Vốn lưu động

Bui Thi Thu

Thành viên tích cực
Các anh ,chị cho em hỏi: có khi nào tái sản ngắn hạn bằng số vốn lưu động không ?

em có đọc được một báo cáo luận văn của một anh chị khóa trước co cho vld =tsnh ,nhưng van co no nga hạn,nên em mới thắc mắc

Ô tất nhiên là bằng :))
VLĐ chứ có phải VLĐ ròng đâu mà liên quan nợ ngắn hạn.

Vốn lưu động chẳng qua là biểu hiện bằng "tiền" của TSLĐ, nên nó bằng nhau mà. Chứ có liên quan gì đến nợ ngắn hạn đâu ^^

- - - Updated - - -

Đề tài VLĐ này thì có nhiều quan điểm có khi là trái chiều lắm bạn ạ :)
bạn tham khảo thêm nha : http://saga.vn/dictview.aspx?id=2089
Công thức VLĐ trong trích dẫn này là VLĐ ròng hay vốn lưu động thường xuyên.

Đề tài VLĐ này thì có nhiều quan điểm có khi là trái chiều lắm bạn ạ :)
bạn tham khảo thêm nha : http://saga.vn/dictview.aspx?id=2089

Mình nghĩ bạn nên dùng kiến thức lúc đi học và đi làm. Những trang web ko đáng tin cậy chỉ để tham khảo.
Cái trang đó dùng từ sai hoàn toàn, nó là VLĐ ròng đấy, bản chất ko thể thay đổi được.

Mình nghĩ bạn nên dùng kiến thức lúc đi học và đi làm. Những trang web ko đáng tin cậy chỉ để tham khảo.
Cái trang đó dùng từ sai hoàn toàn, nó là VLĐ ròng đấy, bản chất ko thể thay đổi được.
Đúng là công thức (TSNH - NNH) là VLĐ ròng hay là VLĐ thường xuyên, nhưng hiện nay chưa đưa ra được công thức chính xác tính VLĐ cả, chỉ có cái định nghĩa là VLĐ là biểu hiện bằng tiền của TSLĐ. KHi đi làm thì mình hỏi nhiều ng và mọi ng thường dùng công thức là (Tiền + Phải thu + HTK - Phải trả), và ý mình ở đây nợ ngắn hạn là khoản phải trả của KH.

- - - Updated - - -

Và mình cũng xin góp ý vs bạn, mình học được rất nhiều từ saga và các saganor và mình nghĩ đến h này mình trân trọng những gì đã học đc, bạn thử vào saga xem kiến thức của bạn đc bao nhiêu % ...ok

Khi người ta cho số liệu VLĐ của 2 năm,tính VLĐ bình quân = (VLĐ năm 1+ VLĐ năm 2)/2,sẽ ra VLĐ bình quân,nhưng nguoi ta lại để nguyên VLĐ của từng năm lại là VLĐ bình quân ,đúng hay là sai a
Các anh chị cho em xin ý kiến với ạ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,542
Thành viên mới nhất
combat84merch
Back