Agribank [Very HOT] Agribank thông báo tuyển dụng 823 nhân sự ở nhiều vị trí (Tín dụng, Kế toán, GDV, TTQT..)

Các em chỉ được học như cưỡi ngựa xem hoa về kế toán NH, toàn học những điều cao siêu nên giờ hổng kiến thức dữ lắm, lại không tìm đọc lại giáo trình, những điều đơn giản nhất cũng ko nắm được, cũng thất vọng thật.

Ngày 01/03/N Ngân hàng Đông Á_ Gò Vấp giải ngân cho KH-A vay 500tr bằng tiền mặt, kỳ hạn 12 tháng, lãi suất 1%/tháng, lãi và gốc trả một lần cuối kỳ. Tài sản đảm bảo nợ là 1 ngôi nhà trị giá 900tr.
Quá hạn 12 tháng, khách hàng vẫn không thể thanh toán khoản nợ gốc và lãi đối với NH nên NH đã tiến hành các thủ tục phát mại TS trên, số tiền mặt thu được từ việc bán TS trên là 920tr, chi phí bán TSĐB nợ đã trả bằng TM là 10tr.
Yêu cầu:Hạch toán các bút toán liên quan từ lúc KH vay tiền đến lúc xử lý nợ quá hạn, biết NH dự thu tiền lãi theo tháng và áp dụng mức lãi suất quá hạn bằng 1,5 lần lãi trong hạn.
Các bạn xem rồi giải giúp bài này cho mình với, mình cảm ơn các bạn!

cho mình hỏi lên web agri mà vẫn chưa thấy lịch thi, nhưng mà ko thấy mục tuyển dụng hay thông báo, cả nhà chỉ e với ạ :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,542
Thành viên mới nhất
combat84merch
Back
Bên trên