Trầm cảm vì tìm việc

Thật ra với cái điệp khúc: nộp hs -->chờ đợi-->thi-->đợi chờ-->pv-->hóng kq-->tạch, riết cũng tự kỷ thiệt /:) Cơ mà cũng mai mình vốn tự kỷ max level rồi nên thêm tí nữa cũng ko đến nỗi phải trầm cảm :))

hix. Mình cũng tốt nghiệp 6 tháng rùi. Mình cũng tự tin biết bao nhiêu mà h phải vật vờ thế này. Kiến thức thì có mà kinh nghiệm thì hok. Phỏng vấn đâu ng ta cũng đòi kinh nghiệm. Thủ hỏi sv mới ra trường như tụi mình đây hok được nhận việc lấy đâu ra kinh nghiệm cho nhà tuyển dụng đây....Hix.

Mình đọc xong bài viết này nhận ra 1 phần nào đó tâm trạng của mình cũng giống như trên, sáng thức dậy, chán cái cảnh ở nhà 1 mình, mong thời gian trôi nhanh đến chiều mà đi làm partime, 1 số nơi cũng gọi thi, rồi pv, lại đợi chờ
..tạch!

nói thì dễ, thế mà thất nghiệp rồi. kinh kế thì gđ khó khăn còn tâm trạng đâu nữa bạn/

Công nhận, nhà có ktế còn ở nhà mà ăn bám đc chứ, ko thì chịu chết. Lại còn ko đc mọi ng trong nhà thông cảm nữa thì ko xì trét mới là lạ

Toàn các bạn có việc rồi thì comment bao giờ nghe chả nhẹ nhàng. Dù thế nào thì cũng chỉ người trong cuộc mới hiểu được sự mòn mỏi khi hsơ mình cứ rơi vào quên lãng hoặc cứ nhậ được câu trả lời: "Em ko phù hợp"

Tuy đi làm có stress của đi làm nhưng cái stress khi thất nghiệp và nhìn bạn bè mình có việc, gia đình người quen cứ hỏi: "Cháu làm ở đâu rồi?????" kinh khủng lắm ạ!!!!!!!!

Toàn các bạn có việc rồi thì comment bao giờ nghe chả nhẹ nhàng. Dù thế nào thì cũng chỉ người trong cuộc mới hiểu được sự mòn mỏi khi hsơ mình cứ rơi vào quên lãng hoặc cứ nhậ được câu trả lời: "Em ko phù hợp"

Tuy đi làm có stress của đi làm nhưng cái stress khi thất nghiệp và nhìn bạn bè mình có việc, gia đình người quen cứ hỏi: "Cháu làm ở đâu rồi?????" kinh khủng lắm ạ!!!!!!!!
Kinh dị ấy chứ, Tết này chắc cũng chẳng ăn gì thấy ngon ><

Hic hic, mình thì đang thuộc dạng thất nghiệp tự nguyện đây.
Số là mình đã ra trường được 8 tháng, hồi ra trường là xin đc vào làm kế toán cho một công ty tư nhân lương gần 3 củ, làm cả sang chủ nhật. Nhà mình xa, làm vất vả lại còn tiếng là kế toán mà phải trông kho, kiểm tiền, làm lễ tân kiêm tí bảo vệ.
vậy là thôi mình nghỉ luôn cho lành. Cứ tưởng vậy là ngon sẽ xin được việc khác. ai dè, nghỉ rồi mới biết là mình ngu

Đúng là cảm giác kinh dị thật, chạy ngược chạy xuôi hết về quê lại lên phố mà chả thấy tí hi vọng nào. Muốn về cho gần gd mà thi cái nào cũng tạch thì thôi luôn. Super tuki
Khi nào mới qua được cái giai đoạn này nhỉ?8->

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,551
Thành viên mới nhất
clintblackmerch
Back