VietinBank VietinBank tuyển dụng tập trung trên 1.500 chỉ tiêu cho 152 CN trên toàn hệ thống [17.03.2016]

t có viết chia sẻ ở gần đầu rồi ấy. nhìn chung là gốm nghiệp vụ cơ bản (mang tính chất sách vở nhiều hoặc những cái tối thiểu tín dụng cần biết vì lúc đấy t ko có kn), kiến thức xã hội (tình hình kinh tế, ngành nghề nào phát triển được....), hoạt động xã hội đã tham gia, 1 số câu hỏi tình huống (có thể là về tính tuân thủ, kỷ luật hoặc cách đối mặt vs áp lực cv, ứng xử trong cơ quan,....). 1 vài câu về bán chéo sản phẩm, lên kế hoạch tiếp cận khách hàng nữa. t thấy nặng nhất vẫn là phần kiến thức cơ bản (có cảm giác như đang thi vấn đáp tín dụng ngân hàng vs phân tích tài chính doanh nghiệp ấy)
Ngoài ra chi nhánh t năm yêu cầu đầu tiên lúc bước vào là đọc 1 đoạn thơ (kín trang A4) được cho sẵn - chủ yếu kiểm tra về vấn đề nói ngọng với chắc xem giọng nói có truyền cảm không ý mà :p
Mình cám ơn bạn nhiều nhé. Nghe có vẻ căng thẳng quá nhỉ. Nếu hỏi hết chừng ấy cũng gần cả 30p rồi. Hỏi nhiều vậy mà cuối cùng bạn vẫn không được chọn hả. Thấy lo quá. Mình người miền Trung vào Nam làm nên đang sợ giọng nói là phần yếu điểm của mình. Bạn cho mình xin địa chỉ email để liên lạc được không? Tại ở đây bàn về vde này nhiều quá sợ spam group của mọi người. Cám ơn bạn nhé.
Mình mới quay lại từ đầu để tìm cái chia sẻ của bạn. Mới thấy là bạn đã là một nhân viên của Vietinbank, chúc mừng bạn nhé. Mong bạn để lại địa chỉ email để có thể chia sẻ với mình thêm một chút kinh nghiệm lúc phỏng vấn. Cám ơn bạn nhiều

Chỉnh sửa lần cuối:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,917
Thành viên mới nhất
Khoa Bu
Back