Treasury Backoffice

Em tìm trong diễn đàn UB có 2 Luận văn thạc sỹ về cơ chế quản lý vốn tập trung của Eximbank và BIDV (hình như có link mediafire) để down nhé. Nhân sự của LPB khá trẻ và rất chào đón các nhân viên mới. Trưởng phòng quản lý vốn nội bộ của LPB mới sinh năm 79 thôi ah.
Chúc bạn thành công.

Em cám ơn A nhiều ạ.

Nếu công việc BO Treasury như các bạn miêu tả thì ở VCB đó là công việc của Phòng Kế toán quốc tế + một chút của Phòng Vốn và Kinh doanh Ngoại tệ

Cảm ơn bài viết rât hay

hay click vao chu ky ben duoi neh ban , cam on vi da doc bai viet nay
Hay Click Vao Chu Ky Phia Duoi

Cho em hỏi vị trí FX - Kinh doanh ngoại tệ công việc cụ thể như nào ạ và vị trí ở đâu trong B.O? e rất thích vị trí này

cho em hỏi, em muốn ôn vào vị trí treasury BO này thì cần ôn những mảng kiến thức nào ạ

Đánh dấu theo dõi:).

- - - Updated - - -

Phòng bạn liệu trong tương lai gần có tuyển thêm ko vậy Viethungkieu:)

Theo chủ quan mình thấy, các ngân hàng bây giờ đang có xu hướng thu hẹp nhân sự của hoạt động Back office thông qua hiện đại hóa công nghệ, tăng cường nhân sự cho front đặc biệt về mảng bán lẻ và khai thác doanh nghiệp FDI (do các tập đoàn và tổng công ty Nhà nước khó mà giật được từ các ngân hàng quốc doanh - Big4)
=> Vietinbank cũng vậy, các đội ngũ BO khó mà được tuyển thêm bạn ah.

Theo chủ quan mình thấy, các ngân hàng bây giờ đang có xu hướng thu hẹp nhân sự của hoạt động Back office thông qua hiện đại hóa công nghệ, tăng cường nhân sự cho front đặc biệt về mảng bán lẻ và khai thác doanh nghiệp FDI (do các tập đoàn và tổng công ty Nhà nước khó mà giật được từ các ngân hàng quốc doanh - Big4)
=> Vietinbank cũng vậy, các đội ngũ BO khó mà được tuyển thêm bạn ah.
Tks bạn nhìu nhé :), mình hỏi thêm là thế đối với các bộ phận thẩm định, xếp hạng tín dụng của HO(Phòng Định giá xếp hạng thì phải) thì sao bạn nhỉ:). Mặc dù cái này cũng là BO, nhưng các NH bây giờ có vẻ đang quan tâm đến quản lý rủi ro hơn, ko biết nhu cầu của bộ phần này thế nào:)

Tks bạn nhìu nhé :), mình hỏi thêm là thế đối với các bộ phận thẩm định, xếp hạng tín dụng của HO(Phòng Định giá xếp hạng thì phải) thì sao bạn nhỉ:). Mặc dù cái này cũng là BO, nhưng các NH bây giờ có vẻ đang quan tâm đến quản lý rủi ro hơn, ko biết nhu cầu của bộ phần này thế nào:)

Bộ phận thẩm định (thuộc khối quản lý tín dụng) hiện tại của Vietinbank đang bao gồm 2 phòng ban là
- Phòng Đánh giá xếp hạng và phê duyệt tín dụng (cả trong Nam ngoài Bắc)
- Phòng kiểm soát giải ngân (cả trong Nam ngoài Bắc)
Khối đó nhân sự khá đông và hiện tại vẫn có nhu cầu tuyển thêm. Nếu bạn để ý, các đợt tuyển của HSC thì phòng này lúc nào cũng tuyển nhiều người nhất (10 người).
Bởi vì, Vietinbank (cũng giống các ngân hàng khác) đang thực hiện phê duyệt tín dụng tập trung. Các khoản vay hầu hết được đấy lên HSC để phê duyệt, lượng hồ sơ tín dụng hàng ngày ở dưới CN khá nhiều, có CN đến 60 hồ sơ/ ngày => Nhu cầu tuyển dụng sẽ còn lớn trong thời gian tới.
Đánh giá mảng QLRR nói chung, hiện tại, các NH đang chú trọng ở 3 mảng QLRR là QLRR tín dụng và đầu tư, QLRR thị trường và QLRR tác nghiệp, trong đó, QLRR tín dụng và đầu tư đang gặp nhiều vấn đề nhất. Nếu bạn muốn tìm hiểu sâu về mảng này, hãy tìm hiểu thêm chứng chỉ FRM nhé.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,421
Thành viên mới nhất
Airbourne Merch
Back
Bên trên