BIDV Trường Đào tạo cán bộ BIDV tuyển dụng cán bộ năm 2012 [22.08-23.08.2012]

Có bạn nào nhớ đề ko, post lên cho mình cái, mình apply vị trí này ở Viettin nên ko biết đề thi thế nào :(

Đề nghiệp vụ thì phần trắc nghiệm toàn kiến thức xã hội, kinh tế chung, kiểu như hỏi về chính sách tiền tệ, cán cân thương mại, lãi suất... mình k nhớ rõ lắm. Còn phần tự luận thì là phân tích ưu nhược điểm của hình thức đào tạo E - learning, giải pháp.

Nào, nhân buổi đi thi trượt, mình post cho:
1. thi viết:
tiếng anh: kiểu thi bằng b ý, trắc nghiệm, viết lại câu với cả dịch
kiến thức: kinh tế vi mô, vĩ mô, xã hội, tự luận: 1 câu về E-learning, và các giải pháp nâng cao chất lượng đào tạo
2. thi phỏng vấn: vào giới thiệu bản thân ạ, sau đó bốc 3 câu: câu 1, tình huống xã hội, câu 2: IQ, câu 3: nghiệp vụ rồi tùy sẽ hỏi thêm ạ
câu hỏi phỏng vấn của mình là:
câu 1: nếu em và bạn em có 1 người được đề bạt lên chức mà em không thì em làm thế nào? có bạn được hỏi là: thành công lớn nhất của em là gì? nếu bị tắc đường mà có việc khẩn thì làm sao? nếu gặp ng đang bị chết đuối thì em làm sao? gặp hỏa hoạn, em sẽ làm gì...
câu 2: sắp xếp chữ cái thành từ có nghĩa (Câu này mình k trả lời được mới chết chứ)=)) cái này mình thấy cũng tùy, có câu khó có câu dễ, có câu dãy số 3 5 7 9 thì dễ nhá, câu dãy số 3 5 12 24 thì khó nhăn ra=))
câu 3: đào tạo khác tập huấn nghiệp vụ như nào? có biện pháp nào nâng cao chất lượng đào tạo của BIDV không? bạn mình cũng được hỏi kiểu tiêu chí của chuyên viên nghiên cứu này?...
câu hỏi thêm là:
1. em thích làm nghiên cứu hay tổ chức lớp.
2. em có nhận xét gì về trung tâm đào tạo bidv.
tóm lại là mềnh đã out, là la lá la=))

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Nào, nhân buổi đi thi trượt, mình post cho:
1. thi viết:
tiếng anh: kiểu thi bằng b ý, trắc nghiệm, viết lại câu với cả dịch
kiến thức: kinh tế vi mô, vĩ mô, xã hội, tự luận: 1 câu về E-learning, và các giải pháp nâng cao chất lượng đào tạo
2. thi phỏng vấn: vào giới thiệu bản thân ạ, sau đó bốc 3 câu: câu 1, tình huống xã hội, câu 2: IQ, câu 3: nghiệp vụ rồi tùy sẽ hỏi thêm ạ
câu hỏi phỏng vấn của mình là:
câu 1: nếu em và bạn em có 1 người được đề bạt lên chức mà em không thì em làm thế nào? có bạn được hỏi là: thành công lớn nhất của em là gì? nếu bị tắc đường mà có việc khẩn thì làm sao? nếu gặp ng đang bị chết đuối thì em làm sao? gặp hỏa hoạn, em sẽ làm gì...
câu 2: sắp xếp chữ cái thành từ có nghĩa (Câu này mình k trả lời được mới chết chứ)=)) cái này mình thấy cũng tùy, có câu khó có câu dễ, có câu dãy số 3 5 7 9 thì dễ nhá, câu dãy số 3 5 12 24 thì khó nhăn ra=))
câu 3: đào tạo khác tập huấn nghiệp vụ như nào? có biện pháp nào nâng cao chất lượng đào tạo của BIDV không? bạn mình cũng được hỏi kiểu tiêu chí của chuyên viên nghiên cứu này?...
câu hỏi thêm là:
1. em thích làm nghiên cứu hay tổ chức lớp.
2. em có nhận xét gì về trung tâm đào tạo bidv.
tóm lại là mềnh đã out, là lá la=))
green_river thi thứ mấy đấy?? hic thi ở đây còn dễ hơn ở ngân hàng BIDV

huong dan ca do bong da
ca do bong da online
ca cuoc bong da online
ca cuoc bong da tren mang
huong dan ca do da banh
huong dan ca do online tai viet nam hop le

ừa, lần trước chi ở trường cũng bảo thế, thế thì chắc trong tuần này có kết quả. hic. hồi hộp kinh khủng. bạn nào đc goi rồi thì nhớ lên tiếng nhé, cho bạn bè đỡ phải thấp thỏm. hic hic.

tớ cũng đang hồi hộp lắm nè, nghe nói hôm đấy các bạn phỏng vấn đều tốt hết ý, thế lại càng lo. ai có kết quả thì báo ngay nhé, không lại mất công chờ đợi, còn dành thời gian làm hồ sơ thi thêm mấy NH khác nữa :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,592
Thành viên mới nhất
kyzsvaass2365
Back
Bên trên