Agribank [Very HOT] Agribank thông báo tuyển dụng 823 nhân sự ở nhiều vị trí (Tín dụng, Kế toán, GDV, TTQT..)

theo tin nội bộ như mấy bạn nói thì vài ngày nữa thi rồi, CN mình cũng bảo ngày 8 có kq, vậy mà tới giờ thậm chí mình có đạt hay ko cũng k biết nữa, K phải suy nghĩ tiêu cực chứ mấy bạn con em quen biết là chắc suất có trong ds rồi, thoải mái ôn luyện. còn dân đen thì hóng từng ngày, tinh thần đâu mà học cho vô, học trong tâm trạng ko biết được gì ko mệt mỏi lắm!!!
Cố ôn đi bạn. Biết đâu mình may mắn thì sao.

Se

Sẽ có thông báo trên web. Chứ ko cần chạy lên đâu bạn. Khu vực 4 thi cuối cùng mà lo j :)
Jo bạn chạy lên hỏi họ cũng ko trả lời cho bạn đâu :) ở nhà ôn bài đi.
Cu theo thong bao trong bien nhan hoso ma lam theo , dung non nong qua, on thi la chinh

Bên Agribank tính ngày tròn tháng theo thực tế: ví dụ gửi ngày 12/3/2015 thì 12/4/2015 được tính tròn 1 tháng, số ngày lẻ thì cứ lấy ngày đầu bỏ ngay cuối là đúng, mẹo hay: sử dụng Excel làm tính trừ: Vi dụ: (5/9/2015-12/8/2015=24 ngày)
Trường hợp ngân hàng tính lãi dự chi thì có tính ngày cuối ko ạ, ví dụ từ 25/4 - 27/5 là 33 ngày, phải không a ? đến ngày 27/5 khách hàng vẫn chưa rút tiền ạ

Trường hợp ngân hàng tính lãi dự chi thì có tính ngày cuối ko ạ, ví dụ từ 25/4 - 27/5 là 33 ngày, phải không a ? đến ngày 27/5 khách hàng vẫn chưa rút tiền ạ
Mình không hiểu cẩu hỏi của bạn lắm, nhưng mình nói thế này, ví dụ ngày gửi là ngày 25/4 mà đề bài không nói gì thêm thì tới ngày 25 hàng tháng sẽ dự trả
Còn nếu ngày 27/5 khách hàng tới rút trước hạn thì tính lãi ko kỳ hạn bt 32 ngày
Còn như bạn nói ngày 27/5 khách chưa rút thì làm bt thôi, ví dụ khách gửi tiết kiệm 1 tháng nhày 25/5 lãi nhập gốc, rồi tính tiếp

1 ứng viên Thái Nguyên chia sẻ* tớ ko biết lịch thi KV1 ntn, nhưng chi nhánh t phỏng vấn 4/11, hẹn 6/11 có kết quả, t đã xem họ dán ở chi nhánh :) 45 người pv, lấy 27 người ;)..... *
Vì chưa học môn KTNH ., giờ ôn thấy chật vật quá, ai muốn lập nhóm ôn chung ko , xin vote :D:D:D

mn giúp mình NV này với:
Tại NHTMCP Phương Đông trong ngày 02/06/X phát sinh các nghiệp vụ kinh tế sau:
  1. Phát hành trái phiếu có chiết khấu dưới dạng lãi tính sau thu bằng tiền mặt là 4.995.000đ, tổng mệnh giá của trái phiếu là 5.000.000đ
  2. Ông Nguyễn Văn An nộp sổ tiền gửi tiết kiệm 3 tháng 20.000.000đ, lãi suất 0.70% tháng trả hàng tháng yêu cầu rút cả vốn lẫn lãi. Ông An chưa rút tiền lãi lần nào
  3. Ông Lại Văn Bảo nộp sổ tiền gửi tiết kiệm không kỳ hạn yêu cầu tất toán tài khoản. Nội dung sổ:
- Ngày 3/3: Nộp 170.000.000đ
- Ngày 8/3: Nộp 20.000.000đ
- Ngày 20/3: Rút 50.000.000đ
- Ngày 07/05: Rút 100.000.000đ
Yêu cầu: Xử lý và định khoản các nghiệp vụ kinh tế phát sinh.
Cho biết:
- NH áp dụng lãi suất tiền gửi không kỳ hạn 0.3% tháng
- NH áp dụng phương pháp dự thu, dự chi lãi vào cuối mỗi tháng
- Khách hàng không nhận lãi khi đến hạn sẽ được nhập vào vốn gốc.

1 ứng viên Thái Nguyên chia sẻ* tớ ko biết lịch thi KV1 ntn, nhưng chi nhánh t phỏng vấn 4/11, hẹn 6/11 có kết quả, t đã xem họ dán ở chi nhánh :) 45 người pv, lấy 27 người ;)..... *
Vì chưa học môn KTNH ., giờ ôn thấy chật vật quá, ai muốn lập nhóm ôn chung ko , xin vote :D:D:D
đã có người lập nhóm ôn kế toán ở trên rồi ấy bạn ơi

Tiện thể anh LieuTo vs các bạn thảo luận luôn chỗ này
Ví dụ từ 25/4-27/5 là 32 ngày (tháng 4 có 30 ngày)
Thế từ ngày 25/5-27/6 là bn ngày thế ??? (tháng 5 có 31 ngày)
Còn 1 chỗ nữa: ví dụ ngày 1/5 Kh A tới gửi tiết kiệm kỳ hạn 3th, số tiềm 50tr, lãi suất 0,9%/thg. Lãi không kỳ hạn là 0,3%/thang. Ngày 16/7 khách tới rút tiền
Mình tương đối băn khoăn chỗ tính lãi, có 2 luồng tính thế này
Do tới rút trc hạn nên hưởng lãi ko kỳ hạn 0,3%/tháng
Tính lãi trả
Cách 1: 50Tr x 0,3% x 2 tháng + 50trd x 0,3% x 15/30
Cách 2: 50tr x (0,3%/30) x 76ngayf
Như bt bài tập sẽ cho lãi không kỳ hạn theo tháng mặc định là 30 ngày, ví dụ tính theo cách 2 sẽ bao gồm tháng 5 có 31 ngày nên ra 76 ngày mình thấy ko ổn, mình vẫn nghiêng về cách 1
Chả lẽ như trên í chỗ 25/4-27/5 mọi người là 32 ngày thì tính lãi không kì hạn = Số tiền x (lãi suât/30ngày) x 32 ngày chăng ????

Lãi dự chi chỉ còn tồn tại trên lý thuyết thôi, sách dạy sao mình làm vậy.
Thực tế lãi dự chi chạy vào ngày khóa sổ cuối tháng và ngày mở sổ đầu tháng lại hoàn lại, và hoàn toàn tự động. Các thầy hình như không theo kịp sự phát triển của công nghệ TT trong NHTT hoặc là các bạn đọc tài liệu cũ, hiện nay việc chạy lãi dự thu, dự chi tại NHTM khi khóa sổ cuối tháng người ta mới làm, không ai chạy dở chừng.
Và khi hạch toán chi trả cho khách hàng các NHTM đều hạch toán vào chi phí: không có chuyện từ ngày này đến ngày này thì trả cho KH từ dự chi, từ ngày này đến ngày này trả từ chi phí.
Vì vậy bạn cứ giở giáo trình ra xem lại, sách day sao mình làm vậy cho đỡ mệt.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,669
Thành viên mới nhất
topgamebaidoith
Back
Bên trên