HOT Vòng Sơ tuyển của Ngân Hàng Đông Á (EAB)

Chào các anh/chị và các bạn,

Tình hình là em vừa nhận được mail từ bên Ngân Hàng Đông Á mời tham dự vòng Sơ tuyển vị trí Nhân Viên Hỗ Trợ Tín Dụng vào thứ tư tuần này (9/7/2014). Có bạn nào nhận được mail giống em không ạ? Các anh/chị và các bạn cho em hỏi là vòng Sơ tuyển thì sẽ làm những gì? Vì trước giờ toàn là qua vòng hồ sơ thì đến vòng Test rồi ạ. Mong các anh/chị và các bạn chỉ bảo 1 vài kinh nghiệm trong vòng này, em chân thành cảm ơn ạ! :)

bạn ở sơ tuyển ở TP HCM à, mình cũng vừa nhận được mail, mình ở Hưng yên mà họ gọi vào đấy mới chết cười chứ
vòng sơ tuyển đơn giản thôi bạn à, họ hỏi giới thiệu bản thân, bạn hiểu gì về công việc này, nếu bạn đi làm rồi thì hỏi về công việc cũ, còn ko thì hỏi về thời gian đi thực tập của b, đa số là qua hết :)
P/s: mấy hôm trước mình đi bên HDbank thì là vậy còn bên này chưa đi bao giờ nên ko biết chính xác thế nào

họ hỏi về những vấn đề giống như bạn chim_baobao nói, ngoài ra họ hỏi thêm ở trường đã học những môn gì có liên quan đến vị trí bạn đang ứng tuyển, tại sao lại ứng tuyển vị trí này, rồi nhận hồ sơ của bạn. Cũng tùy anh/chị hỏi, có người hỏi rất lâu, đủ thứ trên trời dưới đất nhưng cũng có người chỉ hỏi vài câu thôi. Vòng này là người bên nhân sự phụ trách công tác tuyển dụng hỏi nên cũng nhẹ nhàng, không áp lực lắm đâu, cứ tự tin mà trả lời.
P/s: Cơ mà làm nhân viên hỗ trợ tín dụng bên Đông Á hơi bị cực nhé :)

sau khi sơ tuyển sẽ đến thi tuyển hả bạn?
đúng rồi bạn à, thi xong mới đến phỏng vấn cuối mà :)
các bạn cho mình hỏi, thế này thì mình phải bỏ thi à, chán thật dạo này tích cực đi thi ngân hàng lắm lắm, t có mail lại cho họ nhưng ko hy vọng gì nhiều :(

Chào các anh/chị và các bạn,

Tình hình là em vừa nhận được mail từ bên Ngân Hàng Đông Á mời tham dự vòng Sơ tuyển vị trí Nhân Viên Hỗ Trợ Tín Dụng vào thứ tư tuần này (9/7/2014). Có bạn nào nhận được mail giống em không ạ? Các anh/chị và các bạn cho em hỏi là vòng Sơ tuyển thì sẽ làm những gì? Vì trước giờ toàn là qua vòng hồ sơ thì đến vòng Test rồi ạ. Mong các anh/chị và các bạn chỉ bảo 1 vài kinh nghiệm trong vòng này, em chân thành cảm ơn ạ! :)
mình cũng nhận được mail vào 9/7 nè. thi ở quang trung , mà bữa hổm ứng tuyển 2 vị trí h ko biết họ gọi vị trí j nữa

hỗ trợ tín dụng Đông Á là làm việc gì vậy chị, lương có cao không?

hỗ trợ tín dụng thì giống như là back - office vậy bạn, hoàn thiện các hồ sơ liên quan đến khách hàng nè, rồi phải nắm thông tin khách hàng nữa, rồi thu nợ với lãi, cũng phải tìm kiếm khách hàng... Nói nôm na bên Đông Á có đội ngũ phát triển kinh doanh, nhân viên tín dụng,họ trực tiếp bán sản phẩm đến khách hàng, trình các tờ trình cho vay đến hội đồng tuyển dụng, những việc còn lại sau khi có quyết định cho vay là hỗ trợ tín dụng làm.

về lương thì ở Đông Á không được cao lắm so với các ngân hàng khác, hỗ trợ tín dụng thì ngoài lương căn bản thì còn + thêm chỉ tiêu nữa. Bên đây chỉ tiêu quy ra điểm rồi từ điểm quy ra tiền.

Hồi cách đây mấy năm có apply vị trí này ở EAB, cũng đc gọi đi test, thi cùng đợt với 2 thằng bạn luôn. Kết quả, 3 đứa vào đều tạch hết, mỗi đứa phỏng vấn đc...chưa tới 5ph. Hỏi ít thôi, giới thiệu bản thân, vì sao thích công việc này, vì sao chọn Đông Á, rồi mức lương yêu cầu. Hết.
Hỗ trợ TD thì chắc cũng giống các NH khác, khi ký HĐTD với KH rồi thì ký HĐTC, đi công chứng, đăng ký GDBĐ rồi giải ngân, nhắc trả nợ đúng hạn. Không biết Đông Á thì có cái j khác hơn không.

hỗ trợ tín dụng thì giống như là back - office vậy bạn, hoàn thiện các hồ sơ liên quan đến khách hàng nè, rồi phải nắm thông tin khách hàng nữa, rồi thu nợ với lãi, cũng phải tìm kiếm khách hàng... Nói nôm na bên Đông Á có đội ngũ phát triển kinh doanh, nhân viên tín dụng,họ trực tiếp bán sản phẩm đến khách hàng, trình các tờ trình cho vay đến hội đồng tuyển dụng, những việc còn lại sau khi có quyết định cho vay là hỗ trợ tín dụng làm.

về lương thì ở Đông Á không được cao lắm so với các ngân hàng khác, hỗ trợ tín dụng thì ngoài lương căn bản thì còn + thêm chỉ tiêu nữa. Bên đây chỉ tiêu quy ra điểm rồi từ điểm quy ra tiền.
Lương cơ bản là nhiêu hả chị :D.

mình cũng được gọi đi sơ tuyển ngày 9/7/2014 ở quang trung, nhưng ở vị trí kiểm ngân. có bạn nào có kinh nghiệm chỉ mình với. mình cảm ơn rất nhiều.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,472
Thành viên mới nhất
Priceva
Back
Bên trên