NH.Nước ngoài VID Publick Bank, Head Office Hanoi tuyển dụng Operational Staff

thế chắc mình tạch rồi, mình chả bị hỏi tý gì về nghiệp vụ
Em được 2 chị NVon hỏi cung, Chị hỏi cũng ít, biết em dân FTU chẳng có tí kiến thức treasury nên hỏi nghiệp vụ cơ bản, và biết em chưa ra trường nên time pv cũng khá ngắn, --->99% tạch

Em được 2 chị NVon hỏi cung, Chị hỏi cũng ít, biết em dân FTU chẳng có tí kiến thức treasury nên hỏi nghiệp vụ cơ bản, và biết em chưa ra trường nên time pv cũng khá ngắn, --->99% tạch

Em ơi, hai chị bên Treasury hỏi những câu gì liên quan đến treasury thế?

treasury là cái nghiệp vụ khó nhằn nhất. bạn mới ra trường mà đã được các anh chị nhắm cho phòng này cũng ghê gớm đấy

Em ơi, hai chị bên Treasury hỏi những câu gì liên quan đến treasury thế?
Anh, chị cứ đọc bài lý thuyết về treasury sẽ trả lời hết, những câu lý thuyết kiểu em biết nguồn vốn làm j, etc...
treasury là cái nghiệp vụ khó nhằn nhất. bạn mới ra trường mà đã được các anh chị nhắm cho phòng này cũng ghê gớm đấy
He3, 3 tháng nữa mới ra anh ợ, :D

Anh ơi, cho em hỏi thêm tí là Operational staff không nói rõ nghiệp vụ j, thế người ta căn cứ vào mình mạnh cái j để phân vào đó, hay đợt này phòng j đang thiếu người thì tuyển hả anh, à, ở đây không có phòng thanh toán quốc tế hả anh? Em chỉ biết mỗi cái đó, hix hix

- - - Updated - - -
phòng thanh toán quốc tế bên anh nó gọi là cái gì như Correspondent Banking Dept (CBD) đó e.
Anh ơi, cho em hỏi luôn là ngày trước anh được hỏi những j, xoay quanh nghiệp vụ nhiều không ạ, với sếp người Mã lai hỏi hả anh, tiếng anh có dễ nghe không hả anh :-D
Thường chỉ trưởng phòng interview thui e, toàn người Việt cả, a dốt E nên cũng ko bít là có dễ nghe hay ko?;)), đùa chứ các sếp thân thiện lắm, ko nói đc E thì ta nói V :)

Em thì chắc tạch rồi, nghe phong phanh là Vid tuyển được người rồi đấy

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back