Vị trí HTTD hay TTQT khi mới ra trường?

hongquan1201

Thành viên
Chào các anh, các chị, :D
Hiện tại em đang là sinh viên năm 3, trước em có lập thread tư vấn về vị trí TTQT và em rất muốn apply sau khi tốt nghiệp.:eek: Dự định sắp tới của em là học thêm khoá nghiệp vụ TTQT của UB để trau dồi thêm kiến thức, kỹ năng....:rolleyes: Dạo gần đây thì em có đảo qua các tin tuyển dụng và "lội page" các bài viết về vị trí này, thì em thấy mù mịt quá. Còn về vị trí HTTD thì em cũng được biết là vị trí nhiều cơ hội cho sinh viên mới ra trường (tất nhiên là phải đáp ứng được nhu cầu nhà tuyển dụng). Vậy anh, chị có thể tư vấn giúp em về hướng đi được không ạ? Em xin cảm ơn các anh, các chị nhiều. ;)

Thì e cứ đi học ub vài khoá, cả thanh toán và hỗ trợ tín dụng, theo dõi topic tuyển dụng của các ngân hàng thường xuyên. Mình cứ chuẩn bị sẵn sàng khi nào có nơi tuyển là apply ngay. Thanh toán có tuyển mơis ra trường mà, cứ chiến ào đi, mất j đâu

TTQT thường sẽ đòi hỏi ở bạn sự tỉ mỉ, cẩn thận, cực kì cẩn thận và có tư duy luật 1 tí. Mới ra trường vẫn tuyển vô tư bạn nhé

Thì e cứ đi học ub vài khoá, cả thanh toán và hỗ trợ tín dụng, theo dõi topic tuyển dụng của các ngân hàng thường xuyên. Mình cứ chuẩn bị sẵn sàng khi nào có nơi tuyển là apply ngay. Thanh toán có tuyển mơis ra trường mà, cứ chiến ào đi, mất j đâu
Dạ, thật sự thì đọc cmt của anh/chị thì em thấy bản thân cần phải nổ lực hơn nữa, và em cũng xin chân thành cảm ơn anh/chị rất nhiều.

TTQT thường sẽ đòi hỏi ở bạn sự tỉ mỉ, cẩn thận, cực kì cẩn thận và có tư duy luật 1 tí. Mới ra trường vẫn tuyển vô tư bạn nhé
Dạ, tính em thì đó giờ kĩ nên em thấy mình cũng hợp với vị trí này, và trau dồi được tí kiến thức, cảm ơn anh/chị nhiều, chúc anh/chị sức khoẻ.

• Like
Reactions: apu

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,661
Thành viên mới nhất
eetv