Agribank [Very HOT] Agribank thông báo tuyển dụng 823 nhân sự ở nhiều vị trí (Tín dụng, Kế toán, GDV, TTQT..)

Ôi cái bảng của bác TO, ĐẸP quá nhưng em xin phép bình loạn một tí :p:
1. Yêu cầu tính lãi, lỗ của cả dự án nên em nghĩ k cần phải quan tâm thu nợ khi nào
2. Em không thấy chi phí thuê đất trong bảng của bác
Nếu là em, em làm cái bảng BÉ BÉ, XẤU XẤU tính nguyên lợi nhuận sau thuế rồi em cộng hết vào trừ đi chi phí thuê đất thế là ra cái lỗ, ý nhầm cái lãi :D
sao lại phải tính ra lnst rồi mới trừ đi tiền thuê đất, tiền thuê đất mình cho luôn vào chi phí đi chứ. Cứ coi như chi phí trả trước chưa phân bổ vậy!
anh LIEUTO oi, bài này nhỡ người ta cho thời gian thực hiện dự án là 4 năm thôi, khấu hao hết trong 4 năm, tuổi thọ 5 năm thì kệ thôi. Em không đi thi nên cũng không biết chi tiết cụ thể đề bài lắm. Em coppy của các bạn chia sẻ thôi.

mình cũng nghĩ như bạn quangpv ý, nhưng mình nghĩ là nên rính ra ngân lưu ròng rồi tìm npv để biết đc chính xác dòng tiền lãi/ lỗ mà dự án mang lại

Sai bet: phan co ky han tinh 3 thang tron 1 lan, sang nay inh gui ket qua roi sa gio bay dau mat phai lam lai:

.+Ngày 20/04 - 20/07 là 3T, TL= 100.000.000 *5.4%/12*3=1.350.000
Nhap lai vao goc =101.350.000
+ ngày 20/7 -20/10 là 3T, TL= (101.350.000*5.4%/12*3=1.368.225
Nhap lai vao goc =102.718.225
+ ngày 20/10-31/10 là 11 ngày, TL =( 102.718.225*11*1.2%/360= 37.663
Tiền lãi KH nhận là: 2.755.888
anh có nghĩ phải phân ra lãi trả trước và lãi trả sau không? Vì đề không nói gì vụ trả trước hay sau cả :)

1. Yêu cầu tính lãi, lỗ của cả dự án nên em nghĩ k cần phải quan tâm thu nợ khi nào
Nếu là em, em làm cái bảng BÉ BÉ, XẤU XẤU tính nguyên lợi nhuận sau thuế rồi em cộng hết vào trừ đi chi phí thuê đất thế là ra cái lỗ, ý nhầm cái lãi :D

Lam choi ay ma, ko tinh thu no lam sao tinh lai vay

mình cũng nghĩ như bạn quangpv ý, nhưng mình nghĩ là nên rính ra ngân lưu ròng rồi tìm npv để biết đc chính xác dòng tiền lãi/ lỗ mà dự án mang lại
Người ta hỏi lãi lỗ của dự án chứ có hỏi NPV đâu mà tính? Mà muốn tính cũng không tính được vì không có lãi suất hoàn vốn, còn nếu bạn định lấy lãi suất cho vay làm lãi suất hoàn vốn thì bạn đã nhầm!

Chi phi lien quan den dat dai: Co the la cai bay, cai nay minh chua ro lam, thue dat thi tra hang nam hoac tra het bai ko ro

Người ta hỏi lãi lỗ của dự án chứ có hỏi NPV đâu mà tính? Mà muốn tính cũng không tính được vì không có lãi suất hoàn vốn, còn nếu bạn định lấy lãi suất cho vay làm lãi suất hoàn vốn thì bạn đã nhầm!
Theo bạn tính lãi lô của dự án thì tính như nào???

sao lại phải tính ra lnst rồi mới trừ đi tiền thuê đất, tiền thuê đất mình cho luôn vào chi phí đi chứ. Cứ coi như chi phí trả trước chưa phân bổ vậy!
anh LIEUTO oi, bài này nhỡ người ta cho thời gian thực hiện dự án là 4 năm thôi, khấu hao hết trong 4 năm, tuổi thọ 5 năm thì kệ thôi. Em không đi thi nên cũng không biết chi tiết cụ thể đề bài lắm. Em coppy của các bạn chia sẻ thôi.

Cai nay co the minh sai: ko quan tam den chi phi co lien quan dat dai, gai kho hieu qua: Neu hach toan vao Gia tri quyen su dung dat thi khong phai khau hao, ko ro no la chi phi gi, co duoc hach toan vao chi phi DN hay ko

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,527
Thành viên mới nhất
ngoctai1312
Back
Bên trên