau với tất cả khách hàng. :)

Đó là câu giới thiệu về sản phẩm mà bạn. Bạn hiểu đơn giản là: lãi suất cạnh tranh tức là không cao hơn và có thể thấp hơn các NH khác (tức là có thể cạnh tranh được với ngân hàng khác), linh hoạt tức là tùy theo từng khách hàng mà có thể thiết kế cho họ kế hoạch trả nợ, lãi phù hợp nhất với tình hình thu nhập của họ chứ không giống nhau với tất cả khách hàng. :)
quá đúng, cho điểm 10 :)

Lãi suất cạnh tranh, phương thức thanh toán linh hoạt --> Có dám quy định rõ ràng các điều khoản trên HĐ tín dụng, KUNN hay không :D

Chắc là lại trên mấy cái tờ rơi, tìm hiểu thêm ls ở các NH như thế nào là rõ thôi :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back
Bên trên