VietinBank - Làm việc tại đây có gì tốt?

Tháng 10 tới mình sẽ bắt đầu thử việc (Quan hệ Khách hàng Doanh nghiệp FDI) tại một CN ở TP.HCM (theo thông tin trên website chính thức của ngân hàng thì được xếp loại xuất sắc 2 năm liền).

Tham khảo thông tin trên UB thấy toàn than thở, nhiều chê bôi và rất hiếm hoi có bình luận tốt. Điều này làm mình vô cùng thắc mắc, nếu thực sự làm việc tại đây tệ đến thế thì mọi người đã bỏ/chuyển việc hàng loạt và rầm rộ rồi (điều đã không xảy ra). Vậy chắc hẳn phải có điều gì giữ chân các bạn chứ nhẩy? Đó là điều mình muốn biết.

Mời mọi người thoải mái vào bình luận, cả khen lẫn chê, nhưng khuyến khích mọi người cho biết điểm tốt (vì chê cũng đã nhiều) để mình và các tân VietinBanker có tinh thần phấn đấu ở một Big Bank "có vẻ" như là "trong muốn ra (nhưng vẫn ở mãi không chịu ra), ngoài muốn vô (nhưng vẫn bít lối không đường vào)"
.

Thén kìu èn quéo cầm!

có thông báo rồi người ơi,ox mình đang làm bên đó mà,bắt đầu thứ 7 tuần này nghỉ rồi,giảm 18% lương
Bạn ơi công văn nghỉ T7 có nói j đến việc giảm 18 % lương đâu nhỉ, mà thật ra là giảm rồi, nhưng bù lại là phần trợ cấp đắt đỏ theo khu vực mà --> ko thay đổi

Bạn ơi công văn nghỉ T7 có nói j đến việc giảm 18 % lương đâu nhỉ, mà thật ra là giảm rồi, nhưng bù lại là phần trợ cấp đắt đỏ theo khu vực mà --> ko thay đổi
ủa bạn nghĩ sao mà cho bạn nghỉ mà k giảm lương vậy bạn?nếu giảm mà lại nghỉ t7 thì cái đó là tăng lương hơi bị nhiều đó,ox mình làm HO mà

Thôi, các bạn Vietinbanker mới là "tin đồn" bị giảm lương mà đã cự nự thế. Thu nhập của các bạn nhân viên ở nhiều CN là cao ngang với trưởng phó phòng của nhiều NH khác rồi đấy (lưu ý, mình nói "thu nhập", tức là tính cả thưởng các dịp trong năm và nhất là thưởng tết đấy nhé, chứ lương Vietin thì mình cũng quen nhiều người trong ấy, họ cam đoan là lương cũng ngang nhiều NH khác thôi, chỉ có đến tết là ấm no cho cả năm). Bây h bớt chút xíu lương lại để "đồng cảm" với các anh em NH khác lương 5-6tr, thưởng tết 1-2tr đi chứ.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back
Bên trên