Topic tổng hợp đề thi Agribank 2012 (cập nhật liên tục)

Hi all,

Vậy là Agribank đã thông báo lịch thi và danh sách thi. Chi tiết các bạn có thể xem tại topic sau: Agribank thông báo lịch thi tuyển lao động năm 2012

Mình tạo topic này để tổng hợpupdate liên tục đề thi của các khu vực.

Chúc các Uber miền Bắc thi tốt và may mắn nhé!

11h30 ngày 01/11/2012:

Toàn bộ đề thi của khu vực miền Nam mình tổng hợp được tính đến thời điểm hiện tại bao gồm:

- Đề lẻ Tín dụng (full và tổng hợp thêm từ các comment))
- Đề chẵn Tín dụng (full và tổng hợp thêm từ các comment)
- Đề chẵn Kế toán (tổng hợp từ các comment)
- Đề lẻ Kế toán (tổng hợp từ các comment)
- Đề thi Tin học & Anh văn (tổng hợp từ các comment)
- Đề thi TTQT (tổng hợp từ các comment)
- Đề thi Công nghệ thông tin (tổng hợp từ comment của thành viên)

các bạn download tại link sau: http://www.mediafire.com/?5jm0nfhx2ov7cd1
Pass unlock file: ub

21h30 ngày 27/10/2012:

Toàn bộ đề thi của khu vực miền Trung mình tổng hợp được tính đến thời điểm hiện tại bao gồm:

- Đề lẻ Tín dụng (full)
- Đề chẵn Tín dụng (tổng hợp từ các comment)
- Đề lẻ Kế toán (tổng hợp từ các comment)
- Đề thi Tin học (full và tổng hợp thêm từ các comment)
- Đề thi Anh văn (tổng hợp từ các comment)

các bạn download tại link sau: http://www.mediafire.com/?8paezty7alj4zzh
Pass unlock file: ub

Phần "đất" của topic tiếp tục được dành để update liên tục đề thi của khu vực miền Bắc. Chúc các bạn miền Bắc ngày mai (04/11) bình tĩnh, tự tin, thể hiện hết khả năng và tập trung cho bài thi dù có bắt gặp bất cứ hình ảnh không mong muốn nào trong phòng thi nhé:>.

Topic liên quan:

> [Very HOT] Agribank thông báo tuyển dụng 823 nhân sự ở nhiều vị trí (Tín dụng, Kế toán, GDV, TTQT..)
> [HOT] Tổng hợp toàn bộ tài liệu ôn thi vào Agribank 2016
> Kinh nghiệm NỘP HỒ SƠ và PV SƠ TUYỂN vào AGRIBANK 2015
>
Kinh nghiệm PHỎNG VẤN vào BIDV và những lưu ý QUAN TRỌNG
>
[HOT] Bộ câu hỏi Phỏng vấn vào MB 2016 và những lưu ý quan trọng
>
Danh sách các câu hỏi thường gặp trong vòng Phỏng vấn của Vietcombank, BIDV, VietinBank và các ngân hàng
> <Tình huống> Mời các bạn giao dịch viên vào trả lời nhé
> Hỏi về kỹ năng xử lý trong một số tình huống xảy ra đối với GIAO DỊCH VIÊN trong NGÂN HÀNG

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
mình cũng nghĩ câu 3 đúng, còn câu 4 thì giấy tờ có giá ngắn hạn+ dài hạn đều mua bán được:D

Đây là đề lẻ của tớ, may phúc nên trúng đề này, trúng đề chẵn là ngồi ngắm anh giám thị cả buổi rồi :D
View attachment 4584
Đề tin học thì mấy bạn tham khảo miền Trung nhé, giống y chóc (nhưng k hoàn toàn là giống 100% đâu :D)

:-o Hồi sáng cũng có người nói với mình như thế, chết thật, quên để ý cuối kỳ và đầu kỳ...vãi quá !!!

Ặc, mình cũng sai luôn rồi, ko bít có được điểm nào nữa ko đây :(

Hihi, mình cũng tính tay mà, không nhớ công thức, giờ các bạn thắc mắc, mình mới kiểm tra lại.

mình lập bảng tính lãi tiền gửi, làm tròn số nên câu 4 ra 69 541 200

Cách tính của mình là:
kỳ 1: 5 x 1,0225
Kỳ 2: (5 + 5 x 1,0225) x 1,0225
...
Cứ thế 12 kỳ. :)

Công thức các bạn tính ra 68,01 là dòng tiền đều cuối kỳ, đề cho là đâu kỳ, nên = cuối kỳ x (1+i)
nghĩa là 68,01 x 1,0225 = 69 541 358

Câu 3:
Mức cho vay = 600 + 150 + 50 - 300 = 500 tr đ

Câu 4:
kỳ 1: 5 x 1,0225 = ans
Kỳ cuối: (ans +5) x 1,0225 = (Bấm máy 11 lần)
= 69 541 358 đ

Tổng hợp tạm thời đáp án đề lẻ :D Các bạn nào có ý kiến trao đổi không?

Anh văn của TTQT mai mới thi mà bạn. Còn đề NV thì mình làm đề chẵn như thế này nhé:
Câu 1: Tính chất cơ bản của LC. Tính chất đó gợi ý gì cho người bán khi lập chứng từ xuất trình thanh toán LC?
Câu 2: lập hối phiếu dựa trên dữ liệu cho sẵn.
Câu 3: Tình huống: NH A nhận đc LC và phát hiện thiếu TEST,NH A điện cho NH phát hành yêu cầu bổ sung TEST nhưng ko thấy NH này hồi âm và tiến hành thông báo LC cho người bán. Đến ngày giao hàng người bán vẫn giao hàng và lập bộ chứng từ thanh toán, NH A hướng dẫn KH lập bộ chứng từ đúng với LC và gửi cho NH phát hành thì bị trả lại ctu vì NH này cho rằng LC ko phải do nó mở. Hỏi NH phát hành làm vậy đúng hay sai? (câu này hên xui mình ko bik là đúng hay sai:|)
Còn đề lẽ thì câu 1 là định nghĩa phá giá tiền tệ. Câu 2 là lập hp còn câu tình huống liên quan đến thời gian xuất trình chứng từ thì phải (nghe các bạn xung quanh nói vậy). Chúc các bạn MB thi tốt nhé:D

thank b nhìu lắm! thi tiếng anh tốt nhé! về chia sẻ đề tiếng anh cho MB nữa b nhé! good luck

Sau mỗi cuộc thi luôn là tiết mục ăn chơi, thế nên giờ mới cập nhật tình hình cho các bạn được :)
Nói chung là tớ thấy ở miền Nam k có hiện tượng tiêu cực như các bạn đã nói ở miền Trung, buổi thi được tiến hành rất nghiêm túc, k trao đổi, k đưa đáp án gì cả (mặt nổi là thế, mặt chìm thì tớ k biết :D) Chỉ có điều là thời gian chờ đợi từ lúc vào phòng đến lúc phát đề hơi lâu, giám thị cũng đã giải thích lý do rồi. Có rất nhiều đề chuyên ngành, được niêm phong, chọn ngẫu nhiên 6 bạn lên để bốc thăm, từ đề bốc thăm đó rùi mới đem đi sao thành nhiều đề, điều này để đảm bảo là đề k bị lộ và được chọn ngẫu nhiên, thế nên mới lâu chứ k phải do công tác tổ chức kém như mấy bạn nói đâu :) Các bạn miền Bắc cứ yên tâm bình tĩnh thi cử nhé, sẽ k có cảnh nhốn nháo đâu :)
Còn đây là đề chẵn và lẻ tín dụng tớ sưu tầm được từ chị ngồi kế bên, post lên cho các bạn tham khảo :D View attachment 4582 (vì lý do k biết làm sao chèn cả 2 hình trong 1 cmt nên tớ sẽ post ở cmt sau :D)
Thôi tớ đi ngủ đây, mệt phờ râu rồi, chúc các bạn ngủ ngon và thành công nhé :)
PS: Mém chết ngất vì cái giọng Hà Nội dễ thương của anh giám thị hội sở :x , thiếu điều muốn khăn gói ra Hà Nội theo anh =))

bạn thi pong nào thế

Không bạn nào chụp được đề kt ừa, toàn thấy chụp dc đề td, nhất các bạn tín dung nhé :)

Anh văn của TTQT mai mới thi mà bạn. Còn đề NV thì mình làm đề chẵn như thế này nhé:
Câu 1: Tính chất cơ bản của LC. Tính chất đó gợi ý gì cho người bán khi lập chứng từ xuất trình thanh toán LC?
Câu 2: lập hối phiếu dựa trên dữ liệu cho sẵn.
Câu 3: Tình huống: NH A nhận đc LC và phát hiện thiếu TEST,NH A điện cho NH phát hành yêu cầu bổ sung TEST nhưng ko thấy NH này hồi âm và tiến hành thông báo LC cho người bán. Đến ngày giao hàng người bán vẫn giao hàng và lập bộ chứng từ thanh toán, NH A hướng dẫn KH lập bộ chứng từ đúng với LC và gửi cho NH phát hành thì bị trả lại ctu vì NH này cho rằng LC ko phải do nó mở. Hỏi NH phát hành làm vậy đúng hay sai? (câu này hên xui mình ko bik là đúng hay sai:|)
Còn đề lẽ thì câu 1 là định nghĩa phá giá tiền tệ. Câu 2 là lập hp còn câu tình huống liên quan đến thời gian xuất trình chứng từ thì phải (nghe các bạn xung quanh nói vậy). Chúc các bạn MB thi tốt nhé:D

bài tập tình huống t đọc cũng thấy lạ. nếu là b chắc t cũng hên xui thui. k bít TESt là cái gì? các b ttqt cho ý kiến vs

6h sa'ng, đầu o'c vẫn còn ê ẩm vì mấy chai bia lu'c tối, cổ họng thì khàn khàn :( vào toilet rửa mặt cho tỉnh táo, soạn đồ chuẩn bị đi thi với tinh thần vì chén cơm manh áo quyết thắng =)). 6h20 wa tới địa điểm thi, ôi trời khung cảnh đi thi DH 4 năm về trc tái hiện thậm chí còn đông hơn cả thi DH, chỉ khác là thay vì những gương mặt ngơ ngác nhìn quanh dc gia đình chở đi thi thay vào đó là những gương mặt khá dài dặn và tự tin. Hơn 7h giám thị bắt đầu xuống phòng. Phòng mình 1 nam 1 nữ, anh nam to nhưng ko cao ( so với mình ;)) ) cô còn lại người Bắc khá xinh dự nà người của HO. Vào phòng thi chờ đợi và hồi hợp... mấy cha giám thi hành lang chứ lãng vãng toàn người Bắc cả nhìn hâm vd :)) Mỗi thí sinh dc phát giấy thi, giấy nháp và 1 cây bút mang thương hiệu Agribank để làm bài <3. 8h bắt đầu phát đề thi môn tín dụng, sbd lẻ thi đề lẻ và ngược lại. hết sức tập trung có thể mình nhận đề thi từ tay giám thị và lướt sơ qua toàn bộ: 2 câu lý thuyết, 2 câu bài tập...xong thì mọi căng thẳng dần tan biến, đề như này thì không đi học chắc cũng bết làm =)) Đặt bút viết khí thế, bấm máy tính lia lịa thế là xong tín dụng :))

Tiếp theo là tin học, trắc nghiệm <3 50 câu 100 điểm, mỗi câu đánh đúng dc cộng 2d, đánh sai thì bị trừ 1 điểm, ko đánh thì 0d :)) Chủ yếu là Word, hàm excel và Powerpoint, mấy cái nỳ thì chắc trẻ nít học cấp 2 nó cũng biết làm. Trình mình thì nói ji nói cũng hơn trẻ nít tí nên cũng ok:)

Xong môn tin học thì dc nghỉ trưa chuẩn bị chiều 1h30 chiến nốt môn av. Ra mua ổ bánh mì+ 2 chai nước vào phòng ngồi vừa gặm vừa lướt mấy trang báo điện tử, fb, voz, ub...1h30 giám thị và tất cả thí sinh bắt đầu vào phòng thi. Ko còn không khí căng thẳng như đầu giờ sáng, các bác các thím ngồi chém gió cười nói ỏm tỏi :D Mình cũng tranh thủ chém vài câu với a ngồi cạnh và e ngồi trên ;)) Đề av tương đối, chừng trình độ B là cùng. Mỗi thí sinh dc phát giấy làm bài và 1 cây bút chì 2b nhưng ko có thương hiệu Agri :)). Các thím pro av làm tầm 30 phút đã nộp bài đi về, phòng mình còn lại toàn mấy a nam gà av ngồi tỷ mẩn, trong đó có mình :)) Cúi cùng sau bao nhiu suy luận, loại trừ, đánh lụi :( mình cũng tô nốt 50 câu :))

Ra khỏi phòng thi thở phào nhẹ nhỏm.. tự nhiên thoáng suy nghĩ “bây giờ mình làm ji nhỉ” “ờ chắc đi về thôi” “mà chắc mình đậu nhỉ” “ờ mà thôi sao cũng dc, đậu cũng dc mà rớt cũng chẳng sao” :) đậu chắc mình cũng ko vui lắm mà rớt thì chắc là mình cũng ko pùn đâu :sure: Tự nhiên cảm thấy chán chán, thật nhìu lúc mình ko hiểu nổi mình nữa :|

bài tập tình huống t đọc cũng thấy lạ. nếu là b chắc t cũng hên xui thui. k bít TESt là cái gì? các b ttqt cho ý kiến vs

Mình vừa thi xong môn tiếng anh của TTQT. Theo mình nhìn chung thì đề thi ko khó, chỉ hơi bất ngờ là có phần writing với speaking nữa (cứ tưởng như thi TOEIC). Speaking chủ đề là "some people prefer to stay in the same job for the same company, others change jobs frequently. Discuss!!!" còn speaking thì theo kiểu thi IELTS đấy các bạn ạ (cho chủ đề). Chúc các bạn MB ôn bài và thi tốt nhé. Tớ thấy hên xui quá ko bik có hy vọng gì ko,toàn cao thủ nên chắc cũng khó đây:D

Mình vừa thi xong môn tiếng anh của TTQT. Theo mình nhìn chung thì đề thi ko khó, chỉ hơi bất ngờ là có phần writing với speaking nữa (cứ tưởng như thi TOEIC). Speaking chủ đề là "some people prefer to stay in the same job for the same company, others change jobs frequently. Discuss!!!" còn speaking thì theo kiểu thi IELTS đấy các bạn ạ (cho chủ đề). Chúc các bạn MB ôn bài và thi tốt nhé. Tớ thấy hên xui quá ko bik có hy vọng gì ko,toàn cao thủ nên chắc cũng khó đây:D

Bạn ơi Tiếng Anh như kiểu Ielts có nghĩa là có nghe, nói, đọc, viết hả? Vậy là mình phải điền từ chứ ko có trắc nghiệm à? Khó thế.hichic. Topic writing của bạn là gì thế? mà Speaking thì là mỗi người nói một lần thì một chủ đề riêng à? Hay là thế nào vậy bạn? Bạn có thể cụ thể hơn là nghe ntn, nói ntn, đọc ntn, viết ntn được ko? huhu. Cảm ơn bạn nhìu nhìu.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Câu 4 đề chẵn

Tóm tắt dữ kiện như sau:

Tổng tài sản: 20000, trong đó Tài sản ko sinh lời: 4000, tài sản đầu tư: 3000 (lợi suất 8%)
Các chi phí: Chi phí quản lý: 60, dự phòng: 0.2% trên vốn cho vay
Thu nhập khác: 50
Lãi huy động bình quân: 7%
Vốn CSH: 1600
Thuế: 25%
ROE = 15%

Bắt đầu

Lãi suất cho vay được tính dựa vào: Thu nhập từ lãi vay/Tổng vốn cho vay, trong đó cho vay tính dễ dàng được là:
20000 (Tài sản) - 4000 (Tài sản ko sinh lời) - 3000 (Tài sản đầu tư) = 13000
Như vậy ta phải tính được thu nhập từ lãi vay của Ngân hàng.

ROE = 15% => Lợi nhuận ròng = 15%. 1600 (Vốn CSH) = 240
Lợi nhuận trước thuế: 240 / 0.75 (do thuế TN là 25%) = 320
Chi phí quản lý: 60
Chi phí dự phòng: 0.2% x 13000 = 26
Chi phí huy động vốn: 7% x 20000 = 1400
(Ở đây mình tính luôn vốn CSH vào vốn huy động)
=> Thu nhập: 320 + 60 + 26 + 1400 = 1806
Phần thu nhập này bao gồm: Thu nhập từ lãi vay + Thu nhập từ đầu tư + Thu nhập khác
Thu từ đầu tư: 8% x 3000 = 240
Thu nhập khác: 50
=> Thu nhập từ lãi cho vay: 1806 - 240 - 50 = 1516

=> Lãi suất cho vay bình quân: 1516/13000 = 11.66%

Chi phí huy động vốn (tạo ra lãi suất đầu vào): 1400
Đầu ra (mình dung thu nhập của Ngân hàng) = 1806
=> Chênh lệch giữa đầu vào và đâu ra: 1806 - 1400 = 406
Chênh lệch lãi suất đầu vào và đầu ra tính trên tài sản sinh lời: 406/16000 = 2.5375%

p/s: Chưa làm kiểu bài này bao giờ nên chả biết đúng hay sai chỗ nào :)), chờ các đáp án khác ;)

bài nè giải sai rùi đấy.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,489
Thành viên mới nhất
789betstyle
Back