Agribank [Very HOT] Agribank thông báo tuyển dụng 823 nhân sự ở nhiều vị trí (Tín dụng, Kế toán, GDV, TTQT..)

Bồ àh~~ câu c người ta ko dự trả thì càng dễ rồi..Khi người ta đến hạch toán thẳng vào chi phí số tiền lãi thực chi ko cần phải thoái chi nữa ^^

Ừ. Ý là nếu trả lãi sau thì có phải là lãi sẽ được nhập gốc hàng tháng, được 3 tháng như thế, chỉ đến tháng thứ 4 rút trước hạn mới bị ăn lãi KKH. Còn nếu lĩnh lãi hàng tháng thì mới hạch toán thẳng vào chi trả lãi và xuất tiền, thế thì có phải là thằng trả lãi sau lợi hơn bao nhiêu không. Hay mềnh lại sai hiểu toét rồi. Đúng không babe :D. Cái này gọi là gì (thực chi/ lãi nhập gốc/ lãi cộng dồn ???)chứ không phải tích số à :D :D:D:D. Babe biết kết quả chưa? Qua vòng gửi xe không?

Ừ. Ý là nếu trả lãi sau thì có phải là lãi sẽ được nhập gốc hàng tháng, được 3 tháng như thế, chỉ đến tháng thứ 4 rút trước hạn mới bị ăn lãi KKH. Còn nếu lĩnh lãi hàng tháng thì mới hạch toán thẳng vào chi trả lãi và xuất tiền, thế thì có phải là thằng trả lãi sau lợi hơn bao nhiêu không. Hay mềnh lại sai hiểu toét rồi. Đúng không babe :D. Cái này gọi là gì (thực chi/ lãi nhập gốc/ lãi cộng dồn ???)chứ không phải tích số à :D :D:D:D. Babe biết kết quả chưa? Qua vòng gửi xe không?
qua rồi qua rồi ⌒.⌒đây là người ta gửi 6 tháng nên hàng tháng ko đc nhập gốc đâu..TH lĩnh lãi hàng tháng rồi rút trc hạn thì vẫn thực hiện thoái chi lãi ko cÓ đằng nào lợi hay thiệt hơn đâu *^^*

Mấy bạn ơi chỉ cho mình
1) Cách xác định số ngày tính lãi dự chi và trả lãi trong huy động vốn
2) Cách xác định số ngày dự thu lãi và Thu lãi vay trong hoạt động tín dụng
Mình cảm ơn các bạn, lúc mình giải bài tập có nhiều cách tính khác nhau nên mình băn khoăn, tính sai số ngày coi như là làm bài sai.

@Minie: Chúc mừng nhá ;););););)
Ừ vậy kết luận là không nhập gốc
Còn cái bài trên trên kia là thế này úng k
10/8:
Nợ TK Lãi phải trả TG/ Có TK TGTK 3 tháng ( KH A) : 4,2
10/9:
Nợ TK Chi trả lãi TG / Có TK Lãi phải trả TG : 1,43
10/10:
Tương tự 10/09
25/10:
Nợ TK TGTK 3 tháng/ KH A: 204,2
Nơ TK Chi trả lãi TG: 204,2 x 2,5 tháng x ls KKH
Có TK Tiền tại quỹ
Học cái tên tài khoản xong, rồi kết hợp với kiến thức lơ tơ mơ từng có về số hiệu tài khoản, giờ thanh niên đã rơi vào trạng tháng tàu hỏa nhập ma lúc nhớ tên ghi tên, không nhớ tên ghi số thế mới chế :D:D:D

Theo mình mới biết thì chi nhánh trên mình hồ sơ còn chưa xong nữa thì đào đâu ra lịch cho các bạn đi thi @@. Thông tin lộn tùm lum làm lo bữa giờ. chắc cuối tháng mới có lịch thi :3

ý a mình làm tn:
Lãi dự trả từ 30/5 đến 30/9 = 200x4x1% = 8
Lãi thực tế KH dc nhận = 200 x 4 x 0.3 % = 2.4
1. Nợ Tk 4232.06: 200
Nợ Tk 4913: 2.4
Có tk 1011: 202.4
2. Thoái chi
Nợ Tk 4913: 5.6
Có Tk 7900: 5.6
ngày 30/9 KH đến rút tiền, cuối ngày 30/9 NH mới tiến hành dự trả lãi...như vậy nếu tính lãi dữ trả thì mình chỉ tính từ 30/5 đến 31/8 là 3 tháng = 6 triệu thôi chứ nhỉ.
Với cả bút toán thoái chi bn dùng sai tài khoản r

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,655
Thành viên mới nhất
tufamanbk8
Back