Agribank [Very HOT] Agribank thông báo tuyển dụng 823 nhân sự ở nhiều vị trí (Tín dụng, Kế toán, GDV, TTQT..)

Giấy biên nhận hồ sơ có đóng dấu Ngân hàng không các bạn? Mình chẳng có dấu đỏ nào?? :(

Mình cũng Bình Thuận nè, bạn cho hỏi giấy biên nhận hồ sơ của bạn có dấu đỏ không, mình không có, sợ lên nó không cho đi thi nữa...

Không bạn ạ. Dịch vụ chiết khấu, tài chiết khấu không thuộc đối tượng chịu thuế VAT
Ừ, trong sách ng ta làm cũng k có phần hạch toán thuế, nh mà t gặp 1 bài ntn nên phân vân:
KH Y đề nghị chiết khấu các GTCG , tổng MG 200 tr, giá trị hiện tại hóa của của các GTCG là 180 tr, phí hoa hồng là 0,22% (gồm VAT) trên MG, NH đồng ý. KH yêu cầu chuyển tiền vào TK tiền gửi thanh toán

Bạn thehaopy vừa đưa lên cấu trúc đề thi trên là đề thi kiểm tra kiến thức của CB CNV Agribank trong mấy năm gần đây, mình nghĩ các bạn chỉ nên tham khảo thôi, kiến thức các bạn phải nắm chắc những phần đã được dào tạo cơ bản về tín dụng, TTQT, Kế toán NH, dịch vụ

Ừ, trong sách ng ta làm cũng k có phần hạch toán thuế, nh mà t gặp 1 bài ntn nên phân vân:
KH Y đề nghị chiết khấu các GTCG , tổng MG 200 tr, giá trị hiện tại hóa của của các GTCG là 180 tr, phí hoa hồng là 0,22% (gồm VAT) trên MG, NH đồng ý. KH yêu cầu chuyển tiền vào TK tiền gửi thanh toán
Khoản phí hoa hồng khi ngân hàng cung cấp dvu có chịu Vat nhé!! còn đối vs khoản lãi từ nghiệp vụ ck thì ko chịu vat ⌒.⌒

Bạn thehaopy vừa đưa lên cấu trúc đề thi trên là đề thi kiểm tra kiến thức của CB CNV Agribank trong mấy năm gần đây, mình nghĩ các bạn chỉ nên tham khảo thôi, kiến thức các bạn phải nắm chắc những phần đã được dào tạo cơ bản về tín dụng, TTQT, Kế toán NH, dịch vụ
Bạn ơi cho mình hỏi vậy là thi tự luận hay trắc nghiệm vậy bạn, hay đề vừa ra trắc nghiệm vừa tự luận

Các khoản thu nhập, chi phí của NHTM mang tính chất trả lãi huy động vốn, thu lãi cho vay không thuộc đối tượng chịu thuế GTGT

có bạn nào thi pháp chế kg ah? chỉ toàn thấy kế toán vs tín dụng thôi. hoang mang quá chẳng biết ôn j T_T

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên