Agribank [Very HOT] Agribank thông báo tuyển dụng 823 nhân sự ở nhiều vị trí (Tín dụng, Kế toán, GDV, TTQT..)

Có bạn nào ở Thanh Hóa hôm nay đi nộp hồ sơ chưa? Mình hồ sơ chưa chuẩn bị đủ, mai mươi nộp, k biết là khi nộp có hỏi hay phỏng vấn sơ qua gì không ạ?

COCC đây, năm rồi bỏ chế độ tuyển thẳng nên ko được vào . giờ đang làm ko liên quan gì đến ngân hàng nhé. nhưng nghe nói được cộng cũng thi cho vui. ai dè hết được cộng rùi cũng thi cho vui coi như đi du lịch cần thơ :))
À bằng cấp chính quy ngành học phù hợp đàng hoàng chứ ko có được ưu tiên gì khi nộp hồ sơ đâu nhé =)))))
Mình nói thiệt là các bạn giỏi thì cứ đăng kí mà thi, đừng nói người ta này nọ. COCC có tiền họ chạy thẳng ra hà nội nộp hồ sơ lâu rồi. ko ai muốn thi để có khả năng rớt đâu nhé (cái bộ mặt của người ta trong đó nó quan trọng lắm ha).
Bây giờ mới bắt đầu ôn lại kiến thức ngân hàng, 70% trong thâm tâm nghĩ là rớt rùi, mẹ cũng sẽ buồn, nhưng đã xác định thi thì cứ nộp hồ sơ, đừng có rãnh rang ngồi phán người ta này nọ.
Mình tự thống kê tỉnh mình đủ điều kiện cộng điểm trên đầu ngón tay nhé, 1 là vào rồi, 2 là ko đủ tuổi, 3 là ko đủ điều kiện dự thi (bằng cấp...)
CV mình đang rất ok, mẹ mình muốn nên mình quyết định thi thử, đậu thì về gần nhà gần ba mẹ, rớt thì tiếp tục cv đang làm. Sáng nay mẹ có gọi nói ko đc cộng nữa rồi, mình chỉ nói "rớt mẹ đừng có càm ràm con nha".
Mình ko đc cộng điểm nữa rùi, buồn ghê =)) các bạn muốn thì cứ ném đá cho sướng miệng sướng tay, chả ảnh hưởng gì đến nồi cơm của gia đình mình và người khác, nhưng tự bạn chuốc bực cho mình thôi. Bạn cứ tự nghĩ nếu ba mẹ các bạn bị chèn ép, cống hiến cả đời mà ko mang lại lợi ích gì cho con mình, họ buồn ntn bạn ko biết đc đâu, vậy nên bớt nói lại và lo ôn thi đi nhé.
Vài dòng tâm sự của người mà các bạn gọi là cocc, người mà các bạn phán xét là đượccộng điểm thì coi như leo được lên đầu ng ta ha =))))
Mình cũng giống bạn này, dù đã làm ở ngân hàng khác nhưng vẫn thi vì bố mẹ mong muốn và cũng muốn thử sức mình. Được cái là hồi học ko chú ý nên kiến thức hổng tùm lum, ôn lại mà chóng cả mặt

Lúc nãy mình gọi lên NH nó bảo ko nhận thí sinh chưa có bằng tốt nghiệp mặc dù có giấy chứng nhận tốt nghiệp tạm thời, CN Đồng Nai, bác nào biết rõ hơn chỉ em được ko, sao có người nói được vậy?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,232
Thành viên mới nhất
xo88s
Back
Bên trên