VietinBank - Làm việc tại đây có gì tốt?

Tháng 10 tới mình sẽ bắt đầu thử việc (Quan hệ Khách hàng Doanh nghiệp FDI) tại một CN ở TP.HCM (theo thông tin trên website chính thức của ngân hàng thì được xếp loại xuất sắc 2 năm liền).

Tham khảo thông tin trên UB thấy toàn than thở, nhiều chê bôi và rất hiếm hoi có bình luận tốt. Điều này làm mình vô cùng thắc mắc, nếu thực sự làm việc tại đây tệ đến thế thì mọi người đã bỏ/chuyển việc hàng loạt và rầm rộ rồi (điều đã không xảy ra). Vậy chắc hẳn phải có điều gì giữ chân các bạn chứ nhẩy? Đó là điều mình muốn biết.

Mời mọi người thoải mái vào bình luận, cả khen lẫn chê, nhưng khuyến khích mọi người cho biết điểm tốt (vì chê cũng đã nhiều) để mình và các tân VietinBanker có tinh thần phấn đấu ở một Big Bank "có vẻ" như là "trong muốn ra (nhưng vẫn ở mãi không chịu ra), ngoài muốn vô (nhưng vẫn bít lối không đường vào)"
.

Thén kìu èn quéo cầm!

Anh em ạ. Em làm tín dụng thì sao lại không hiểu rủi ro từ đâu. Nhưng nếu em vào được 1 CN tốt thì rủi ro cũng được hạn chế nhiều.

Do đoán mò tưởng tên anh là tên tắt của Jessica nên nhầm giới tính. Ai em só rì.

Ý em hỏi là ngoài những rủi ro đặc thù của công việc, riêng ở CTG còn có "rủi ro" gì khác không? (tỷ dụ như ở chỗ hiện tại của em thì 3 tháng failed là fired; trong ngân hàng thì toàn bà con dòng họ xa gần với nhau, mình thân cô thế cô nên dễ bị chèn ép...v.v...)

Có mấy chú chắc chưa làm Vietin bao giờ, :)) làm gì có chuyện "ngập trong tiền thưởng".
Có 1 ít để tiết kiệm là tốt lắm rồi.
Cái bạn bảo bơi trong tiền thưởng cũng làm vietin đó, với cn xuất sắc thì cuối năm nhận khoản quyết toán lương cũng là 1 khoản lớn đối với người đi làm mà, nói thế cũng có 1 phần chính xác.. nhưng trong năm thì cũng phải cày ác liệt lắm
Nay tính lương kiểu mới thì giờ lẹt đẹt rồi, chú nào mộng vô VTB lương cao 20 chai thì k có đâu :D

Nay

- - - Updated - - -

Do đoán mò tưởng tên anh là tên tắt của Jessica nên nhầm giới tính. Ai em só rì.

Ý em hỏi là ngoài những rủi ro đặc thù của công việc, riêng ở CTG còn có "rủi ro" gì khác không? (tỷ dụ như ở chỗ hiện tại của em thì 3 tháng failed là fired; trong ngân hàng thì toàn bà con dòng họ xa gần với nhau, mình thân cô thế cô nên dễ bị chèn ép...v.v...)
CTG sắp cho nghỉ việc 1 mớ rồi, có thể là đầu năm sau.. bởi vậy mới tuyển liên tục lọc máu đó

CTG sắp cho nghỉ việc 1 mớ rồi, có thể là đầu năm sau.. bởi vậy mới tuyển liên tục lọc máu đó

Vậy là phải xác định cày như trâu ngay tù đầu, Vietinbank là "The Dream Comes True" của mềnh, mềnh không muốn làm máu đen chứa CO2 bị lọc đâu...

Dạo này đang cắt giảm nhân sự,nhưng chủ yếu là để trẻ hóa đội ngũ thôi. Mà mình thấy đã vào thử việc thì hiếm khi bị out lắm, trừ trường hợp chả làm được cái gì :D

May mắn vào đc cn, đơn vị tốt, ko dính nhiều nợ xấu, có lãnh đạo trẻ, nhiệt huyết thì quá tốt. Chứ mà gặp chỗ có lãnh đạo chẳng xem nv ra gì, tư duy lạc hậu thì mệt mỏi lắm :D. Qua 1 thời gian làm, Mình nghĩ môi trường là quan trọng đầu tiên rồi đến lương :).

May mắn vào đc cn, đơn vị tốt, ko dính nhiều nợ xấu, có lãnh đạo trẻ, nhiệt huyết thì quá tốt. Chứ mà gặp chỗ có lãnh đạo chẳng xem nv ra gì, tư duy lạc hậu thì mệt mỏi lắm :D. Qua 1 thời gian làm, Mình nghĩ môi trường là quan trọng đầu tiên rồi đến lương :).

Chú HEO bức xúc quá :))

Mình không biết thế nào chứ mình thấy 1 số banker mình từng tiếp xúc của Agri có thái độ không thận thiện với khách hàng :3

úi mình cũng đồng ý nhiệt liệt với chú Heo ^^ hồi xưa nghĩ kiểu nào cũng đc miễn có tiền, sau này càng già càng tỉnh ngộ

đọc nhiều còm ment thấy có nhiều ẩn ý bởi vậy đôi khi phải chịu đựng biết được lòng người học được kinh nghiệm sống, học được cách sống điềm tĩnh thì mới có thể trưởng thành được

Hi, tui là 1 vietinbanker, nhờ cái ngày đầu mà Vietinbank áp dụng KPI để tính lương thì thấy thiên hạ ca thán ngập tràn, cũng tưởng tháo chạy hàng loạt ấy chứ.
Lý do mà bà con ráng bám trụ ở lại, thấy nhiêu ban cũng nêu ra rồi, những người có gia đình rồi đâu phải mún nghỉ là nghi được,
Lấy ví dụ từ suy nghĩ của bản thân mình đi, mính cũng mún đi nhưng phải hết năm đã, cồng hiền gần hết năm ròi,giờ nghỉ uổng lắm
Bạn làm vị trí chuyên viên FDI thì chắc làm CN ngon rồi, cũng ko phải lăn tăn lắm về lương, bàn làm nhiu, lợi nhuận nhìu thì thu nhập bạn cũng tương ứng thôi.
Có bạn gì ở trên hỏi CV QHKH lương bao nhiều?
Nay nhiều cấp bậc lương lắm, nhưng qhkh là cao nhất, người tệ nhất chắc được 6 triệu/ tháng, ....
lương mình chưa có tháng nào lên đc cái mức 6tr ấy cả :))
nói chung là tùy CN, tùy phòng. mình là QHKH mà lương còn thấp hơn mấy bạn kho quỹ vào cùng đợt

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,551
Thành viên mới nhất
clintblackmerch
Back
Bên trên