Trả lời câu hỏi tình huống về chỉ tiêu huy động vốn !

hôm mình đi phỏng vấn có tình huống như thế này:
"xếp giao doanh số cho bạn 20 tỉ,hoàn thành trong 1 ngày và lúc đó trong đầu bạn chắc rằng sẽ không đạt được doanh số này,bạn sẻ giải quyết tình huống như thế nào?..sau khi mình trả lời thì ngừoi phỏng vấn lại thêm vào : nếu đến cuối ngày vẫn không đủ doanh số đề ra thì sao...?"
hoạc "xếp giao cho bạn doanh số 20ty,kế hoạch của bạn là như thế nào?"

các bạn ý kiến như thế nào về tình huống này.mình cùng nhau chi sẻ nhe...dạng câu hỏi này thương gặp với các bạn phỏng vấn ở cac vị trí huy động vốn như tín dụng cá nhân,thẻ, quan hệ khách hàng..v..v..

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
"Nếu em đạt được chỉ tiêu như vậy thì em đã không ngồi ở đây vào lúc này".

"Úi giời 20 tỷ có đáng bao nhiêu, em sẽ cố gắng đạt doanh số hơn 20 tỷ vào 1 ngày không xa" :)) .

bạn này gặp phải câu này hóc quá . Đúng ông giỏi ông đi mà làm =))
" thưa xếp , 20 tỷ không phải là một con số nhỏ . Việc huy động trong tình hình hiện nay không phải là dễ . Tôi đã dùng tất cả các biện pháp nghiệp vụ mà mình biết nhưng vẫn không huy động được số dư quá lớn đó. Có thể do kiến thức, kinh nghiệm chưa nhiều và thị trường đang gặp nhiều khó khăn trong việc huy động vốn , cung ứng vốn từ nhiều nguồn đang bị hạn chế nhưng trên hết tôi đã cố gắng hết sức . Tôi thành thật xin lỗi vì việc không đáp ứng được kế hoạch mà sếp đặt ra . Tôi sẽ cố gắng học hỏi nhiều hơn ...... bla bla . "
chém thế này dc ko? =))

Hi
Thật ra khi đưa câu hỏi khó thế này, thì ông ta biết chắc bạn sẽ không thể nào mà huy động được 20 tỷ trong một ngày, cái mà người ta muốn nhận được từ bạn là khả năng xử lý tình huống mà thôi, chúng ta không được chê khó mặc dù nó khó thiệt, chúng ta chỉ có thể nói mình sẽ cố gắng trong khả năng có thể như:
1. Vận dụng mối quan hệ có sẵn để huy động vốn như anh em, bạn bè, gia đình . . .
2. Xin ý kiến và chỉ đạo từ lãnh đạo trực tiếp của mình phương hướng vì mình là lính không thể muốn làm gì là làm.
3. Lên kế hoạch tiếp cận ngay nhưng người có tiền (làm sao nhận biết được người ta có tiền thì bạn động não nhe)
4. Tìm hiểu danh sách khách hàng có gửi tiền tại ngân hàng mình, đi tiếp xúc và vận động người ta gửi thêm hoặc gửi lại nếu là khách hàng cũ.
5. Canh me ai trúng vé số mà huy động kakakaka
6. Tìm kiếm các doanh nghiệp nhiều tiền.
7. Về nhà bán vàng, bán nhà mà gửi tiền kakakaka

Kết luận: khi đã hết sức tìm mọi cách (phải có cách nhe), mà đạt không được, chỉ đạt bao nhiêu phần trăm thì mình phải báo cáo Sếp vì sao được, vì sao không được. Có những khách hàng lớn, khó tính thì bạn phải báo Sếp, Sếp phải là người trực tiếp đi.

Vậy nhe bạn. Thân chào bạn

Hi
Thật ra khi đưa câu hỏi khó thế này, thì ông ta biết chắc bạn sẽ không thể nào mà huy động được 20 tỷ trong một ngày, cái mà người ta muốn nhận được từ bạn là khả năng xử lý tình huống mà thôi, chúng ta không được chê khó mặc dù nó khó thiệt, chúng ta chỉ có thể nói mình sẽ cố gắng trong khả năng có thể như:
1. Vận dụng mối quan hệ có sẵn để huy động vốn như anh em, bạn bè, gia đình . . .
2. Xin ý kiến và chỉ đạo từ lãnh đạo trực tiếp của mình phương hướng vì mình là lính không thể muốn làm gì là làm.
3. Lên kế hoạch tiếp cận ngay nhưng người có tiền (làm sao nhận biết được người ta có tiền thì bạn động não nhe)
4. Tìm hiểu danh sách khách hàng có gửi tiền tại ngân hàng mình, đi tiếp xúc và vận động người ta gửi thêm hoặc gửi lại nếu là khách hàng cũ.
5. Canh me ai trúng vé số mà huy động kakakaka
6. Tìm kiếm các doanh nghiệp nhiều tiền.
7. Về nhà bán vàng, bán nhà mà gửi tiền kakakaka

Kết luận: khi đã hết sức tìm mọi cách (phải có cách nhe), mà đạt không được, chỉ đạt bao nhiêu phần trăm thì mình phải báo cáo Sếp vì sao được, vì sao không được. Có những khách hàng lớn, khó tính thì bạn phải báo Sếp, Sếp phải là người trực tiếp đi.

Vậy nhe bạn. Thân chào bạn
ý của anh này hay nè, mà cũng đúng nữa, giờ người ta tuyển dụng toàn đặt ra nhưng câu hỏi và tính huống hóc búa và có thể ko có thật chủ yếu ko phảillaf đúng hay sai mà là cách giải quyết vấn đề của bạn ntn, xem bạn có phải là người nhanh nhạy hay ko? nếu gặp những câu hỏi khó thì nên suy nghĩ khoang 1-2' sau đó trả lời,chứ ko nên mới đầu đã gãi đầu gãi tai thì ngta sẽ cho bạn là người máy móc hoặc là người chậm...

đúng đúng, nó cũng tạo cho mình một phản xạ khi giao tiếp nữa :)
nhưng nếu phỏng vấn mà hỏi toàn câu hóc búa thì cũng khó
hơn nữa lúc căng thẳng thì đào đầu ra tư duy mà trả lời tốt đc :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net