VietinBank - Làm việc tại đây có gì tốt?

Tháng 10 tới mình sẽ bắt đầu thử việc (Quan hệ Khách hàng Doanh nghiệp FDI) tại một CN ở TP.HCM (theo thông tin trên website chính thức của ngân hàng thì được xếp loại xuất sắc 2 năm liền).

Tham khảo thông tin trên UB thấy toàn than thở, nhiều chê bôi và rất hiếm hoi có bình luận tốt. Điều này làm mình vô cùng thắc mắc, nếu thực sự làm việc tại đây tệ đến thế thì mọi người đã bỏ/chuyển việc hàng loạt và rầm rộ rồi (điều đã không xảy ra). Vậy chắc hẳn phải có điều gì giữ chân các bạn chứ nhẩy? Đó là điều mình muốn biết.

Mời mọi người thoải mái vào bình luận, cả khen lẫn chê, nhưng khuyến khích mọi người cho biết điểm tốt (vì chê cũng đã nhiều) để mình và các tân VietinBanker có tinh thần phấn đấu ở một Big Bank "có vẻ" như là "trong muốn ra (nhưng vẫn ở mãi không chịu ra), ngoài muốn vô (nhưng vẫn bít lối không đường vào)"
.

Thén kìu èn quéo cầm!

Mình nghĩ nếu bạn bỏ tiền chạy việc thì còn phải lo lắng vấn đề này, chứ nếu đã chuẩn bị đi làm rồi thì cứ vào làm mấy tháng rồi biết ý mà. ko đc thì nhảy, nhảy ko đc thì cố ở lại mà chiến đấu

ở môi trường nào nó cũng có cái cơ hội và thách thức hết các bạn à, nếu có cơ hội thì tại sao ta không thử chứ.

Mình nghĩ nếu bạn bỏ tiền chạy việc thì còn phải lo lắng vấn đề này, chứ nếu đã chuẩn bị đi làm rồi thì cứ vào làm mấy tháng rồi biết ý mà. ko đc thì nhảy, nhảy ko đc thì cố ở lại mà chiến đấu

Nói chuyện chụp mũ nghe mất cảm tình nhỉ?

Mình thi vào đường hoàng. Đừng suy bụng ta ra bụng người nhé.

ở môi trường nào nó cũng có cái cơ hội và thách thức hết các bạn à, nếu có cơ hội thì tại sao ta không thử chứ.

Chắc chắn là mình sẽ làm, mình đã nộp đơn thôi việc ở ngân hàng hiện tại.

Chỉ là muốn mọi người đóng góp thông tin TỐT để có tinh thần phấn đấu (như đã nói từ đầu). Với lại mình muốn có cái nhìn toàn diện, khách quan, mình nghĩ không thể nào chỉ có cái KHÔNG ĐƯỢC, chẳng qua là cái ĐƯỢC chưa được đề cập nhiều nên lập chủ đề này.

Cảm ơn bạn đã khích lệ nhé.

Chắc chắn là mình sẽ làm, mình đã nộp đơn thôi việc ở ngân hàng hiện tại.

Chỉ là muốn mọi người đóng góp thông tin TỐT để có tinh thần phấn đấu (như đã nói từ đầu). Với lại mình muốn có cái nhìn toàn diện, khách quan, mình nghĩ không thể nào chỉ có cái KHÔNG ĐƯỢC, chẳng qua là cái ĐƯỢC chưa được đề cập nhiều nên lập chủ đề này.

Cảm ơn bạn đã khích lệ nhé.
Um nếu vậy chúc ban luôn có 1 công việc tốt và gặp nhìu may mắn trong công việc nhé bạn.

Ý kiến là vầy:
VietinBank đúng như anh viethungkieu (hình như là 1 VietinBanker đương nhiệm) là mới tuyển thêm vị trí QHKH FDI. Vị trí này mới, nên chỉ mới "thí điểm" ở 1 số CN, mà hầu hết các CN đc chọn "thí điểm" đợt này đều là những CN top rồi, nên thông tin bạn nắm về CN này (có lẽ là thuộc loại tốt, xuất sắc) là khá chính xác. Mà bạn cũng thi đậu vị trí này là giỏi đấy, nên mình chúc mừng bạn.
Từ đó mà thấy, nếu bạn làm ở CN tốt của Vietinbank thì ko fai lo lắm về chế độ đãi ngộ. Lương có thể ko cao lắm, ko dư dả để gửi TK tích lũy sau này :D nhưng cũng ko tệ, đặc biệt là đến tết, cuối năm thì tha hồ "bơi trong tiền thưởng". Công việc thì cũng theo đó thôi, muốn nhận thưởng nhiều thì bạn cứ làm đến 8-9h tối nhé.
Còn bạn thắc mắc là vì sao ko thấy nhiều người ra hả, thì mình nói rồi đó, những người ở CN tốt cứ nghĩ đến số tiền thưởng tết cuối năm thì lại có động lực, bò ra mà làm. Còn những người ở CN kém thì sợ ko kiếm dc công việc khác (nhất là trong thời điểm các NH giảm nhân sự như hiện nay) nên fai tiếp tục "bấu víu" vào.
Đôi điều hóng hớt dc, bạn có thể tham khảo.

Ý kiến là vầy:
VietinBank đúng như anh viethungkieu (hình như là 1 VietinBanker đương nhiệm) là mới tuyển thêm vị trí QHKH FDI. Vị trí này mới, nên chỉ mới "thí điểm" ở 1 số CN, mà hầu hết các CN đc chọn "thí điểm" đợt này đều là những CN top rồi, nên thông tin bạn nắm về CN này (có lẽ là thuộc loại tốt, xuất sắc) là khá chính xác. Mà bạn cũng thi đậu vị trí này là giỏi đấy, nên mình chúc mừng bạn.
Từ đó mà thấy, nếu bạn làm ở CN tốt của Vietinbank thì ko fai lo lắm về chế độ đãi ngộ. Lương có thể ko cao lắm, ko dư dả để gửi TK tích lũy sau này :D nhưng cũng ko tệ, đặc biệt là đến tết, cuối năm thì tha hồ "bơi trong tiền thưởng". Công việc thì cũng theo đó thôi, muốn nhận thưởng nhiều thì bạn cứ làm đến 8-9h tối nhé.
Còn bạn thắc mắc là vì sao ko thấy nhiều người ra hả, thì mình nói rồi đó, những người ở CN tốt cứ nghĩ đến số tiền thưởng tết cuối năm thì lại có động lực, bò ra mà làm. Còn những người ở CN kém thì sợ ko kiếm dc công việc khác (nhất là trong thời điểm các NH giảm nhân sự như hiện nay) nên fai tiếp tục "bấu víu" vào.
Đôi điều hóng hớt dc, bạn có thể tham khảo.

Cảm ơn bác nhiều nhé.

Mấy bạn cho minh hỏi lương CV QHKH ở chi nhánh 2 của vietibank? Và có ai biết môi trường làm việc ở đó như thế nào ko?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên