Tự sự 10 tháng đi làm tại NH cổ phần!!!!!

20B và 150KH, không biết tỷ trọng trung dài hạn bao nhiêu nhưng đây là con số quá lớn để giao cho 1 NV mới ra trường quản lý.
Câu nói của bạn là 1 câu trả lời hoàn toàn chính xác.......Lúc đầu mới nhận mình cứ nghĩ mọi chuyện thật dễ dàng.... nhưng chỉ sau 1 tuần nhận bàn giao....mình đã biết rằng 20 tỉ, 150 KH là 1 con số quá lớn cho những ai chỉ mới bắt đầu như mình.....thật sự mình đã stress trong 1 thời gian khá lâu mới bắt đầu thích nghi đc mọi thứ.....và bây giờ mình lại mới " được" nhận thêm 10 tỷ nữa =)).....Haiz....Chắc lại thêm 1 thời kì stress dài hạn.........

đi khách hàng đâu có sướng đâu các bạn, trời nóng thì mồ hôi nhế nhại, trời mưa thì bẩn hết quần áo, mà trời rét thì lạnh tê tái, chắc chỉ sướng mỗi việc là khách hàng trả đúng hẹn, he he
nếu mà trời nóng thì mồ hôi nhễ nhãi và trời rét thì lạnh thì ắt hẳn công việc của bạn là ngồi chơi xơi nước rồi,:) mình thì lại chưa bao giờ nghĩ đó là khó khăn :)

Câu nói của bạn là 1 câu trả lời hoàn toàn chính xác.......Lúc đầu mới nhận mình cứ nghĩ mọi chuyện thật dễ dàng.... nhưng chỉ sau 1 tuần nhận bàn giao....mình đã biết rằng 20 tỉ, 150 KH là 1 con số quá lớn cho những ai chỉ mới bắt đầu như mình.....thật sự mình đã stress trong 1 thời gian khá lâu mới bắt đầu thích nghi đc mọi thứ.....và bây giờ mình lại mới " được" nhận thêm 10 tỷ nữa =)).....Haiz....Chắc lại thêm 1 thời kì stress dài hạn.........
uhm, 20 tỷ thì một mình nv mới ra trường ko kham nổi đâu. Nói thì nói vậy chứ sếp sẽ giới thiệu cho nhân viên mới đó 1 vài khách hàng để "trang trải" nỗi lo chỉ tiêu đó, chỉ khiếp kai' 150 KH mới, đào đâu ra :v 50 KH thì còn hợp lí chút ít chứ đến 150 KH thì 3 năm sau chưa chak kiếm đủ @@

Phản ánh chân thực quá bạn ơi, mình đọc mà cười lăn ra :)) Zạy rốt cục tính đến thời điểm hiện tại (ko bàn đến 1.5 tỷ của nợ kia) tổng dư nợ của bạn là bao nhiu rồi? bạn cho vay bao nhiu khách hàng? trả nợ có ổn ko? huy động đc bao nhiu?

c
20 tỷ/150KH # 133tr/1hs nghe mùi như Agribank ở tỉnh chứ ko phải cổ phần :rolleyes: cơ mà chủ thớt nói là CP thì mình cũng ko dự thêm ;) . Thời buổi này tăng dư nợ mới pro chứ quản lý dư nợ bàn giao thì chua lè chưa kể nợ tốt hay xấu. Nợ tốt KH trả nợ sẽ làm giảm dư nợ, nợ xấu thì đi đòi xử lý dc thì cũng giảm dư nợ, ko xử lý dc thì cũng phải ráng tăng dư nợ để giảm tỷ lệ nợ xấu xuống. Chỉ tiêu giao là tăng ròng, quản lý nhiều dư nợ thì lo mà chạy để bù vào cái khoản giảm thôi cũng đuối chứ nói gì đến tăng. Huy động ko dc thì cố mà tăng dư nợ bù vào cho đủ chỉ tiêu chứ lương ko bao nhiêu mà bù ls cho KH nữa thì có mà tiền mất tật mang. Cơ mà thời buổi này tăng trưởng tín dụng ko phải dễ, KH tốt thì năn nỉ mãi ko chịu vay, KH tào lao thì đầy. Nếu bạn giỏi, mang về những KH tốt thì ok (chưa kể rủi ro nội bộ) còn ko tiếp thị dc KH tốt thì làm hs ko dc tốt, rủi ro tự chịu :D Khi đã bị dồn vào thế 1 là tăng 2 là tự xin nghỉ thì đường nào cũng gánh rủi ro thôi :( Túm váy lại thì làm Bank giờ chua lè, việc nhìu, lương thấp, áp lực, môi trường ít tình người bla bla
thích câu cuối :D

mới được bà chị làm NH cho cả tấn than thấy thú vị cực, giờ nghe bạn này nữa, quyết lao đầu vào cho biết với ngta :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,468
Thành viên mới nhất
go88wiki
Back
Bên trên