Vietinbank - Ước mơ và sự thật

Mình mới pass và đi làm tại Vietinbank được vài ngày. Công việc khá vất vả (GDV và TTKQ), lương thấp, về trễ, bên TD còn áp lực hơn. Chả hiểu sao các bạn tranh nhau thi vào, buồn khi rớt và quyết tâm thi lại mùa sau, nhiều bạn còn phải nhờ vả, chạy chọt để vào. Vietinbank thực sự không phải là nơi mơ ước như các bạn nghĩ đâu. Mình thấy hối hận khi đi làm ở đây, giờ mình chưa biết phải đi đâu, nên làm tạm vậy, có cơ hội là mình đi liền, ở đây chả có gì hay ho cả. Về đến nhà chỉ muốn ngủ, không còn sức để ăn nữa. Các bạn nên cân nhắc nhé, mình chia sẻ thật lòng đấy. Giờ mình ước gì được làm chỗ cũ để có thời gian cho gia đình.

đang chờ làm...nhưng mà giờ có việc đã là dream rùi...lương cũng đc mà...áp lực thì mình nghĩ cỡ nào cũng chả bằng techcom zí acb đâu..:))

sặc....có 1 anh làm PFC ở ACB h qua Vietinbank ....từ thiên đàn rớt xuống địa ngục...hic hic...chỉ dành cho người k cần gia đình và người thân thôi...ảnh làm riết rồi không còn thời gian để giao du bạn bè luôn....1 ngày làm 12h liên tục....1 tuần nghỉ đc 1/2 ngày chủ nhật....bạn nghĩ sao???? thix không????

Mình cũng vừa đậu VTB đợt vừa rồi. Đi làm cũng được 1 tuần rồi. Thật sự mình cũng có tâm trạng giống bạn lắm. Lúc trước làm ACB 5h là đã về rồi mà vẫn than lên than xuống, qua đây 7h mới được về. Mà chưa thấy GĐ nói gì về lương cả. Không biết mình có lựa chọn đúng hay ko. Nếu có cơ hội nữa chắc mình cũng muốn làm việc chỗ khác.
chị ơi,cho em hỏi làm dgv bên vieitn có phải huy động tiên gửi, chỉ tiêu các thứ k ạ?........

Các b cho m hỏi mức lương tb ở vietinbank cho vị trí hội sở bộ phận backoffice là khoảng bn ạ

Thời buổi kinh tế khó khăn, kiếm được một công việc như ý, không nhiều áp lực, lương cao, môi trường thân thiện,... nói thật em chưa nghĩ ra được việc gì như thế (đi buôn? :D). Các bác ở trong Ngân hàng nhìn ra Kiểm toán thấy Kiểm toán hay ho, các bác trong Kiểm toán lại nhìn các bác Ngân hàng bảo sao nhàn thế. Bác nào cũng nghĩ mình khổ lắm, bị bóc lột dã man luôn.

Các bác thử bỏ việc ở nhà vài tuần xem?

Em lại nhớ hồi em thi đại học, mắt long lanh ước mơ vào trường mặc dù các anh chị hết mực chê bai, đến lúc vào được rồi thấy chán òm. Thế nên các trường thi nhau mở các CLB để sinh viên đỡ chán đấy ạ.

Còn bây giờ em long lanh ước mơ vào Ngân hàng, mặc cho các anh chị đi trước than khổ. Đến khi vào được rồi, đi làm vài tháng rồi chẳng may thấy chán thật, khổ thật, lúc đấy hẵng hay ạ.

Cuộc đời không có nhiều lựa chọn đâu mà. (Nếu được thì em ước được đi du lịch vòng quanh thế giới bằng tiền từ trên trời rơi xuống).

Bạn nào định thi Ngân hàng mà vào mấy topic này cứ nản đi cho tớ bớt tỷ lệ chọi =)))

Mình mới pass và đi làm tại Vietinbank được vài ngày. Công việc khá vất vả (GDV và TTKQ), lương thấp, về trễ, bên TD còn áp lực hơn. Chả hiểu sao các bạn tranh nhau thi vào, buồn khi rớt và quyết tâm thi lại mùa sau, nhiều bạn còn phải nhờ vả, chạy chọt để vào. Vietinbank thực sự không phải là nơi mơ ước như các bạn nghĩ đâu. Mình thấy hối hận khi đi làm ở đây, giờ mình chưa biết phải đi đâu, nên làm tạm vậy, có cơ hội là mình đi liền, ở đây chả có gì hay ho cả. Về đến nhà chỉ muốn ngủ, không còn sức để ăn nữa. Các bạn nên cân nhắc nhé, mình chia sẻ thật lòng đấy. Giờ mình ước gì được làm chỗ cũ để có thời gian cho gia đình.

Mình cũng rơi vào trường hợp giống như bạn. Bank ko như là mơ. Bên ngoài thì cứ muốn vào. bên trong thì mệt mỏi chỉ muốn ra. Thời gian tới tớ sẽ nghỉ đi học cao học và tìm kiếm cơ hội đi giảng. mình thích nghề đi giảng vì có thời gian cho gia đình. Chứ phụ nữ làm bank đi sớm về muộn, không ổn chút nào.

Ở trong chăn mới biết chăn có rận, nói chung ai cug thích được lương cao.làm cực nhưng được trả lương cao thì mới xứng đáng, còn làm nhiều mà lương thấp thì buồn lắm. Thời buổi cơm áo gạo tiền, lương thấp nó kéo theo nhiều cái lo lắng. Rồi khi nhìn vào đánh giá công việc, lại thấy có những đứa k giỏi hơn lại xuất sắc, lại tốt. Con đường lên chức gian nan ghập ghềnh. Thôi thì làm đâu thấy vui vẻ thi làm, sức khỏe mới quan trọng nhất :). Thân

a Truongkai nói rất đúng. Sức khỏe vẫn là quan trọng nhất. Tuổi trẻ thì ra sức bán sức khỏe để lấy tiền, khi có tuổi rồi thì bỏ thật nhiều tiền mua lại sức khỏe.
Nhiều lúc mình rơi vào trạng thái không biết việc mình cố gắng làm ở Bank có là sai lầm ko nữa. Cảm thấy bị VẮT, áp lực cao, được mỗi cái hình ảnh trông đẹp đẹp
Chắc cố lắm làm được 1 tháng nữa là nghỉ mất

ai cũng kêu nhưng ko mấy ai nghỉ nhỉ :D
Tôi xin chia sẻ, các bác kêu là đúng, kêu vì gốc có từ nhiều lý do, vì Việt Nam tổ quốc ta vốn vậy từ ngàn đời nay mà (yếu tố văn hóa nông nghiệp), hơn nữa còn do thể chế (yếu tố nhà nước, tổ chức bộ máy, cơ chế thực hiện). Tuy đất nước có hội nhập nhưng kỷ luật công nghiệp lại ko như nước ngoài được. Ta nhìn rộng ra ở các nước phát triển, lao động họ có môi trường thể chế được hoàn thiện nên dù có căng như dây đàn vẫn rất miệt mài làm việc. Còn ta thì sao ? Nhìn kỹ một số lao động có trình độ (Du học nước ngoài về/ học ĐH trong nước có danh tiếng) cũng chỉ có vòng đời lao động rất ngắn trong các doanh nghiệp FDI, tiếp tục nhìn vào các expert của các DN đó, họ làm rất pro (team work/ make plan/ control v...), những expert chỉ làm từ 01-02 năm họ lại di chuyển về bản quốc hoặc tiếp tục di chuyển sang các dự án khác tại Việt Nam. Còn rất nhiều, rất nhiều lý do mà tôi chưa chia sẻ hết. Có bác nói rất đúng, cứ cố làm việc đi, rồi sẽ được hưởng thành quả. Chịu khó gieo quả ngọt sẽ có ngày ăn quả ngọt nhé !

Anh/chị ơi, có anh chị nào biết vị trí tư vấn tài chính cá nhân của Viettin có chỉ tiêu không ạ, đi làm có về trễ như vị trí giao dịch viên không, có áp lực quá không, em đang làm ở ngân hàng khác muốn nhảy việc nhưng không biết rõ vị trí này như thế nào, anh chị nào biết hỗ trợ giúp em với. Em cảm ơn nhiều ạ.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,518
Thành viên mới nhất
Children of Bod
Back
Bên trên