Vietinbank - Ước mơ và sự thật

Mình mới pass và đi làm tại Vietinbank được vài ngày. Công việc khá vất vả (GDV và TTKQ), lương thấp, về trễ, bên TD còn áp lực hơn. Chả hiểu sao các bạn tranh nhau thi vào, buồn khi rớt và quyết tâm thi lại mùa sau, nhiều bạn còn phải nhờ vả, chạy chọt để vào. Vietinbank thực sự không phải là nơi mơ ước như các bạn nghĩ đâu. Mình thấy hối hận khi đi làm ở đây, giờ mình chưa biết phải đi đâu, nên làm tạm vậy, có cơ hội là mình đi liền, ở đây chả có gì hay ho cả. Về đến nhà chỉ muốn ngủ, không còn sức để ăn nữa. Các bạn nên cân nhắc nhé, mình chia sẻ thật lòng đấy. Giờ mình ước gì được làm chỗ cũ để có thời gian cho gia đình.

hehe. em rất đồng cảm với chủ thớt vì em cũng mới đậu vô vietinbank và đang thử việc bên phòng tín dụng DN. áp lực công việc thì em chưa nói vì bây giờ thật ra cũng chả có việc gì làm mà áp lực , toàn ngồi đọc mấy tài liệu, photo dùm mấy anh chị , soát xét hóa đơn để giải ngân....nhưng em chỉ bực cái là giờ giấc rất khó chịu, ngày nào cũng phải 7-8h tối mới đc về. còn nói thật chơ áp lực về chỉ tiêu thì bên vietinbank cũng ko thấp đâu các bác ạ , chỉ có đỡ phần huy động vốn hơn so với mấy NHTMCP khác. Lương thưởng thì trước sao em ko rõ chơ bây giờ lương mới giảm 30% toàn hệ thống và chi nhánh nào lỗ là toàn chi nhánh ăn lương 3 triệu. Cá nhân em nhận thấy em mà đậu vào vietin thì cũng là may mắn thôi chơ em chả tài giỏi hay kiến thức kỹ lưỡng gì cả ,nên các bác nào ko có duyên với CTG cũng đừng buồn vì sự thật ko như là mơ

oy mình thì đã tạch viettin bây giờ chỉ còn mong đợi vào VcapB không biết sau phỏng vấn bao lâu thì có kết quá

người thì nói 2-3 ngày
hội đồng thì nói 1 tuần
gọi lên thì nói 10-15 ngày
các anh chị tiền bối thì nói 2 tháng

hixxxxxxxxx những tháng ngày dài ko có lối thoát ... con trai mà cứ fải đi ra đi vào 4 góc tường miết ko chịu nổi ... các bạn có nơi có chỗ rồi coi như cũng là may mắn hơn rất rất nhìu ng khác rùi nên ráng cố lên nào :)

Thế thì thi tuyển sang EXIMBANK đi bạn, ở đấy lương sẽ theo hiệu quả làm việc của bạn, nhân viên một tháng có thể thu nhập đến 17 tr (chưa kể bạn làm tốt mà khách hàng quý thì còn hơn nhiều), lương mới vào giờ chắc cũng phải 8-9tr/tháng, giờ làm việc thì 5h-6h là xong thôi, quan trọng là thái độ làm việc tốt, tận tâm với công việc thì mọi khó khăn sẽ qua hết.

cái gì cũng có giá của nó mà, mình nghĩ ko phải tự nhiên mà ngồi được vào chỗ đó, dù sao mong muốn vào NH là mỗi người cũng tự xác định cho mình rằng công việc rất áp lực và nặng nề rồi, mà mình nghĩ bao giờ lúc đầu cũng áp lực thế để nhân viên làm quen rồi sau đó sẽ nhẹ nhàng dần dần.
Mình thì ước sang năm thi đc vào như bạn đó, khó khăn nào cũng chịu được chứ thất ngiệp khổ lắm.
các bạn vào rùi bảo mình do may mắn chứ ko giỏi, thực ra giỏi hay ko thì nhìn cái tỷ lệ chọi đầu vào của nó là thấy tởm rồi còn ko giỏi.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
bạn ơi, mới vào làm người ta thường thử xem mình có thể chịu được bao nhiêu áp lực, đó là thử thách đầu tiên để xem bạn có thực sự phù hợp hay ko ấy. Tui khuyên bạn nên cố gắng hết sức trong thời gian đầu này đi. Sau này chắc chắn sẽ có kết quả khả quan cho xem, lúc đó nhớ thanks tui nhé. hihi

Mình mới pass và đi làm tại Vietinbank được vài ngày. Công việc khá vất vả (GDV và TTKQ), lương thấp, về trễ, bên TD còn áp lực hơn. Chả hiểu sao các bạn tranh nhau thi vào, buồn khi rớt và quyết tâm thi lại mùa sau, nhiều bạn còn phải nhờ vả, chạy chọt để vào. Vietinbank thực sự không phải là nơi mơ ước như các bạn nghĩ đâu. Mình thấy hối hận khi đi làm ở đây, giờ mình chưa biết phải đi đâu, nên làm tạm vậy, có cơ hội là mình đi liền, ở đây chả có gì hay ho cả. Về đến nhà chỉ muốn ngủ, không còn sức để ăn nữa. Các bạn nên cân nhắc nhé, mình chia sẻ thật lòng đấy. Giờ mình ước gì được làm chỗ cũ để có thời gian cho gia đình.

có công việc là tốt rùi bạn ạ, ngày mới đầu vào học việc ở 1 ngân hàng, t cũng vậy, t cảm thấy cuộc sống thật tăm tối, công việc thì nhiều, ngày nào cũng 8h mới về, ăn cơm xong là chỉ muốn đi ngủ không muốn làm gì nữa,nhưng dần rồi bạn sẽ quen thôi, như tớ giờ t thấy bình thường rồi,tớ nghĩ làm việc ở 1 nơi vất vả sẽ giúp bạn học được nhiều kinh nghiệm và khả năng chịu áp lực.

Bạn ví ngân hàng như WC, 2` nhỉ?
sao việc vào ngân hàng cứ như là wc ng ngoài mún vào ng trong mún ra thế này:)). Sinh viên chưa ra trg hay ns thất nghiệp thì ao ước mà nhân viên chính thức thì chán nản, mệt mỏi áp lực lun mún thoát ra.

Làm việc ở nh thì tất nhiên áp lực rồi, còn lương thưởng thì do tình hình kinh tế khó khăn cả thôi.Đợt vừa rồi TW mới đưa cáo văn bản chỉ đạo gì đó về lương thì các chi nhanh ko đạt chỉ tiêu thì chỉ được ăn lương cơ bản là 2,34 x kKV + iền ăn ca thôi.Còn tiên lương kinh doanh cắt hết.Như mình mới vào thì được 85%*2,34*1050d +600 là được 2,7tr thôi ý.Thôi cố gắng biết làm thế nào.H ra ngoài chắc gì đã kiếm được việc ngay.Hên xui chi nhánh qua được kiếp nạn này thì lương lên 4-6tr là được hix.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,750
Thành viên mới nhất
vinhlanha
Back
Bên trên