VietinBank VietinBank tuyển dụng tập trung trên 1.500 chỉ tiêu cho 152 CN trên toàn hệ thống [17.03.2016]

Em có 1 thắc mắc nhỏ nhờ các anh chị đang công tác tại vietin hoặc có thông tin chính xác phản hồi lại giúp: sao đợt này vietin tuyển dụng các vị trí bán hàng nhiều thế ạ? (1 chi nhánh tỉnh trong miền Nam dưới em tuyển đến 9 bán hàng, 0 tuyển vị trí khác). Em thấy thường các ngân hàng có sự thay máu hay có 1 biến động gì rất lớn mới tuyển nhiều như vậy để thay thế các vị trí mới nghỉ. Bữa em có hỏi chú bảo vệ ở ngân hàng thì chú bảo đợt này có mấy người về hưu nên tuyển thêm, nhưng e nghĩ cũng ko thể đến con số đó được. Câu hỏi thứ 2 là : vietin đã thẩm định tập trung và hỗ trợ tập trung, không biết là công tác thẩm định và hỗ trợ có nhiều vướng mắc gây tốn thời gian để xử lý hồ sơ không ạ. Rất mong nhận được sự phản hồi của các anh chị. Em xin cám ơn

Đi pv xong, chán, biết chẳng đỗ đc đâu, nên cũng ko hào hứng.
*Cùng thời gian* chia tay ny, chán, cũng chẳng có hào hứng j nữa :oops::oops::oops:.
Các bác chia vui vứi em đi :D:D:D.
duyên phận đó b. Chia ng này thì chắc hắn chưa đủ tốt để xứng vs bạn. ng tốt hơn đang đợi b đó. :). cười cái. hehe. bật mí là t cg đã từng rất nhiu lần chia tay và bây h vẫn sống rất tốt. hehe

Đi có nói chuyện với mấy ac mới biết. Cao nhân nhìu lắm các bác. Nên mình rớt là bt. Hôm bữa e đi pv có nói chuyện với 1 a làm khdn & thẩm định gần 7 năm 1 banh TM h thi pv thẩm định. Test IQ, nghiệp vụ đứng thứ 6 trong danh sách. Như a đấy pv ai chịu nỗi hã các bác. Còn nhìu tầu ngầm acb stb shb scb nưã.....

Hên xui lắm bác ơi. Tớ 3 năm KHDN MBBank, 3 năm QHKH Sa cơ bank mà cũng hok chắc ăn đây, giờ tiêu chí tuyển dụng ko hiểu được đâu :D

*Cùng thời gian* chia tay ny, chán, cũng chẳng có hào hứng j nữa :oops::oops::oops:.
Cùng cảnh ngộ nhé. Phải đăng nhập để an ủi cho bác. Em sắp ra trường, thất nghiệp, pvan vòng 2 thì chán, ny thì chay tay chia chân từ tết giờ vẫn chả quên đc. Cả ngày chỉ ăn lại nằm.. À cả chờ tin vieitinbank nữa. Cảm thấy cđoi có màu xám :'( :(

Tình hình là em mai bảo vệ tốt nghiệp vẫn lên đây hóng các bác bàn luận!
Haiz! chờ tin vietinbank kiểu này ở lại trường thêm 1 kì thì tiêu ~.~"

Em có 1 thắc mắc nhỏ nhờ các anh chị đang công tác tại vietin hoặc có thông tin chính xác phản hồi lại giúp: sao đợt này vietin tuyển dụng các vị trí bán hàng nhiều thế ạ? (1 chi nhánh tỉnh trong miền Nam dưới em tuyển đến 9 bán hàng, 0 tuyển vị trí khác). Em thấy thường các ngân hàng có sự thay máu hay có 1 biến động gì rất lớn mới tuyển nhiều như vậy để thay thế các vị trí mới nghỉ. Bữa em có hỏi chú bảo vệ ở ngân hàng thì chú bảo đợt này có mấy người về hưu nên tuyển thêm, nhưng e nghĩ cũng ko thể đến con số đó được. Câu hỏi thứ 2 là : vietin đã thẩm định tập trung và hỗ trợ tập trung, không biết là công tác thẩm định và hỗ trợ có nhiều vướng mắc gây tốn thời gian để xử lý hồ sơ không ạ. Rất mong nhận được sự phản hồi của các anh chị. Em xin cám ơn
Tuyển nhiều vì mấy lý do như thế này:
- Cán bộ nghỉ hưu: ở NHCP thì cái này không nhiều chứ NHCT thì đầy. Từ năm ngoái, bắt đầu có cơ chế vận động các bác ấy về hưu sớm để tăng chất lượng dịch vụ và tăng năng suất lao động nên những CN nhiều "người già" sẽ có TH này thật.
- "Thay máu" cũng nhiều: thực sự thì như nhiều bạn cmt ở trên, NHCT mang tiếng là big4bank nhưng mà áp lực về khối lượng cv, chỉ tiêu và thời gian làm việc đều cao cả, chả sung sướng gì đâu. Ở những CN làm ăn bết bát thì thu nhập chán lắm, không xứng với những thứ bỏ ra nên chuyện "ra đi tìm đường cứu nước" không phải là lạ :D
- Với định hướng tăng trưởng mỗi năm một cao, chỉ tiêu bổ xuống đầu CN năm sau cao hơn năm trước thì CN phải xin thêm người chứ, không lấy ai mà làm :)))). Chưa kể là đợt rồi chuyển đổi mô hình, cơ số chú đang làm sales chạy sang HTTD nên là cũng bị thiếu nhiều :D
Về thẩm định tập trung:
- Hiện nay thì thẩm quyền cao nhất đối với CN vẫn là 30 tỷ (CN nhóm 1), nên nếu bạn thi KHCN thì gần như chả có vấn đề gì lắm, KHDN mới hay phải lên đến PDTD xử lý hồ sơ thôi. Thống kê năm ngoái là có khoảng 20% hồ sơ của KHCN lên đến PDTD thôi, còn lại vẫn ở CN mà :)
- NHCT chuyển sang PDTD tập trung cũng một thời gian rồi, hồi đầu CN kêu nhiểu chứ giờ cũng thấy đỡ lắm, chắc các bác trên ấy cũng làm ăn chuyên nghiệp hơn, hỗ trợ CN nhiệt tình hơn rồi. Yên tâm =))))
Còn về công việc hồ sơ giấy tờ, với 1 đứa từng làm NHCP như mình thì vẫn cứ thấy nhiều, nhiều việc "không tên" nữa =)))))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,772
Thành viên mới nhất
info8xbett
Back
Bên trên