Vừa nghỉ việc ngân hàng? Tại sao các bank lại đăng tin tuyển nhiều vậy nhỉ?

hihi.Anh thì có gì đâu mà học tập e ơi.Anh kém lắm.
Em thi vào ĐH Kinh tế Huế à?Anh công viêc dnay cũng chán.Đang muốn thay đổi để làm cái gì đó điên zồ xíu mà chưa đc.hihi.Chắc vào Huế chơi quá.

NH tuyển mới thì NV mới vào sẽ nỗ lực thể hiện mình, sẽ cày kiếm KH cho NH, trong khi lương của NV mới thấp hơn nhiều so với NV cũ làm lâu rồi => NH được lợi.
Nếu vốn tiếng Anh của bạn tốt thì trau dồi kiến thức nào đó thêm đi để hỗ trợ việc...nhảy sang làm chỗ khác, không NH nữa. Ví dụ như luật, kế toán, kiểm toán,...

Hi bạn, tiếng anh của mình chuẩn nhé, có thể giao tiếp thành thạo với người bản ngữ :)) Chỉ là mình chưa tìm thấy cơ hội để sử dụng nó thôi. Mình thấy làm NH đễn cả vị trí TTQT mà cũng chẳng cần tiếng anh là bao nữa. Haiz :(
suong wá rồi ạ. anh qua làm doanh nghiệp đi ạ. dnghiep gio khát nhan su biết nói.tieng anh lắm. quá trời cơ hội rồi.:) :)

hihi.Anh thì có gì đâu mà học tập e ơi.Anh kém lắm.
Em thi vào ĐH Kinh tế Huế à?Anh công viêc dnay cũng chán.Đang muốn thay đổi để làm cái gì đó điên zồ xíu mà chưa đc.hihi.Chắc vào Huế chơi quá.

Vào Huế mùa này ngắm mưa vui lắm, có nước lũ nữa :p. Sao anh biết anh thế :)) Thi vào đó, tuyển 2 dự thi 5 :D

NH tuyển mới thì NV mới vào sẽ nỗ lực thể hiện mình, sẽ cày kiếm KH cho NH, trong khi lương của NV mới thấp hơn nhiều so với NV cũ làm lâu rồi => NH được lợi.
Nếu vốn tiếng Anh của bạn tốt thì trau dồi kiến thức nào đó thêm đi để hỗ trợ việc...nhảy sang làm chỗ khác, không NH nữa. Ví dụ như luật, kế toán, kiểm toán,...

Ý mình là thực sự thị trường không phát triển nhanh đến mức đó, mình làm mình biết rõ, kinh tế chưa hồi phục nên lượng khách hàng không tăng nhiều đến mức như vậy. Mình nghĩ là tuyển nhiều thế chủ yếu để kiếm khách hàng mới, giao chỉ tiêu, sau một thời gian...lại có đợt nhân viên mới...khách hàng mới???

Vào Huế mùa này ngắm mưa vui lắm, có nước lũ nữa :p. Sao anh biết anh thế :)) Thi vào đó, tuyển 2 dự thi 5 :D
Thì a đoán thế.Nếu được vào đó thì tuyệt.Chúc e may mắn.
Có gì anh/em mình trao đổi giúp đỡ nhau.Mà e có muốn thử lại 3 trong 4 bank bữa trc e đậu ko?

Thì a đoán thế.Nếu được vào đó thì tuyệt.Chúc e may mắn.
Có gì anh/em mình trao đổi giúp đỡ nhau.Mà e có muốn thử lại 3 trong 4 bank bữa trc e đậu ko?

Bên em HD chuẩn bị khai trương, nếu tính làm thì em nghỉ làm bank mới sẽ có cơ hội hơn :)). Còn 3 bank kia từ chối rồi giờ nộp lại người ta có nói gì không nhỉ? :( Mà thật sự thì em thích làm cái gì đó, em đang nhắm NGOs :p. Hy vọng qua đó làm được :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,579
Thành viên mới nhất
charlieparkerme
Back
Bên trên