VietinBank VietinBank tuyển dụng tập trung trên 1.500 chỉ tiêu cho 152 CN trên toàn hệ thống [17.03.2016]

Hôm nay có chị nhân sự bên viettin gọi điện thoại sếp cũ hỏi thăm tình hình, đại loại là đậu khá là nhiều nên người ta gọi điện hoặc đi check thông tin ứng viên coi ai sáng giá hơn, chắc kết quả sẽ có trong tuần sau.
P/s: mình thi chi nhánh mới là chi nhánh Gia Định. Ace ở những cn mới nên chờ đợi tiếp chắc họ đưng đi check thông tin thôi
Ui, sao bạn biết vậy bạn? Mình được check thông tin 2 tuần trước rồi. Bởi vậy, ko có gì là chắc chắn hết. Bùn ghê. Có mấy lần định gọi lại số điện thoại, mà người ta gọi đến kiểm tra thông tin, để hỏi kết quả luôn. Mà mình nghĩ là ko nên.

Hôm nay có chị nhân sự bên viettin gọi điện thoại sếp cũ hỏi thăm tình hình, đại loại là đậu khá là nhiều nên người ta gọi điện hoặc đi check thông tin ứng viên coi ai sáng giá hơn, chắc kết quả sẽ có trong tuần sau.
P/s: mình thi chi nhánh mới là chi nhánh Gia Định. Ace ở những cn mới nên chờ đợi tiếp chắc họ đưng đi check thông tin thôi
cách đây 2 tuần thì có chị gọi hỏi mình số điện thoại người tham khảo...bị mất điện thoại nên phải đi hỏi bạn chị chỗ thực tập..rồi bị nhầm số nhắn tin 2 3 lần :( xong hỏi chị ở chỗ thực tập thì không thấy ai gọi điện hết (chị ý lại đang nghỉ phép đi du lịch xài 2 số đt nữa)...cảm giác sụp đổ...nghe bạn nói xong thấy 99% out luôn rồi :(((

Ko mở ở lê đại hành nữa bạn nhé, vi cơ sở vật chất k đủ. Giờ chuyển qua chỗ Trần Hưng Đạo, Q1 rồi. Cơ mak mình k rõ địa chỉ chỗ nào. Bạn đc thông báo j chưa, mình cũng CL nek.
Vậy những người được nhân sự hỏi thông tin sếp cũ cũng chưa chắc đậu nữa hả, thấy hoang mang rồi nha, lâu quá...
Mình pv cv khách hàng ưu tiên, còn bạn vị trí gì

chỉ những ai đậu mới đc gọi xác nhận thông tin thôi chứ nhỉ ?

:eek::eek::eek: đồng chí này có lẻ là đang làm cho phòng TCHC của CTG, lên đây PR cho CTG:D:D
Bạn và những người như bạn đang là người thắc mắc, tôi là người trong cuộc, đi trước và đưa ra những lý giải cho những người như bạn. Chẳng ai bắt bạn tin những gì tôi nói cả, bạn cứ đi làm là biết thôi. Tôi ko khen VTB thế này thế nọ, nhưng rõ ý là: " Đây là một môi trường áp lực nhưng đãi ngộ tốt, ngòai lương thưởng bạn còn có thể tạo ra những mối quan hệ khác chứ ko bó hẹp trong phạm vi tiền bạc". Hãy cầu thị một tí, và tôi cũng đệch làm nhân sự nhé.

Thực sự là chờ đợi lâu thật, không biết là đỗ hay trượt nữa. Kể từ lúc bắt đầu cũng 3 tháng rồi... Không rõ kế hoạch các chi nhánh mới của Vietin như nào để chốt nhân sự, chứ tốn quá nhiều thời gian với mình thì là mệt mỏi và mất dần "nhiệt". Chắc mọi người cũng đều ưu tiên VTB nhưng ai chả phải có kế hoạch riêng, và có phải đùng phát là nghỉ được luôn chỗ cũ để sang chỗ mới đâu. :-<

Thực sự là chờ đợi lâu thật, không biết là đỗ hay trượt nữa. Kể từ lúc bắt đầu cũng 3 tháng rồi... Không rõ kế hoạch các chi nhánh mới của Vietin như nào để chốt nhân sự, chứ tốn quá nhiều thời gian với mình thì là mệt mỏi và mất dần "nhiệt". Chắc mọi người cũng đều ưu tiên VTB nhưng ai chả phải có kế hoạch riêng, và có phải đùng phát là nghỉ được luôn chỗ cũ để sang chỗ mới đâu. :-<
Thiệt chứ. Dần dần mất thiện cảm với VTB. Gọi lên hỏi thì lúc nào cũng kêu chưa có kq. mặc dù đã biết ai đậu ai rớt rồi thì nói mẹ đi cho người ta còn tính nước khác. tính để đến lúc thiu luôn chắc, lv :v

Thiệt chứ. Dần dần mất thiện cảm với VTB. Gọi lên hỏi thì lúc nào cũng kêu chưa có kq. mặc dù đã biết ai đậu ai rớt rồi thì nói mẹ đi cho người ta còn tính nước khác. tính để đến lúc thiu luôn chắc, lv :v
Khi ứng tuyển là ngta đã sắp xếp cv cũ để sẵn sàng làm việc, hơn nữa còn có ng đã nghỉ (đang thất nghiệp) thì làm sao mà chờ đợi lâu như vậy đc, k đỗ thì còn làm việc khác chứ. Mất cảm tình với sự "chuyên nghiệp" của VTB quá.

Khi ứng tuyển là ngta đã sắp xếp cv cũ để sẵn sàng làm việc, hơn nữa còn có ng đã nghỉ (đang thất nghiệp) thì làm sao mà chờ đợi lâu như vậy đc, k đỗ thì còn làm việc khác chứ. Mất cảm tình với sự "chuyên nghiệp" của VTB quá.
Sau đợt thi cn mới này các ứng viên đã cao thêm được 5cm (vì dài cổ), 90% ứng viên thi đợt này đảm bảo đã tìm hoặc đã có cv khác rồi,lựa chọn cho kỹ vào cuối cùng mất trắng hết ứng viên

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,644
Thành viên mới nhất
Hhonghanhh
Back
Bên trên