VietinBank VietinBank tuyển dụng tập trung trên 1.500 chỉ tiêu cho 152 CN trên toàn hệ thống [17.03.2016]

Bản thân mình rất hi vọng mấy người ko có động lực thì ko nên vào ngân hàng. Các bạn đôi khi có cái nhìn quá thiển cận.
Thứ 1: Cái lương mà các bạn thất trong hợp đồng ghi rõ là mức lương đóng bảo hiểm hay là lương vòng 1 của các bạn. Lương chuẩn sẽ có 2 vòng, vòng 1 lương BH, Vòng 2 lương kinh doanh. Với cán bộ mới năm đầu, các bạn sẽ bị lùi 1 bậc lương so với đúng vị trí, thế nên chấp nhận năm đầu hơi thấp tí, đến năm thứ 2 là về đúng vị trí thì cũng khá.
Thứ 2: Lương tháng và thu nhập ở VTB khác biệt rất lớn. Lương tháng có thể tầm 8tr, nhưng cuối năm có 1 cục tầm gần 70-80tr rơi vào đầu các bạn thấy sao ?
Thứ 3: Làm VTB nói riêng và NH nói chung ( Đặc biệt NH Big4) cái được lớn nữa là các mối quan hệ, bạn sẽ tạo dựng được rất nhiều mối quan hệ có thể giúp cho bạn sau này, bạn nghĩ người làm NH chỉ làm mỗi NH thôi sao, có những người nhờ vào các mối quan hệ + nhạy bén mà có thể kiếm tiền đó ( Tất nhiên đều làm ăn chính đáng cả ko bao giờ có việc bất chính. mình đang nói đến khía cạnh rất thuần khiết)
Thứ 4: Thực tế thì các đừng có ai ảo tưởng vào ngân hàng thì ngồi mát ăn bát vào, ăn sung mặc sướng. Chỉ tiêu của VTB ko phải ít, áp lực công việc nhiều, nói chung có thể đánh giá là cực nhất trong Big 4. Nhưng mà nếu bạn là người chịu được áp lực công việc thì VTB đúng là môi trường rất tốt.
VÌ THẾ, Rất hi vọng những người không có mong muốn hoặc cảm thấy không có động lực thì đừng vào VTB. Các bạn sẽ không chịu nổi áp lưc công việc, hoặc làm việc với năng suất thấp và VTB chắc cũng ko cần những người như thế :)

Các bạn nào chưa nhận đc email cảm ơn,chưa có thông tin j thì cứ đợi đi nhé,chắc đậu rồi đấy,m cũng mới nhận đc email nhận việc,mình thi cn cũ chứ k phải cn mới nhé

Mình tham khảo thì đc biết gdv ở vietin về tầm 7-8 giờ tối.Ngày nào cũng vậy thì sao chịu nỗi.Mình ngh
Chi nhánh đang thiếu người nên khoảng 9h mới xong :(, nghe chị ở đó nói bình thường thì 8h xong
Lâu lâu về giờ đó còn đc,chứ ngày nào cũng về giờ đó sao làm nổi b :(( bt m làm về hơn 6h là đã mệt mỏi,thấy hết time để làm việc khác rồi.

Mình tham khảo thì đc biết gdv ở vietin về tầm 7-8 giờ tối.Ngày nào cũng vậy thì sao chịu nỗi.Mình ngh
Lâu lâu về giờ đó còn đc,chứ ngày nào cũng về giờ đó sao làm nổi b :(( bt m làm về hơn 6h là đã mệt mỏi,thấy hết time để làm việc khác rồi.
Ngày nào cũng vậy bạn ak. Có thể thêm t7 chủ nhật ;3

Trước khi làm mình tìm hiểu rồi nên cũng chuẩn bị sẵn tinh thần, mà mình thấy nhiều bộ phận khác cũng v. chứ k riêng GDV, chắc tại lương theo KPIs nên phải cày hơn người ta thôi o_O

Các bạn nào chưa nhận đc email cảm ơn,chưa có thông tin j thì cứ đợi đi nhé,chắc đậu rồi đấy,m cũng mới nhận đc email nhận việc,mình thi cn cũ chứ k phải cn mới nhé
Vấn đề là các bạn cn mới chưa ai nhận đc mail hay gọi điện cả bạn ơi :'(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,446
Thành viên mới nhất
leeyuutyio46
Back