NH.Nước ngoài VID Public Bank tuyển dụng Nhân viên tín dụng tại Sở giao dịch (Hà Nội) [15.05.2013]

Anh em cứ làm đi, bổ sung sau. Hồi tháng 3 mình thi vào HO của Vid, tới vòng cuối nhưng không may mắn, nên vừa rồi được Vid sở giao dịch gọi đi phỏng vấn vị trí này (trước khi đăng tuyển tin này), T muốn làm Thanh toán,nên không phù hợp.
Về test, thì ôn tiếng anh thật kỹ vào, mà thực ra không quá khó đâu (bản thân thấy vậy).
Interview thì 2 câu đầu tiếng anh, còn lại tiếng việt :D
Gudluck

Có nên nộp ko ta, hồ sơ có phải là rác đâu, bắt làm đến là lắm giấy tờ, lại còn ko trả lại

Uhm, cái vị trí địa lí và điều kiện tự nhiên như thế này thì chắc chỉ có UV tốt nghiệp khoa England thôi nhỉ, chứ trình độ ta của mình thì ko ok rồi

Các bạn trẻ cứ tự tin lên đi, ngân hàng này vào độ ổn định cực cao, một khi đã vào rồi thì rất rất hiếm khi bị nghỉ việc, đa phần nhân viên vid tự xin nghỉ là chính, họ thăng chức cho bạn theo năm kinh nghiệm và hiệu quả cống hiến, ngoài ra lương lúc mới vào sẽ làm 300USD chưa kể phụ cấp linh tinh cho mọi vị trí. Làm từ thứ 2 - 6, nghỉ thì ko muộn như ngân hàng TMCP, một vấn đề nữa là tương lai nó sẽ là ngân hàng nước ngoài, lương sẽ cao hơn nhiều đấy. Thi vào không quá khó đâu, bạn nào khá tiếng anh là ổn nhé, nghiệp vụ vừa phải, vào họ sẽ đào tạo, cố lên các mọi người!

Háo hức quá, đa phần sv Việt Nam mình nghiệp vụ tương đối vững vàng nhưng tiếng anh chưa okie lém, hơn nữa cũng e dè. Thui cứ đâm đơn vô, ko thành công cũng thành nhân :D

Mọi người cứ cố gắng thử sức đi, t thấy câu hỏi cũng không quá khó, vững tiếng anh tí là okie, mình đã pv rồi nên m biết :D

. Sơ yếu lý lịch tiếng Việt có xác nhận bởi cơ quan có thẩm quyền và sơ yếu lý lịch bằng tiếng Anh
. Giấy khám sức khỏe; bản sao công chứng chứng minh thư, hộ khẩu, bằng tốt nghiệp đại học, bảng điểm và các văn bằng, chứng chỉ liên quan
. Hồ sơ không trúng tuyển miễn trả lại

Mấy cái trên thôi, đã tốn khối tiền rồi mà còn Miễn trả thì bố thằng nào muốn làm! Cái NH này tuyển dụng kiểu nóng hổi ăn ngay cho ròn ấy mà
Sao họ ko làm kiểu sơ tuyển rồi yêu cầu thông tin sau, có phải tốt hơn cho UV trong thời kì khủng hoảng ntn ko nhỉ :D

Mấy giấy tờ đó cũng không tốn mấy đâu(10k đến 20k thôi), cậu ngại gì. Đến nộp hồ sơ mà cũng ngại thì mong gì đỗ. Bên VID chỉ tuyển khi thiếu người thôi, chứ không phải tuyển hàng loạt nên chỉ nhận hồ sơ trực tiếp. Ngân hàng mất công sức thời gian đọc giấy tờ hồ sơ của bạn(rất nhiều-như bạn nói)để sơ loại thì bạn tiếc gì.Hơn nữa bạn đang là người đi tìm việc mà.

Các bạn trẻ cứ tự tin lên đi, ngân hàng này vào độ ổn định cực cao, một khi đã vào rồi thì rất rất hiếm khi bị nghỉ việc, đa phần nhân viên vid tự xin nghỉ là chính, họ thăng chức cho bạn theo năm kinh nghiệm và hiệu quả cống hiến, ngoài ra lương lúc mới vào sẽ làm 300USD chưa kể phụ cấp linh tinh cho mọi vị trí. Làm từ thứ 2 - 6, nghỉ thì ko muộn như ngân hàng TMCP, một vấn đề nữa là tương lai nó sẽ là ngân hàng nước ngoài, lương sẽ cao hơn nhiều đấy. Thi vào không quá khó đâu, bạn nào khá tiếng anh là ổn nhé, nghiệp vụ vừa phải, vào họ sẽ đào tạo, cố lên các mọi người!

Chị hongminh 899 làm ở Vid à, chị làm ở phòng nào vậy ạ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,721
Thành viên mới nhất
Thanh tâm902
Back