Topic tổng hợp kinh nghiệm phỏng vấn vào BIDV

Mạn phép lập topic này vì ngày biết điểm đã cận kề, ai tự tin vào vòng trong hoặc ai đã có kinh nghiệm pv vào BIDV thì chia sẻ cho mọi người nữa. Tự tin để ôn tập trước sẽ có kết quả tốt. Mặc dù m tự tin nhưng kết quả chưa chắc đã như mong muốn nhưng vẫn muốn lập topic này, các bạn đừng ném gạch nha:">
Không chuẩn bị có nghĩa là bạn chuẩn bị cho sự thất bại!!!

topic này ko được sôi nổi lắm thì phải ;)) hi vọng ngày mai các bạn sẽ nhiệt tình hơn. Cho mình hỏi có bạn nào PV kế toán sáng mai ko vậy.

;)) tín dụng sáng mai nè bạn...chúc may mắn nhé ;))
mà bạn học kinh tế tp hcm fk? @kingalone

Sáng qua mình mới đi phỏng vấn về. Hội đồng 10 người đủ các phòng trong chi nhánh. Hỏi xoay cũng 45 phút, trả lời thoải mái và có nước nôi rất đầy đủ.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
chuối nhất chak là chi nhánh mình! không phỏng vấn gì nghiệp vụ hết, mà thay vào đó là phỏng vấn bằng tiếng Anh!mình mới phỏng vấn hôm qua (27/8)

Mình pv ở cn Vũng Tàu, vị trí kế toán. Cn mình k bốc thăm câu hỏi gì hết. Hội đồng có 5ng. Đầu tiên vô cũng giới thiệu bản thân, xong từ phần giới thiệu đó mới hỏi tiếp, ai đi làm rồi sẽ hỏi xoáy vô kinh nghiệm làm ở chỗ cũ, or có đi làm thêm sẽ hỏi về công việc làm thêm của mình. Nói chung chuẩn bị bài giới thiệu thật kĩ, và cân nhắc nói những điều mình thật sự biết để cô chú có hỏi xoáy vô còn trả lời tiếp được. Và quan trọng là giữ vẻ điềm tĩnh, tự tin. Cái nhà phỏng vấn cần không phải là bạn phải trả lời đúng hết mọi câu hỏi mà là thái độ, cách ứng xử của bạn như thế nào. Và cuối cùng là hỏi 1,2 câu tiếng Anh đơn giản như giới thiệu bạn thân, gia đình. Thời gian rảnh làm gì. Bạn có làm việc đc trong môi trường áp lực hay k,...

vai cau pv cua minh ne. tai san dam bao co fai la yeu to quan trong nhat trong quyet dinh cho vay khong. Trong phong tin dung ket be ket dang ban la nhan vien trong do thi lam gi. the nao la moi truong lam viec tot moi truong bidv the nao, khach hang den rut tien tiet kiem khi ve phat hien co to 100k tien gia roi quay lai phan nan tai quay giao dich xu ly sao. day la may cau minh bi chat van, lay 3 nguoi minh ve thu 4 bidv nam nay chien dau tiep

Em chào cả nhà ạ :D em cũng chuẩn bị phỏng vấn (sơ loại) BIDV nhưng là...bảo hiểm BIC ạ :"> hihi. Có Anh/Chị nào đã thi BIC chuyên viên đầu tư tài chính chưa ạ? Nếu có thì share em một chút kinh nghiệm và tips với :( lần đầu em đâm vào vị trí này ở cty bảo hiểm nên không biết họ sẽ hỏi gì, hx. Thanks cả nhà nhiều ạ :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,384
Thành viên mới nhất
debet9xyz
Back
Bên trên