VietinBank VietinBank tuyển dụng tập trung trên 1.500 chỉ tiêu cho 152 CN trên toàn hệ thống [17.03.2016]

Mình dân VB2 Kinh tế TpHCM.Chưa có KN làm ngân hàng thì nên nộp vị trí nào vậy mọi người.Với lại k biết có nhận VB2 k nữa...Mọi người cho mình thêm thông tin với nha.Thanks cả nhà.

Hôm qua đi nộp hồ sơ, anh nhân sự A sau khi hỏi đủ thứ thì chốt lại, thứ 1 ...những người có kinh nghiệm sẽ được ưu tiên....( mặc dù nộp vào vị trí ko có kinh nghiệm. Thiết nghĩ, thế để chữ ko yêu cầu kinh nghiệm để làm gì? tuyển 3 người mà có 4 người là có kinh nghiệm rồi thì tỷ lệ chọi của bạn là bao nhiêu? lãi suất còn âm mà nhỉ!), thứ 2.... chi nhánh mình ko tuyển người "lùn" mặc dù các vị trong đấy hok đc cao cho lắm, có thước đo đàng hoàng nhé, thứ 3, nghe đâu chi nhánh có thể đề xuất phương án TỰ tổ chức xét tuyển, chi nhánh mình nộp đang chờ đc thông qua, thứ 4...Mình đc vinh danh là người "TRỰC TIẾP" đi nộp hồ sơ đầu tiên, trên bàn có sẵn 5-6 bộ hồ sơ nộp "GIÁN TIẾP" vì thế ko thể phủ nhận chuyện cocc nhé!
Hồ sơ mình thuộc nhóm 1, mình từng làm qhkh ở tphcm, nhưng vì mới làm đc có 5 tháng ngay sau khi tốt nghiệp , đến tết dương mình xin nghỉ vì ko hợp với lại mình muốn về nhà nên lần này thử sức 1 vị trí mới, gần nhà,. Chi nhánh mình nộp thuộc nhóm 3 cho nên hồ sơ của mình đc xếp vào loại "sẽ xem xét sau". Tưởng chừng như về tỉnh thì yêu cầu sẽ ko cao, ko khắt khe lắm nhưng chưa bao giờ mình thấy tự ti về bản thân mình như thế này, chưa bao giờ mình khát khao có sự công bằng như lúc này!

Hôm qua đi nộp hồ sơ, anh nhân sự A sau khi hỏi đủ thứ thì chốt lại, thứ 1 ...những người có kinh nghiệm sẽ được ưu tiên....( mặc dù nộp vào vị trí ko có kinh nghiệm. Thiết nghĩ, thế để chữ ko yêu cầu kinh nghiệm để làm gì? tuyển 3 người mà có 4 người là có kinh nghiệm rồi thì tỷ lệ chọi của bạn là bao nhiêu? lãi suất còn âm mà nhỉ!), thứ 2.... chi nhánh mình ko tuyển người "lùn" mặc dù các vị trong đấy hok đc cao cho lắm, có thước đo đàng hoàng nhé, thứ 3, nghe đâu chi nhánh có thể đề xuất phương án TỰ tổ chức xét tuyển, chi nhánh mình nộp đang chờ đc thông qua, thứ 4...Mình đc vinh danh là người "TRỰC TIẾP" đi nộp hồ sơ đầu tiên, trên bàn có sẵn 5-6 bộ hồ sơ nộp "GIÁN TIẾP" vì thế ko thể phủ nhận chuyện cocc nhé!
Hồ sơ mình thuộc nhóm 1, mình từng làm qhkh ở tphcm, nhưng vì mới làm đc có 5 tháng ngay sau khi tốt nghiệp , đến tết dương mình xin nghỉ vì ko hợp với lại mình muốn về nhà nên lần này thử sức 1 vị trí mới, gần nhà,. Chi nhánh mình nộp thuộc nhóm 3 cho nên hồ sơ của mình đc xếp vào loại "sẽ xem xét sau". Tưởng chừng như về tỉnh thì yêu cầu sẽ ko cao, ko khắt khe lắm nhưng chưa bao giờ mình thấy tự ti về bản thân mình như thế này, chưa bao giờ mình khát khao có sự công bằng như lúc này!
chắc có lẽ tùy chi nhánh rùi =.= chi nhánh mình nộp hồ sơ hỏi cũng nhiều, mình bị nhìn khuôn mặt dữ lắm (chắc xem đẹp xấu, cười có duyên không), mấy anh chị cũng dễ thương, tâm lý, mình không biết có cocc không. mình hài lòng vì phòng nhân sự của chi nhánh mình nộp. có lẽ tùy chi nhánh đó bạn.

PV tiếng Anh là dịch 1 bản tin hoặc 1 đoạn văn. Có hội đồng còn yêu cầu đọc để kiểm tra kỹ năng nói nữa em nhé. Em k nên điền NV2 là GDV vì 2 vị trí này khác nhau về tính chất công việc, NH sẽ đánh giá ứng viên không có định hướng nghề nghiệp rõ ràng. Nếu CN có QHKH DN k yêu cầu kinh nghiệm hoặc Tư vấn TC thì em điền vào NV2. Không thì em chỉ nên điền NV1.
dạ vâng ạ.
Anh cho em hỏi là em chưa thi toeic, mà cái phần điền chứng chỉ để trống thì em chỉ sợ bị loại hồ sơ thôi, có nên mua tạm cái chứng chỉ ngoại ngữ cho vào cho nó có ko ạ? vì họ cũng biết thừa là mua nhưng mà có thể họ lại lấy lý do để loại hs thì sao? :D
Với cái mục " thành tích, phần thưởng, hoạt động xã hội" thì e ghi mấy hoạt động tình nguyện ở trường đc ko ạ? với lại thời sv e chả có thành tích gì, e có nên ghi là em đã ký kết hđ với đối tác với trị giá hđ là ...( e làm bên sale xuất khẩu).
Em cảm ơn a đã nhiệt tình giải đáp :D

Mình dân VB2 Kinh tế TpHCM.Chưa có KN làm ngân hàng thì nên nộp vị trí nào vậy mọi người.Với lại k biết có nhận VB2 k nữa...Mọi người cho mình thêm thông tin với nha.Thanks cả nhà.
bạn cứ nộp thử đi. Mới vào ngành thì thường nộp các vi tri QHKH, GDV, Hỗ trợ tín dụng, Thanh toán quốc tế. QHKH áp lực nhất

các bạn ơi, nộp xong hồ sơ thì có giấy biên nhận gì k nhỉ?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,784
Thành viên mới nhất
cherishcup
Back
Bên trên