Update đề thi Oceanbank 22/6/2013 nhé!

Mình thì QHKHDN, đề IQ với tiếng anh thì giống nhau, nghiệp vụ thi riêng từng vị trí.
IQ có 20 câu, 20 phút.Nhìn chung là ko khó lắm nhưng mình tâm đắc nhất câu " Him Lam là trận địa thứ bao nhiêu trong chiến dịch ĐBP".hehe:-?
Tiếng anh 40 câu,có điền từ trong câu, 1 đoạn văn đọc hiểu, 1 điền từ vào đoạn văn.thi trắc nghiệm
Nghiệp vụ thì có 3 phần:
20 câu trắc nghiệm, hỏi liên quan nhiều đến luật, quy định NHNN...
5 câu giải thích nói chung vẫn liên quan đến việc nắm đc các quy định,hiểu và xử lý đc tình huống
1 bài tập.phần này thì ko khó, của mình là tính ROE.
Hôm trước lên diễn đàn các a chị bảo thi nhiều vào Marketing ngân hàng, kỹ năng...ít luật,nghiệp vụ nên nói chung là cũng lệch tủ, thôi thì thi lấy kinh nghiệm. nhưng mình thíc Ocean rồi, mình thi ở chi nhánh Hà Đông, các anh chị nhẹ nhàng, thân thiện, thoải mái lắm, tiếp tục apply thôi!!!!:x

Mình cũng vừa thi viết sáng nay, vị trí Chuyên viên khách hàng
IQ với Tiếng Anh thì giống nhau nên k bàn nữa
Phần nghiệp vụ thì trắc nghiệm dễ
2 câu luận mình nhớ mang máng là:
1. Khi quyết định cho vay thì phải xem xét các thông tin gì? Thông tin nào là quan trọng nhất?
2. Hay cho biết vì sao hiện nay các ngân hàng tập trung vào khách hàng cá nhân? Tại sao nhiều ngân hàng lại lựa chọn hình thức tiếp xúc trực tiếp với khách hàng.

*khi cho KH vay thì NH nên tư vấn cho KH chọn những loại bảo lãnh nào từ khi cho vay đến cả lựa chọn đối tác
*Ông A Và B là thành viên của cty TNHH, A là GĐ và là đại diện theo pháp luật nhưng đang đc mời để điều tra về vụ án có liên quan đến kinh tế, B ko có giấy ủy quyền của A thì B có thể đại diện kí hợp đồng vay vốn ở Oceanbank đc ko?
*loại bảo hiểm nào mà bên mua phải chịu trách nhiệm khi hàng đã ra khỏi lan can tàu?**một KH tốt, có dư nợ vượt quá...theo bạn sẽ xử lí thế nào với khoản vay mới của KH?
BT:
DN A có TTS=300 tỷ năm 2012, dư nợ phải trả à 70%..., DT=500 tỷ, LN=40 tỷ
năm 2013, DT tăng 20%, tổng chi phí 80% DT, TTS=350 tỷ, dư nợ phải trả=2012, tính ROE năm 2013

khoai dã man, tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa, miss cả 2 rùi, sáng mình là người làm iq Ocean xong là té sang bên Vp, bên Vp bình ổn cho đến khi "trình bay cảm ngi cua bạn ve HP bang TA" goodbye hoc ngu TA nên chịu. cưối cùng là, dù thi ở ngan hàng nào đi nữa thì vẫn sẽ trượt T_____T

Cứ thi đi bạn, ko có gì phải lo cả, đời còn dài, tương lai còn rộng, mình cứ cố gắng và xem mìng còn thiếu sót gì sẽ bổ sung để hoàn thiện cho những cuộc chiến sau nay, chiến thắng ắt sẽ về tay ta! Come on!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,808
Thành viên mới nhất
gleemerch
Back
Bên trên