VietinBank VietinBank tuyển dụng tập trung trên 1.500 chỉ tiêu cho 152 CN trên toàn hệ thống [17.03.2016]

À, mình cũng từng "được" là nạn nhân của SHB nè, jo thấy may mắn, hồi đó mà không bị đá đít vào phút cuối chắc giờ đang miệt mài ngồi thẩm với chả duyệt, có khi dính vài khoản nợ xấu rồi cũng nên :v
trong cái rủi có cái may cô ạ :v

Nếu mà HO chuyển điểm về và giao cho Chi nhánh, có khi nào chi nhánh can thiệp được vào kết quả không nhỉ. Như kiểu COCC sẽ cho đậu và người khác thì bị loại dù cho người khác có thể năng lực cao hơn
Đúng rồi đó bác, vietin giờ theo em thấy thì gân như thẩm quyền quyết nhân sự chi nhánh vẫn nằm trong tay giám đốc ạ, có thể kéo được những nhân vật trượt vòng hội sở nếu cảm thấy ổn, và đối với người ko tham gia phỏng vấn thì như em trình bày ở trên :D
vậy thì xong rồi chang còn hy vọng gì hết. thi chi la hình thức
Các bác bình tĩnh. Đằng nào thi cũng đã thi rồi, PV cũng đã phỏng vấn rồi, tình trạng mà các bác nói, em khẳng định có và bank nào cũng có hết (kể cả NHCP chứ chả phải riêng NN, em biết đầy) nhưng nó cũng chỉ có xác suất thôi. Thường thì chỉ có những CN mà LĐ sắp nghỉ/ out/ luân chuyển muốn hốt 1 cục thì mới thế thôi, chứ bản thân CN nó tuyển nó cũng phải xác định lấy được người (ít nhất) là biết việc chứ không phải cứ nhắm mắt đưa chân tuyển rượt một loạt không đầu óc vào nuôi báo cô đâu, bây jo vietin áp lực doanh số cũng kinh khủng lắm, chả hạnh phúc gì đâu mờ :D
Kinh nghiệm của mình là đã PV xong rồi thì cứ vô tư đi, sau khi PV bản thân các bác cũng đánh giá được mình đạt khoảng bao nhiêu % rồi, cứ tự tin với phần đó, phần còn lại là hên xui thì mình đâu control được mà các bác lo :D. Còn thì có cơ hội khác cứ phải chiến thôi, đừng bao giờ quá mong chờ vào 1 chỗ duy nhất các bác ạ :)

Sa cơ bank mà cũng thi sang đây cơ à, ngân hàng to thế cơ mà, nghe đâu thưởng nhiều lắm, mà các bác cũng hào hứng vào đây bon chen quá ;))

Bác này nói thì cũng đúng, nhưng không phải là tất cả. Vì bây giờ ở Bank nào chẳng áp lực, Bank nào chẳng vất vả ngày làm 10 tiếng. Vietin bank cũng vậy thôi, không ngừng đổi mới, đẩy mạnh bán hàng, áp lực hơn là đương nhiên, nhưng nói thật, còn hơn tỷ ngân hàng khác, cả về cơ chế, về chế độ đãi ngộ, về sản phẩm và thương hiệu (top 4 mà, lại còn mang tiếng là ngân hàng quốc doanh) nên mọi người chen nhau thi vào là đương nhiên thôi. Còn nếu nói như bạn này là ko cẩn thận là đưt gánh giữa đường thì không đúng, nếu Vietin đã ko chịu được thì vào mấy ngân hàng tư nhân khác thì chịu được chắc. Nói chung ở đâu cũng vậy, có năng lực thì ở môi trường nào cũng sẽ có chỗ đứng thôi :)
Hãy vào và trải nghiệm nhé, không nói hay được đâu bạn ;)

Bác ở CN nào đấy, cứ cmt như này mọi người tưởng là có kêt quả đấy :cool:
Đi có nói chuyện với mấy ac mới biết. Cao nhân nhìu lắm các bác. Nên mình rớt là bt. Hôm bữa e đi pv có nói chuyện với 1 a làm khdn & thẩm định gần 7 năm 1 banh TM h thi pv thẩm định. Test IQ, nghiệp vụ đứng thứ 6 trong danh sách. Như a đấy pv ai chịu nỗi hã các bác. Còn nhìu tầu ngầm acb stb shb scb nưã.....

Đi có nói chuyện với mấy ac mới biết. Cao nhân nhìu lắm các bác. Nên mình rớt là bt. Hôm bữa e đi pv có nói chuyện với 1 a làm khdn & thẩm định gần 7 năm 1 banh TM h thi pv thẩm định. Test IQ, nghiệp vụ đứng thứ 6 trong danh sách. Như a đấy pv ai chịu nỗi hã các bác. Còn nhìu tầu ngầm acb stb shb scb nưã.....
Ôi, HN còn đỡ, trong HCM ấy, sếp đi PV về bảo: ôi có đứa nó siêu lắm, hỏi gì cũng biết, các anh/ chị đã rắp tâm hỏi toàn câu cài bẫy mà mãi vẫn không sập bẫy =))))). Và cuối cùng kết lại 1 câu: giờ cho mình đi PV lại chắc cả sếp cả nhân viên trượt hết cả nút, các bạn trẻ bây giờ siêu đẳng quá :D

hôm nào cho tôi gặp quý nhân của cô nhé :))
Haha, tuôi cũng thắc mắc lắm đó :)))
Anw, quý nhân của tôi chỉ xuất hiện khi thực sự khó khăn thôi, tôi thấy thế, chứ kiểu bình thường kêu than chán chường thì chả bjo thấy được giúp đâu, chỉ khi nào bắt đầu lâm vào cảnh "đường cùng" rồi thì tự dưng lại có lối ra xuất hiện thôi :D. Vụ SHB cũng là 1 ví dụ điển hình đấy :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,802
Thành viên mới nhất
hb883net
Back
Bên trên