Agribank [Very HOT] Agribank thông báo tuyển dụng 823 nhân sự ở nhiều vị trí (Tín dụng, Kế toán, GDV, TTQT..)

Ban nào có đề về TTQT copy vao trang nay đi, trang khác co mà mình tim ko ra
Coppy :)
Đề gồm 2 phần: Tự luận 60đ, Trắc nghiệm 40đ
câu 1 là Nêu khái niệm của Kế toán ngân hàng, nhiêm vụ của KTNH (15đ)
câu 2 là Những chi phí nào không được phép tính vào chi phí của đơn vị? (10đ)
câu 3 mới liên quan: nêu khái niệm của tỷ giá hối đoái giao ngay, kỳ hạn và hoán đổi (15đ)
câu 4 là tình huống, đại ý là trong thời hạn L/C còn hiệu lực thì người thụ hưởng có được quyền thay thế chứng từ sai sót bằng chứng từ khác hay không. giải thích (10đ)
Câu 5 là bài tập về tỷ giá hối đoái (10đ), cho tỷ giá USD/SGD, USD/JPY, bảo đổi từ SGD sang JPY (10đ)

Mặc dù tớ ghét cái thói ba hoa của bác LIEUTO, nhưng lần này bác ấy đúng đấy bạn à, môn nào tớ k biết chứ td kv3 tớ mới thi hồi sáng, riêng về phần thẩm định tài sản, các biện pháp giám sát td ... Tớ chắc chắn bạn nào chưa đi làm sẽ k nói hết ý dc, riêng tớ lúc sáng phang mỏi cả tay
bạn có tài liệu gì học đó? cho mình xin với

e chuẩn bị thi KV1, bác nào có tài liệu gì thì cho e ké với ạ, lý thuyết nó bao la quá, nhét mãi k hết đc ạ...!

Lãi thu vào tài khoản: 702001 "Thu lãi cho vay ngắn hạn"
Phí thu vào tài khoản: 719009 "Thu khách - DV không chịu thuế"
Nói chung chỉ cần ghi tài khoải cấp 2, rồi ghi tài khoản chi tiết : (VD: Có TK 719 "Chi tiết tài khoản: Thu phí trả nợ trước hạn" thì không ai bắt bẻ và yên tâm lài chính xác
đề bài có yêu cầu hạch toán đâu các bác

Truoc khi thi minh da canh bao cac thi sinh: luu y khi hoi ve cac van de chung thi ap dung van ban cua bo tai chinh: de thi khu vuv 2 ve nguyen tac lap bang can doi ke toan: thuc hien theo chuan muc ke toan viet nam va thong tu 200/2014 cua Bo tai chinh, cai nay kho cho nhung ai khong hoc
nhưng mà có đọc thì làm sao mà nhớ hết đc mấy trăm điều để mà làm bài thi đây ah bac lieuto ơi!

Làm CBTD ít nhât cũng quản vài đơn vị: đều phải làm từ A đến Z: khi làm báo cáo thâm đinh, phải làm gần như 100% các bài toán để tìm ra kết quả cho vay hay không cho vay, neu đi thi cứ thực tế mà trả lời cũng được 60% yêu cầu.
Anh cho em hỏi ROA tính như thế nào vậy ? Trong giải đề thì lấy EAT để tính, còn trong sách giáo khoa thì dùng "LN trước thuế và sau lãi" ?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,731
Thành viên mới nhất
Lưu Nguyệt
Back
Bên trên