Topic tổng hợp câu hỏi, kinh nghiệm phỏng vấn Vietinbank Tháng 8/2012

Mặc dù có một số box đã lập ra, nhưng vì chủ đề không rõ ràng hoặc số page quá nhiều gây khó khăn cho các bạn lúc tìm hiểu nên mình mạo muội lập ra box này. Hi vọng đây sẽ là nơi các bạn đã và sẽ trải qua vòng PV sắp tới của vietin chia sẻ và học hỏi kinh nghiệm để chinh phục vòng PV.
P/s: Các bạn phỏng vấn đợt trước ở Tây Nam Bộ có thể chia sẻ chút ít kinh nghiệm của vòng này không.:D
Updated: Như vậy là vòng PV cam go đã xong. Ubers đã cùng nhau trải qua một trận chiến cam go, nhưng trên hết tinh thần chia sẻ tương trợ đáng được nêu cao. Chúc Ubers sẽ đạt được những gì mình mong muốn.

1. Vì tình trạng spam bài quá nhiều, nên để giúp các bạn sau này muốn tìm kiếm kinh nghiệm vòng PV mình đã tổng hợp hầu hết các kinh nghiệm PV vị trí QHKH trong tất cả các page của topic này. Vì khá nhiều nên mình không thể trình bày lại được, chỉ những câu hỏi mình tô đậm lên. Hi vọng sẽ giúp được các bạn trong những kỳ PV khác của Vietinbank. http://www.mediafire.com/view/?kk1m1j35uc26f9x.
2. Ngoài ra, rất cảm ơn các bạn đã thanks mình từ lúc lập topic. Mặc dù hơi tiếc là lúc lên 60 thanks mới được áp dụng chế độ cộng tín dụng :D.
3. Diễn đàn mình có nút thanks đó nha :D. Hi vọng văn hóa thanks sẽ ngày càng phát triển trong diễn đàn để tạo động lực cho các bạn cùng chia
sẻ.

[Updated 2]: Mấy hôm rảnh rỗi nên mình tổng hợp lại câu hỏi PV vị trí Giao dịch viên trong topic này. Mấy bạn bên BIDV cũng sắp vào cuộc, hi vọng tiếp sức được 1 ít cho các bạn.http://www.mediafire.com/view/?o77pfc242oo16io

Đính kèm

• Cau hoi PV VietinBank T8-2012 (TD+KT).rar
    63.7 KB · Xem: 4,041
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Sau mấy ngày âm thầm và lặng lẽ ngâm cứu kinh nghiệm của mọi người, hôm nay mình mới có dịp chia sẻ cho những bạn còn lại
Tình hình là mới đi pv về,j trí GDV, ko biết thế nào nhưng thế nào rồi cũng sẽ biết ^^.
Trước tiên là giới thiệu bản thân, xong phần giới thiệu thì bắt đầutới tấp những câu hỏi
- So sánh chứng khoán vốn và chứng khoán nợ (vì trong profile mình ghi đã từng làm tại công ty chứng khoán)
- Nếu em là 1 nhân viên thẻ thì làm sao em thuyết phục anh - là 1 khách hàng để mở thẻ tại Vietinbank
- Em đánh giá như thế nào về tình hinh chứng khoán VN từ nay đến hết năm nay, chỉ số VN Index sẽ như thế nàò?
- Trước đây làm kế toán doanh nghiệp thì bây giờ nếu làm kế toán ngân hàng thì em nghĩ mình có làm tốt được không? Điều gì khác nhau cơ bản, bản chất công việc khác nhau như thế nào và em có những kinh nghiệm gì ở cv cũ để làm tốt cv này?...
- Em từng làm việc với ngân hàng những dịch vụ gì
- Công ty em mở TK tại NH nào, và sau này nếu vào Vietinbank em có thuyết phục mở TK được ko?
_ Em còn nhớ tên chủ tịch cty cũ của em ko (cái này quên tức thời :)), chỉ nhớ là đẹp trai, khổ thế :D)
- Em có năng khiếu ca hát thì ở mức độ nào (Mình cười tươi bảo: Mức độ nào thì em không biết nhưng em toàn nghe mọi người khen em hát hay .... hì hì)

Nói chung chắc tại mình đã đi làm rồi nên bị xoáy sâu vào cv cũ 1 chút và so sánh, hỏi về tình huống và xử lý.
Lúc trả lời mình thấy các anh chị hay gật gật đầu nên mình cũng bình tĩnh hơn ^^
Các anh chị cũng thân thiện lắm nên các bạn cứ tự tin bình tĩnh nhé
Chúc các bạn miền Nam vượt qua vòng 2 xuất sắc !
Bạn giỏi quá!!!!!!!!!! Bạn pv chi nhánh nào za?????????

Mình vừa pv vị trí gdv về. Là ng cuối cùg của bsag. Mình vô k giới thiệu bản thân j hết. Từ đầu đến cuối toàn hỏi tình huống ứg xử. 2 câu đầu mình khớp wá trl ko được tốt. 1. K.hag mag tiền đến ngân hàg. Em tư vấn cho khah ntn. 2. Em làm ở pgd vietin nhưg bên cạnh là chj nhah ngân hag khác rất to. Em thu hút kháh ntn. Bạn nào bít trl gjúp mình với. Rùi hỏi về mức luơg,hoàn thah chỉ tiêu bằg cáh j?tư vấn bạn bè ntn để họ gửi tiền cho em. Mất khả năg thah toán va mất k.năg t.khoản khác nhau ra sao. Tùm lum hết. Nhưg mấy câu sau mìh trl cug dc nen có tí hy vog. Hj

Sáng nay mình thi xong rồi, nói chung là các anh rất dễ tính, không khí pv rất chi là vui vẻ và thoải mái. Mình được hỏi một số câu liên quan đến công việc ở cơ quan cũ, một số câu hiểu biết về ngân hàng, công việc it ở ngân hàng và một số câu hiểu biết sâu hơn về nghiệp vụ, nói chung là trả lời khá ổn, có 2 câu không trả lời được thì các anh ý giải thích.
Thi xong tự nhiên thấy nhẹ nhõm, giờ chỉ ngồi hóng kết quả thôi!
Sáng nay là thi xong CNTT ở miền trung rồi, chúc các bạn thi CNTT ở miền nam thi tốt nha.
Mình ko phải bốc câu hỏi nào cả và cũng ko cần dùng tới giấy và viêt.
Tên mình đứng đầu danh sách CN ko biết điểm vòng 1 thế nào,hihi!

Mình pv vị trí QHKH,Bàn mình có 5 người mà 3 người hỏi còn 2 người ngồi nhìn.Bốc câu hỏi"Lãi suất cho vay của NHTM chịu ảnh hưởng bởi những nhân tố nào? Trong tình hình hiện nay thì làm sao giảm lãi suất cho vay". Trong lúc tớ" nghiên cứu" câu hỏi thì mấy anh chị xem CV của mình. Mình trả lời xong thì được hỏi mấy câu nữa xoay quanh lãi suất, chi phí ngân hàng, chất lượng tín dụng. Hơi run nên mình trình bày ko được trôi chảy lắm. Chú hỏi mình có bổ sung cho mình các ý thiếu, sau mỗi câu trả lời đều có nhận xét, hic. Rồi một anh nữa hỏi mình về " Các yếu tố quan tâm ở người đi vay để chấp nhận cho vay?" Mình trả lời thì thấy chú ngoài cùng gật gật đầu. Rồi hỏi thêm mấy ý, hỏi về công việc cũ, đại loại là cũng tạm tạm. Tình hình là thời gian pv mọi người khá đều, mình thấy mình pv thứ 7 của bàn nhưng chỉ bị trễ khoảng 15-20' so với lịch hẹn thôi. Ai chưa pv thì cố lên nhé^^

Mình phỏng vấn ngày 8h ngày 8/8, vị trí GDV. Bàn mình có 3 người phỏng vấn. Lúc nhìn mặt mình và xem thông tin ứng viên, cô ngồi ở giữa đã nhận ra tháng 4/2011 mình đã từng phỏng vấn :"> Phục trí nhớ của cô. Trong quá trình pvan, cô rất nhẹ nhàng, niềm nở. Câu hỏi của mình là Lãi dự thu của nợ trong hạn có phải hạch toán ngoại bảng không? Vì sao? VAT đầu ra của Ngân hàng áp dụng với tất cả các DV hay chỉ 1 số dịch vụ? Khi KH muốn giải ngân gấp, em làm thế nào? Khi KH đến trả lãi vay, hạch toán nội bảng ntn? Trong khi cô ngồi bên cạnh, lúc phỏng vấn ko thèm ngẩng lên nhìn mặt ứng viên, chỉ thế là hỏi và vặn mình. Cô hỏi mình làm thế nào để huy động được 2 tỷ trong 1 tháng và bắt đầu ngồi vặn vẹo. Cô hỏi thêm 2 câu khác về ứng xử với Khách hàng, mình trả lời đúng ý nhưng cô lại bắt bẻ câu chữ. Nói chung là thi xong thì thấy nhẹ người, nhưng cũng không hy vọng nhiều lắm. Chúc các bạn miền Trung và miền Nam thi tốt ^^

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Nghe có bạn nói khoảng 2 tuần nữa, sau khi chờ cả kết quả khu vực miền Nam và miền Trung pvan xong mới công bố kết quả cả nhà ah. hic hic. Lại chờ dài cổ rùi!:((

haizz. sáng nay mình pv thẻ, hic, chả hỏi j về thẻ, toàn hỏi kinh doanh bán hàng trong khi mình ko có kinh nghiệm, đã thế chưa vào pv đã gặp anh VTB đứng ở cầu thang bảo thẻ ưu tiên nam pv 22 ng lấy 3 ng thì có đến 2 nam rồi, haizz. dù sao lúc vào mình hết hồi hộp, chém gió, chém bão nhiệt tình, gt bản thân, kỹ năng, vì sao nên chọn em, thuyết phục anh, rồi nhìn cái bảng ghi tên bàn trc mặt em thấy j, nói anh xem, 1 anh miền bắc, hơi khó tính cứ hỏi" còn j nữa ko?1 anh miền nam cũng dế thương nhưng lại ít hỏi,tóm lại mong chờ vào may mắn. Chúc các bạn sau pv tốt nhé

hjhj, tks bạn nhìu nha,
mà bạn ơi, hỏi về kinh doanh bán hàng là hỏi gì vậy bạn, bạn có thể nói rõ hơn đc k? mà bạn k pải bốc thăm câu hỏi ah bạn?

Bùn một cái là tớ đã chuẩn bị nghiệp vụ rất kỹ mà lại ko được hỏi nghiệp vụ! Hỏi những thứ tùm lum hết....chẳng biết sao đây!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên